ดู: 29451|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] ตัดกราม กับตัดโหนกแก้ม

[คัดลอกลิงก์]
สองอย่างนี้คืออันเดียวกันใช่มั้ยค่ะ
[quote="o"]

คลินิกแพทย์จรัญ
33/8, สุขุมวิทซอย35
Tel: 022616995, 022603932, 022595115
Mon - Fri 1pm - 8pm
Sat 9am - 5pm[/quote]

-----------

แปะ ๆๆๆๆๆๆ
คนละส่วนกันคับ
มีใครมีข้อมูลดีดี เกี่ยวกับการตัดกรามบ้างครับ
ทั้งหมอ สถานที่ และราคา
หรือ ประสบการณ์การทำอันนี้
อยากรู้ครับ
เคยไปติดต่อที่ โตไก แต่หมอบอกให้มาพบด้วยตนเองก่อน หมอจึงจะบอกว่า
ให้เราเหลากรามหรือ เสริมคาง อันไหนจะดีกว่ากันน่ะ
ลองไปปรึกษาหมอกมล ทาว์นอินทาว์น ดูอีกแห่งนะครับคุณsmiggle.j

ยังไงหมอต้องเห็นตัวก่อน ดีกว่าโทรปรึกษานะครับ

เหลากราม กับ เสริมคาง มันได้คนละส่วนกัน

จะว่า อันไหนดีกว่ากันก็ต้องได้เห็นโครงหน้าก่อนนะครับว่า

ควรเหลากราม หรือ เสริมคาง มากกว่ากัน

ส่วนคุณนันที่ถามมาคนละส่วนนะครับ

กรามอยู่ช่วงขากรรไกร

โหนกแก้มอยู่ใต้ตา เป็นช่วงตอนบนของแก้มนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แต่โหนกนี่ ใครๆก็อยากได้นะ ปัดแก้มแล้วสวย

พี่โอมว่าได้เรื่อง โหงวเฮ้งด้วยป่ะครับ

ถามพี่ชายผู้เชี่ยวชา ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 00:22

ใช่แล้วครับกั้ง

พี่อิงวิชาการนิดนึงอ่ะครับ

มีมากไปก็ไม่ดี ไม่มีโหนกแก้มเลยก็เหมือนปลาทูนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
[quote="santababe"]ไปเจอมา อีกละ แบบเห็นแล้วอยากทำเลยอ่า แต่กลัวเสียโหงวเฮ้งจังเลย แต่อยากทำ ๆๆๆๆๆๆๆๆ  :cry2:  :cry2:

หน้าเรียวไปเลย หมั่นจิง อะไรจริง กี้สสสส

อันนี้ก๊อบของหมอกมล มาอ่ะ

โหนกแก้ม (Cheek Bone)

ตัดกระดูกโหนกแก้ม / กรอโหนกแก้ม

โหนกแก้มเป็นโครงสร้างที่สำคัญของใบหน้าส่วนกลาง ซึ่งเป็นอีกตำแหน่งหนึ่งที่บ่งบอกลักษณะของเพศชาย และเพศหญิง โดยเพศชายจะมีโหนกแก้มสูง และเห็นกระดูกชัดเจน ไขมันที่แก้มมีน้อย แพทย์จะทำการลด ความสูงของกระดูก โดยวิธีการกรอ ซึ่งจะลดความสูงได้ไม่มาก ในกรณีที่มีกระดูกสูงมากต้องใช้วิธีการตัดกระดูก การกรอ หรือตัดโหนกแก้ม จะเปิดแผลในปากหรือใต้ตา ทำให้มองไม่เห็นแผลเป็น และใช้ไหมละลาย ใช้ระยะเวลาในการผ่าตัด ประมาณ 3-4 ชั่วโมง

การดูแลหลังผ่าตัด

1. นอนศีรษะสูง ประคบด้วยเจลเย็น เพื่อช่วยห้ามเลือด และลดการบวม
2. รับประทานอาหารอ่อน
3. ใช้น้ำยาบ้วนปากบ่อย ๆ ในช่วย 1 อาทิตย์แรก ในกรณีปิดแผลในปาก เพื่อช่วยให้แผลในปากสะอาด หรือทำความสะอาดแผลใต้ตาในกรณีที่แพทย์ปิดที่ใต้ตา
4. พบแพทย์ หลังการผ่าตัดเป็นเวลา 1 เดือน[/quote]
[quote="Rumiko"]ตัดกราม แต่งโหนกต้องหมอจรัญค่ะ คุณหมอเรียนเกี่ยวกับศัลยกรรมใบหน้ามาโดยตรง

มีช่วงนึง TLBZ จะมีคนมาถามเรื่องนี้เยอะ (ดิชั้นก็หนึ่งในนั้น) หลายๆ คนก็แนะนำคุณหมอจรัญค่ะ

ต้องยกเครดิตให้คุณ Vintage Flower ค่ะ เธอเป็นผู้แนะนำและมีประสบการณ์ในการทำมาจริง ตอนนี้สวยเช้งจนน่าอิจฉาเชียวค่ะ[/quote]

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

http://www.thailadyboyz.net/webb ... B%C1%CD%A8%C3%D1%AD

กระทู้เพิ่มเติม ไปที่นี่ได้ค่ะ
[quote="G_BerRy"]เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา นู๋ ไป ปรึกษาเรื่องโครงสร้าง
บนใบหน้า กับ คุณหมอกมล มาค่ะ
แถวๆๆ ลาดพร้าว

ตอนแรกที่เข้าไป นู๋ ก็ ใส่คำถามเลยว่า ตอนนี้นู๋เหลือส่วนในบ้างค่ะ
ที่ต้องทำ บนหน้าขอนู๋ ค่ะ คุณหมอก็ บอกให้เปิดหน้าทั้งหมด
เลย หมอก็เลยย บอกที่ละจุด พร้อมกับมีรูปหน้าที่ ทางคุณหมอ ทำเป็นแบบให้แล้ว

ส่วนที่นู๋ต้องทามตอนนี้ คือ เหลาตรงโหนกคิ้วนิดหนึ่ง ทั้งสองข้าง
โหนกแก้ม ตอนแรกมะมีอ่ะ พอเทคยามีเฉยเลย ค่ะ ทั้ง สอง ข้าง
และอันสุดท้าย คือ เหลาคาง ออก ให้มันดู จิ้มลิ้ม ค่ะ

ทั้งหมด 150,000 บาท ค่ะ

สำหรับหมอกมล นะค่ะ

ส่วนนู๋ อยากไปปรึกษา หมอจรัญ อีกท่านหนึ่งค่ะ
แต่โทรไปตั้งหลายวัน แล้วนะค่ะ แต่ก็ไม่เคยรับ ค่ะ

#####ตอนนี้นู๋ อยากถามพี่ๆๆ ว่า

นู๋ควรทำไง ดีค่ะ ความจริงนู๋ก็ไมม่อยากทำ นะค่ะ
แต่นู๋ คิดว่า เกิดมาทั้งที ขอ ทำในสิ่งที่ตัวเองอยากทำดีกว่า ค่ะ
ครั้งเดี่ยว และขอเลือกหมอที่ เก่งๆๆ นะค่ะ

แล้วขั้นตอน มันเป็นยังไง นู๋ยังไม่ทราบ แน่ชัด ค่ะ

อาการหลังทำ เจ็บกี่วัน กี่เดือน

เพราะนู๋ อยากทำตอนปิดเทอม ค่ะ

ช่วยกรุณาหาข้อมูล กับผู้ที่มีประสบการณ์ ด้วยนะค่ะ
แล้วระหว่างคุณ หมอกมล กับหมอจรัญ ท่านไหนน่าจะชำนายมากสุดค่ะ

^^^^ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ[/quote]
แก้ไขล่าสุด santababe เมื่อ 2009-5-28 00:57

ส่วนตัวจินโหนกแก้มใหญ่มาก สูงด้วย แต่ชอบค่ะ เวลาถ่ายรูป อิอิ ให้ดูรูปนึง

อิอิ ชอบมั่ก ๆ

IMG_7356.jpg (24.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา นู๋ ไป ปรึกษาเรื่องโครงสร้าง
บนใบหน้า กับ คุณหมอกมล มาค่ะ
แถวๆๆ ลาดพร้าว

ตอนแรกที ...
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2009-5-28 00:50

หมอกมลที่ไปพบมา เป็นหมอกมล วัฒนไกร รึเปล่าครับ

มี 2 กมล อ่ะครับ ไม่ทราบท่านไหนครับ

แต่หมอกมล พันธ์ศรีทุม(ทาว์นอินทาว์น) ทำของเพื่อนออกมา ดูดีมากเลย

ทำโครงหน้า เป็นเรื่องใหญ่ ถ้ามีโอกาสได้คุยกับหลายๆหมอจะดีมากเลยครับ

รูปที่เอามาลง ทำแล้วสวยนะครับ

แต่คนนี้ของเดิมเค้า ทั้งมีโหนกแก้ม

และเนื้อแก้มเยอะ ทำแล้วหน้าเรียวสวยมากเลยครับ

แสดงความคิดเห็น

ราคาเท่าไรคะ  โพสต์ 2013-11-27 08:58
น่าจะเป็น ทาวน์อินทาวน์ค่ะ

ก่อนหน้านี้เคยคิดตัดโหนกเหมือนกัน เพราะไม่เซ้วค่ะ

แต่หลัง ๆ แบบ แอร๊ยยยยยยย ชอบมาก ๆ เวลาถ่ายรูปมันดูชัดเจนดีอ่ะค่ะ

ไ่ม่ทำแว้ว ขอเก๋ ๆ ละกันค่ะ 555

แต่ไม่กล้าตัดหน้าม้าฉับนะคะ ยังไม่กล้า เคยครั้งนึงแบบ แอะ ฆ่าตัวตาย 55555
ผมก็อยากทำครับ
หมอจรัญอะ 90,000ครับ
โทรไปถามมา
กำลังเก็บตังค์อยู่ครับ
ได้เจอกันแน่ อิอิ
ตอนแรกก็อยากนะคะ เก้าหมื่น แต่แบบ นึกถึงแล้ว เอาไปแปลงเพศดีกว่า 5555+

เก็บอีก 3 หมื่น ได้สวย ๆ กับหมอกมล เลยอะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 11:22:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด นัน เมื่อ 2009-5-28 11:26

เราหน้าแบบนี้ควรจะทำอะไรบ้างอ่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 11:28:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากด้านข้าง
เค้าก้อโหนกใหญ่  แต่ไม่กล้าตักหรอก  เพราะมันเรื่องใหญ่  ปล่อยไปตามเวรตามกรรม  แต่แหมเด่นชัดมาก
จนช่างตัดผมมันกัดเลยอ่ะ  ว่าน้องควรเอาผมปิดโหนกหน่อยนะค่ะ
ชิชิ  ไอ้ช่างตัดผม  ช้านจะเอาโหนกตรบหน้าแกร
เนี้ย  หย่ายไม๊

DSC00015.jpg (24.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ส่วนตัวน่ะคัฟ

เมื่อก่อน เวลาถ่ายรูป บอบจะต้องเอียงข้าง เพราะมุมไม่ได้จิงๆ เพราะหน้าจะดูบานๆ และบางมุมเหนโหนกแก้มชัดมาก

แต่พอจัดฟันเส็ดหน้า ก็ดีขึ้น แล้วพอมาทำจมูก ทำตา ก็ช่วยได้เยอะ

แต่ส่วนตัวคิดว่ายังบานอยู่ แต่ว่าคนอื่นบอกไม่บานอ่ะคัฟ

เหอๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้