ดู: 23864|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] อยากทราบข้อมูลลดโหนกแก้มของคลีนิคแพทย์สมชาย

[คัดลอกลิงก์]
เคยได้ยินว่าที่คลีนิคคุณหมอสมชายอ่ะคับ

มีลดโหนกแก้มด้วย

เลยอยากรู้ว่า ใช้วิธีการไหนอ่ะคับ แล้วลดได้จิงหรือป่าว

ใครมีประสบการณ์ หรือทราบข้อมูลก็มาแชร์กันนะคับ

หรือมีวิธีอื่นๆ ก็มาลงรายละเอียดได้เลยนะคับ
{:13_976:}
อยากรุ้ด้วย แต่เท่าที่เคยไปรักษาก้อ ฉีดโบท๊อก เอาอ่ะซี
แล้วก้อจะมีตัวที่ฉีดละลายไขมันอ่ะ เรียกว่าสลิมมิ่งเฟช
เท่าที่รู้อ่ะนะ   แต่ฮอลล์ว่า
ถ้าจะฮีดโบท๊อก ลองศึกษาหลายๆๆที่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 14:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากลดโหนกมากกว่าอ่ะ

ออกนิดๆหน่อยๆ ให้มันได้รูปมากกว่านี้อ่ะ

ไม่น่าจะใช่ฉีดโบท๊อกเนอะ

เพราะว่าโบท๊อกมันลดกล้ามเนื้ออ่ะ

หรือว่าใช่หว่า {:13_845:}
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 15:34:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปๆ กั้ง

เจอกันกี่โมง เด๋วซีโทรหานะ
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-19 15:59

ซีคุณ  พี่ทรายไปฉีดมาแล้วอะ 12000 บาทอะครับ

เป็นการฉีด โบทอกอะครับซีคุณ พี่ทราย ฉีดทั้งลดกราม ทั้งลดโหนกแก้ม 15000 บาทครับ
มันอยู่ได้ หกเดือนครับ

ก้องว่าจะไปฉีดยุบแก้มครับ

ซีจังไปกับก้องมะ ออกให้ก้องคุงด้วยนะครับ อิๆๆอๆๆ อะๆๆ

คลินิคแพทย์สมชาย มีสองสาขา  คือ บางกะปิ  กับห้วยขวาง

บางกะปิ คุณหมออยู่ตั้งแต่ สี่โมงเย็น ยันสี่ทุ่ม
ส่วนห้วยขวาง ห้าทุ่ม ถึง ตีห้า

ซีคุณ ไปกับก้องตอนตีสองตีสามดีมะ กิ๊กๆ คิๆ ขุๆๆ

ดีที่สุด ณ จุดนี้
ซีจัง จินมีเพื่อนไปตัดโหนกแก้มมา

การลดโหนกแก้มมีแบบ เจียออก และ ตัดออก

การเจียออกจะทำได้นิดหน่อยเท่านั้น

หมอจะเลาะกระพุ้งปากเข้าไปทำ

เพื่อนจินทำคลินิคหมอจรัญ สองข้าง 150000 บาทนะ

http://www.thailadyboyz.net/webb ... B%C1%CD%A8%C3%D1%AD
แต่ถ้าคลินิคหมอสมชาย จินไม่รู้จ้า
อีกอย่างมันเป็นการผ่าตัดใหญ่ครับ พักฟิ้นก็นานความเสี่ยงหลังผ่าตัดอาจมีติดเชื้อได้
แพงและเรื่องใหญ่เลยละ  โบท๊อกเถอะครับดีที่สุดและ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 20:04:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่นจิ  เราคงไม่ผ่าอ่า

เป็นการผ่าตัดใหญ่ ใช้เวลากการพักฟื้นนาน

ความเสี่ยงสูง  และค่าใช้จ่าก็สูง

แต่ที่คลีนิคแพทย์สมชายเค้ามีลดโหนกไง

ก็เลยอยากรู้ว่าเป็นแบบไหนกันแน่

แต่ถ้าเป็นโบท๊อก ผลไม่ถาวรอยู่แร้วเนอะ

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่มีข้อมูลก็พยามแบ่งบัน{:13_873:}

เราคิดว่านอกจากเราแล้ว ยังมีหลายคนที่อยากลดโหนก คิคิ
{:13_977:}
ตวงเคยอ่าน เห้นเค้าบอกว่าเป็นกรรมวิธีของทางคลินิก

ยังไงพี่ซีลองเข้าไปคุยกะคุณหมอดูสิ

ตวงแนะนำสาขาห้วงขวาง  บริการดี๊..ดี ตวงไปเลเซอร์หนวด แถมกระชับรู ให้ด้วยแหละ (ขุมขนนะ)

สาขาบางกะปิ แย่..........  พนักงานหน้าเหวี่ง ได้โล่
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 21:32:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตวงเคยอ่าน เห้นเค้าบอกว่าเป็นกรรมวิธีของทางคลินิก

ยังไงพี่ซีลองเข้าไปคุยกะคุณหมอดูสิ

ตวงแนะนำสาขาห้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย tuang เมื่อ 2009-6-19 21:29

อืมๆ ขอบคุณน๊าน้องตวง

ว่าแต่ หน้าเหวิ่ง เปงยังไงอ่ะ

มะเข้าจายยยย{:13_866:}
ฮั่นแน่!!! แสดงว่า เป็นโปรแกรม ต่อไปแน่ ๆ เลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 22:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้โปรแกรมเสริมคับ นู๋เล็ก

โปรแกรมต่อไปมีแล้ว 5555
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 23:04:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซีพรุ่งนี้เจอกันเที่ยงครึ่งนะครับ อยู่ป่าว เด๋วกั้งโทรหานะ วันนี้

ขับมอเตอร์ไซดืเหนื่อยมากเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-19 22:59

โอเช

เทียงครึ่ง ที่ไหน ยังไง

โทรคุยกันอีกทีนะ
อย่าไปสาขาบางกะปิ มีความทรงจำไม่ดีมากๆ เกี่ยวกับที่นี่อ่าค่ะ ขอแนะนำ
โหนกแก้มเป็นกระดูกนะซี ลดได้ยาก อีกอย่าง

โหนกแก้มเป็นโหงวเฮ้งของใบหน้านะ

ซี โหนกเล็กกว่ากั้งอีก

สรุปพ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-19 15:25

ถูกของกั้ง

โหนกแก้มเป็นโหงวเฮ้งของใบหน้า และมีความสำคัญมากด้วย

ถ้าไม่ได้มากมาย อย่าไปทำดีกว่า

พี่ก็เคยคิดไปทำ อยากเอาออกแค่นิดเดียว

แต่ดูแล้ว ได้ไม่คุ้มเสีย เลยเลิกคิด

คิดให้ดีๆก่อนนะซี

พี่ว่า ซีไม่ได้โหนกแก้มใหญ่

หน้าก็เรียวอยู่

จมูกยุบแล้วจะยิ่งดูเรียว รอดูก่อนดีกว่ามั้ย
ผมเคยคิดอยากทำนะ
แต่ตอนนี้ไม่แล้ว
เคยถามคนที่ทำ
หน้ายู่ยี่ไปหลายเดือนนะครับ
ทำแล้วไม่ถูกใจแก้ยากด้วยนะ
เพราะเหลาทิ้งไปแล้ว
ถ้าไม่อะไรมากจริงๆอย่าทำเลยครับ
ไม่คุ้มหรอก ทั้งเจ็บทั้งแพง และอาจไม่ถูกใจ แก้กลับไม่ได้นะ
ลองเอาทรงผมช่วยนะครับ
ช่วยได้เยอะ
ไปถามมายังน้าซี น้ากั้ง
หน้าเหวิ่ง  ..ก็คือ หน้าเหวี่ยง   นี่แหละ

555

ไม่รุ้ตวงจะรีบพิมพ์ไปไหน ??
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 11:55:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไมได้ไปอ่ะคับจิน

คงไม่ทำแร้วล่ะ

เหตุผลที่คัญ เปลืองตังค์

5555
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 11:56:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าเหวิ่ง  ..ก็คือ หน้าเหวี่ยง   นี่แหละ

555

ไม่รุ้ตวงจะรีบพิมพ์ไปไหน ??
ต้นฉบับโพสโดย tuang เมื่อ 2009-6-20 11:43

55+

ไม่น่าจะใช่ นะตวง

พี่รู้นะ คำว่าเหวิ่ง มีความหมายจิงๆ 55+
ซีคุณ  พี่ทรายไปฉีดมาแล้วอะ 12000 บาทอะครับ

เป็นการฉีด โบทอกอะครับซีคุณ พี่ทราย ฉีดทั้งลดกราม ทั้งลดโหนกแก ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-19 15:55

น้องก้องจ๋า...........มาตอบใหม่อ่ะ

พี่ไปฉีดที่คลีนิคแพทย์สมชายที่ห้วงขวาง อิอิ  เข้าไปถึงคลีนิคตอนเที่ยงคืนกว่าๆ คนเยอะมากๆๆ  นั่งรอตัดไหม และฯ ประมาณ10ก่าคนได้

เห็นหน้าร้านติดไว้ว่า  ลดกราม  8000

พอถึงคิวพี่เข้าไปหมอก็ดูหน้าแล้วบอกว่าลกกราม 12000นะคะจะฉีดยกคิ้วก็ยกหางตาด้วยมั้ยคะ ฉีดแล้วหน้าจะเซ๊กซี่ขึ้นเยอะเลยนะคะ 6000

พี่ก็ถามว่า ไม่ใช่8000หรอคะ หมอบอกว่าของพี่เป็นแบบ Extra พี่ก็คิดว่ากรามเราไม่หน้าจะใหญ่ขนาดนั้นนะ หมอลดให้เหลือ 10000 แต่หมอย้ำว่าไม่ต้องกลัวนะคะหมออัดยาเต็มๆให้อยู่แล้ว

แต่ถ้าทำยกคิ้วไปด้วยหมอ ลดให้ 5000

รวมเป็น 15000  โอ่วววววววววววว  พระเจ้ากะว่าไม่ต่างจากสถาบันโรคผิวหนังมากมายนะ  (แต่ที่ยอมทำ 1.เพราะอยากสวย  2. ชอบการบริการของเค้ายิ้มแย้ม ดูแลเทคแคร์ พูดดีอ่ะ ออกแนวให้กำลังใจ ชอบตรงแหละมากๆๆ  เลยตัดสินใจฉีด  หมอบอกว่าให้มาฉีดทุกๆ 6 เดือน หมอนัดล่วงหน้าเลย 5-6 ครั้งเนี่ยแหละ จะหน้าเล็กไปตลอดชีวิตละคราวนี้

...........

.........

..........  แต่คราวหน้า  ทรายจะไปฉีดที่สถาบันโรคผิวหนังนะเพราะว่า ถูกกว่าเยอะอ่ะ

คืออย่างนี้ที่นั่นเค้าจะขายยกหลอดเลย 12000 + 1000 = 13000  แต่คนนึงใช้มั้ยหมดหรอกจ้า ให้จับคู่กันก็จะได้คนละ50 ยูนิต เห็นว่า ลดกรามฉีดข้างละ 20-25 *2 ถ้าเหลือก็อยากให้หมอฉีดตรงไหนก็บอก หรือไม่ก็ถามหมอว่าควรฉีดตรงไหนได้อีก ที่ฟังๆมา(แต่ยังไม่เคยไปนะ อิอิ)

น้องก้องไปฉีดมายังอ่ะ  ตอนไปฉีดซ้ำอ่ะ  ไปพร้อมๆกันมั้ย พี่จะชวนน้องSEaไปด้วย แต่รอให้น้องเค้าขึ้นมาจากใต้ก่อน

จะรอไหวมั้ย
ไมได้ไปอ่ะคับจิน

คงไม่ทำแร้วล่ะ

เหตุผลที่คัญ เปลืองตังค์

5555
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-6-21 11:55

คุณซีคะไปทำเถอะเชื่อทรายมันโอเคนะ  ถ้าอยากให้ถูกกว่าก็ไปสถาบันโรคผิวหนังสิ แต่ต้องไปทำบัตรคิวแล้วรอรับไปนัดว่าจะมาฉีดได้วันไหน หรือถ้าวันนั้นหมอเค้ามียาอยู่ก็อาจทำได้เลยนะ

จะฉีดไรบ้างละ  ลดกราม  ยกคิ้วยกหางตา รอยทีนกาตรงหน้าผาก  โหถ้าฉีดไปก็เกืแบหมดแล้วมั้งง ถ้าเหลือก็ไม่เท่าไหร่ รวม13000 ได้ทั้งหมอถือว่าคุ้มกว่าทรายเยอะ  แต่ที่ทรายรีบฉีดเพราะว่าวันรุ่งขึ้นทรายต้องกลับอุตรดิตถ์เลยอ่ะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้