ดู: 23890|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] อยากทราบข้อมูลลดโหนกแก้มของคลีนิคแพทย์สมชาย

[คัดลอกลิงก์]
เคยได้ยินว่าที่คลีนิคคุณหมอสมชายอ่ะคับ

มีลดโหนกแก้มด้วย

เลยอยากรู้ว่า ใช้วิธีการไหนอ่ะคับ แล้วลดได้จิงหรือป่าว

ใครมีประสบการณ์ หรือทราบข้อมูลก็มาแชร์กันนะคับ

หรือมีวิธีอื่นๆ ก็มาลงรายละเอียดได้เลยนะคับ
{:13_976:}
ผมโหนกแก้มใหญ่ครับอยากลดโหนกให้เล็กกว่านี้ได้ไหม ไม่ต้องผ่าตัดนะกลัว ดุหน้าผมดิครับ บานเชี๊ยะ โหนกมาก่อนเลยเห็นมะ
ทรายเคยอยู่พะเยาไหม๊
แล้วไปฉีดกับเจ้าแม่โบท๊อกของประเทศไทยด้วย หมอนันทพัฒน์ แพงแต่แย่ หลังจากนั้นเลยเข็ดไม่กล้าเอาโบมาฉีดอีกเลย
โบท๊อกนี่มันทำงานกับกล้ามเนื้ออย่างเดียวนะครับ เคยไปฉีดมาแก้มลดจริง โหนกแก้มลดไปนิดหน่อย เพราะว่ามันมีปลายของมันกล้ามเนื้อที่ ติดอยู่ แต่ ว่าที่แย่คือ กรามลดไปด้วยครับ ซึ่งจริงๆ หน้าผมไม่มีกรามอยู่แล้ว หน้าเลยน่าเกลียดเป้นหนูไปเลย
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 15:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะ ไม่ค่อยชอบหมอที่เชียร์ทำโน่นทำนี่เรยอ่ะ

เราไม่รู้จะปฏิเสธยังไง ถ้าเราอยากทำ เราก็จะถามหมอเองง่ะ
น้องก้องจ๋า...........มาตอบใหม่อ่ะ

พี่ไปฉีดที่คลีนิคแพทย์สมชายที่ห้วงขวาง อิอิ  เข้าไปถึงคลีนิคตอนเที่ยงค ...
ต้นฉบับโพสโดย zinezoda เมื่อ 2009-6-22 00:27

55555++++ใช่ๆๆๆๆหมอ นก ชอบพูดคำว่าเซ็กซี่  แร้วจะเรียกคนไช้ว่าน้องๆๆๆๆทุกคำ แร้วเรียกแทนตัวเองว่าพี่หมอ555+++
อ่อ โดนมาเหมือนกัลทนแรงเชียร์หมอไม่ไหวค่ะ
ฮอลล์ ลดกราม+ใต้ตา+ตีนกา+ยกคิ้ว
กรามฮอลล์จิงๆก้อไม่ใหญ่ค่ะ
แต่ฮอลลืว่าหมอใส่ยาไม่เต็มที่อะนะ   ไม่ได้ดิสเครดิสนะค่ะ มันเป็นจิงๆๆ
อย่างยกคิ้วอ่ะ มันจะขมวดคิ้วไม่ได้นะค่ะ  คิ้วฮอลล์อยู่แค่ 2 เดือนเอง มันก้อไม่ยกแร้ว มันก้อขมวดได้แร้วอ่ะ  ปกติต้องอยู่ประมาน 6 เดือน   แต่ไม่อยากเข้าไปหาหมออ่ะ เพราะรู้ตัวว่าถ้าเข้าไปต้องเสียตังอีกแน่ๆๆ5555+
อ่อ ฮอลล์หาที่เดอะมอลบางกะปิค่ะ เพราะสะดวก   แต่พนักงาน  หน้าเหวิ่ง กะเหวี่ยง อย่าที่คนข้างบนว่าแหละค่ะอิอิ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 14:51:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้องไม่ต้องมานอนเล่า โพสโชว์เรยดีกว่า อ่ะ

พี่แคทคับ มะทำแร้ว  อิอิ

ใช่ๆ เรยจิน มั่นใจแร้ว ก็ลุย แต่ต้องยอมรับผมที่ออกมาให้ได้ด้วย
เสี่ยงไหม ทำแล้วโอกาสตอนรักษาอาจจะติดเชื้อได้ง่ายเพราะเป็นแผลในช่องปากค่ะ

ส่วนใหญ่ศัลยกรรมที่จะทำ ใคร ๆ ก็พูดกันติดปากว่า คิดดี ๆ ๆๆๆ ไว้ก่อนหมดค่ะ

ถ้าเราคิดรอบคอบ หาข้อมูลมาดี ปรึกษาหมอ เงินพร้อม ใจพร้อม รับรู้ข้อดี ข้อเสีย อย่างครบถ้วน และยอมรับได้

ก็ทำเถอะค่ะถ้าอยากทำ

แค่เอาให้มั่นใจว่ารู้ถึงทุกรายละเอียดการดูแลรักษาด้วยเท่านั้นเอง

เรียกว่าต้องใส่ใจกันมากทีเดียว
อยากให้โหนกแก้มลดเหมือนกันนะซี
ดูรายการ ไตรภพ ที่เกาหลีหนะ เขาใช้สิ่วฆ้อน เคาะโหนกแก้ม  โป๊ก ๆ
ฮ่วย...อยากรู้จังว่าหลังทำแล้วจะเป็นไง

มีแต่คนบอกว่ามันเสี่ยงนะซี  คิดดีๆ นะ   ที่สำคัญแพงซะด้วย
พี่ทรายคะ จินคิดว่าที่พี่ทรายบอกน่าจะเป็น การฉีดโบท็อค นะคะ

เพราะการเจียลดโหนก หรือการตัดโหนก และ กราม ราคาค่อนข้างสูงน่ะค่ะ
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-22 13:34

ก้องไปเรียนหนังสือมาอะซีชคุณ
หายอะยัง จมูกหายอะยัง
ตัดไหมแล้วนิ
สมใจชะปะ

ณ จุดนี้

เดี๊ยวก้องว่าจะไปฉีดลดแก้มอะครับ ได้ผลอะไรยังไง แล้วจะมานอนเล่าให้ฟังนะครับซีชคุณ

นั่งเล่าไม่ได้ ติดพุงกะทิ

ก๊าก

ดีที่สุด ณ จุดนี้
พี่ทราย น้องก้องยังไม่ได้ไปฉีดเลยครับ ไม่ว่างสักกะที ไอ้ช่วง เที่ยงคืนถึงตีห้าเนี่ย

เลิศมาก คลินิคนี้  จับกลุ่มพวกเรามาก  เที่ยวเสร็จฉีดมันซะเลย ก๊าก

เดือนหน้าครับ ก้องรออั้งยุบก่อน
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 12:06:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซีทำตัวให้น่ารักน้อยลงไง คนจะได้ไม่ต้องแย้งกัน
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-22 12:05

ก้องหายไปไหนมาหลายวัน{:13_923:}

ทำให้น้อยลงก็จะไม่เหลืออ่ะจิ{:13_947:}

ยิ่งมีน้อยๆอยู่{:13_944:}

แย่งกันลากไปฆ่าทิ้งอ่ะเหรอ{:13_943:}
ซีทำตัวให้น่ารักน้อยลงไง คนจะได้ไม่ต้องแย้งกัน
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 11:50:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณซีคะไปทำเถอะเชื่อทรายมันโอเคนะ  ถ้าอยากให้ถูกกว่าก็ไปสถาบันโรคผิวหนังสิ แต่ต้องไปทำบัตรคิวแล้วรอร ...
ต้นฉบับโพสโดย zinezoda เมื่อ 2009-6-22 00:31

แง่มๆ  ไม่อยากลดกรามอ่ะคับ

อยากลดแค่โหนก

แต่ตอนนี้มีแต่คนบอก ไม่ต้องทำแร้ว คิคิ{:13_950:}
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ไมได้ไปอ่ะคับจิน

คงไม่ทำแร้วล่ะ

เหตุผลที่คัญ เปลืองตังค์

5555
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-6-21 11:55

คุณซีคะไปทำเถอะเชื่อทรายมันโอเคนะ  ถ้าอยากให้ถูกกว่าก็ไปสถาบันโรคผิวหนังสิ แต่ต้องไปทำบัตรคิวแล้วรอรับไปนัดว่าจะมาฉีดได้วันไหน หรือถ้าวันนั้นหมอเค้ามียาอยู่ก็อาจทำได้เลยนะ

จะฉีดไรบ้างละ  ลดกราม  ยกคิ้วยกหางตา รอยทีนกาตรงหน้าผาก  โหถ้าฉีดไปก็เกืแบหมดแล้วมั้งง ถ้าเหลือก็ไม่เท่าไหร่ รวม13000 ได้ทั้งหมอถือว่าคุ้มกว่าทรายเยอะ  แต่ที่ทรายรีบฉีดเพราะว่าวันรุ่งขึ้นทรายต้องกลับอุตรดิตถ์เลยอ่ะคะ
ซีคุณ  พี่ทรายไปฉีดมาแล้วอะ 12000 บาทอะครับ

เป็นการฉีด โบทอกอะครับซีคุณ พี่ทราย ฉีดทั้งลดกราม ทั้งลดโหนกแก ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-19 15:55

น้องก้องจ๋า...........มาตอบใหม่อ่ะ

พี่ไปฉีดที่คลีนิคแพทย์สมชายที่ห้วงขวาง อิอิ  เข้าไปถึงคลีนิคตอนเที่ยงคืนกว่าๆ คนเยอะมากๆๆ  นั่งรอตัดไหม และฯ ประมาณ10ก่าคนได้

เห็นหน้าร้านติดไว้ว่า  ลดกราม  8000

พอถึงคิวพี่เข้าไปหมอก็ดูหน้าแล้วบอกว่าลกกราม 12000นะคะจะฉีดยกคิ้วก็ยกหางตาด้วยมั้ยคะ ฉีดแล้วหน้าจะเซ๊กซี่ขึ้นเยอะเลยนะคะ 6000

พี่ก็ถามว่า ไม่ใช่8000หรอคะ หมอบอกว่าของพี่เป็นแบบ Extra พี่ก็คิดว่ากรามเราไม่หน้าจะใหญ่ขนาดนั้นนะ หมอลดให้เหลือ 10000 แต่หมอย้ำว่าไม่ต้องกลัวนะคะหมออัดยาเต็มๆให้อยู่แล้ว

แต่ถ้าทำยกคิ้วไปด้วยหมอ ลดให้ 5000

รวมเป็น 15000  โอ่วววววววววววว  พระเจ้ากะว่าไม่ต่างจากสถาบันโรคผิวหนังมากมายนะ  (แต่ที่ยอมทำ 1.เพราะอยากสวย  2. ชอบการบริการของเค้ายิ้มแย้ม ดูแลเทคแคร์ พูดดีอ่ะ ออกแนวให้กำลังใจ ชอบตรงแหละมากๆๆ  เลยตัดสินใจฉีด  หมอบอกว่าให้มาฉีดทุกๆ 6 เดือน หมอนัดล่วงหน้าเลย 5-6 ครั้งเนี่ยแหละ จะหน้าเล็กไปตลอดชีวิตละคราวนี้

...........

.........

..........  แต่คราวหน้า  ทรายจะไปฉีดที่สถาบันโรคผิวหนังนะเพราะว่า ถูกกว่าเยอะอ่ะ

คืออย่างนี้ที่นั่นเค้าจะขายยกหลอดเลย 12000 + 1000 = 13000  แต่คนนึงใช้มั้ยหมดหรอกจ้า ให้จับคู่กันก็จะได้คนละ50 ยูนิต เห็นว่า ลดกรามฉีดข้างละ 20-25 *2 ถ้าเหลือก็อยากให้หมอฉีดตรงไหนก็บอก หรือไม่ก็ถามหมอว่าควรฉีดตรงไหนได้อีก ที่ฟังๆมา(แต่ยังไม่เคยไปนะ อิอิ)

น้องก้องไปฉีดมายังอ่ะ  ตอนไปฉีดซ้ำอ่ะ  ไปพร้อมๆกันมั้ย พี่จะชวนน้องSEaไปด้วย แต่รอให้น้องเค้าขึ้นมาจากใต้ก่อน

จะรอไหวมั้ย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 11:56:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าเหวิ่ง  ..ก็คือ หน้าเหวี่ยง   นี่แหละ

555

ไม่รุ้ตวงจะรีบพิมพ์ไปไหน ??
ต้นฉบับโพสโดย tuang เมื่อ 2009-6-20 11:43

55+

ไม่น่าจะใช่ นะตวง

พี่รู้นะ คำว่าเหวิ่ง มีความหมายจิงๆ 55+
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 11:55:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไมได้ไปอ่ะคับจิน

คงไม่ทำแร้วล่ะ

เหตุผลที่คัญ เปลืองตังค์

5555
หน้าเหวิ่ง  ..ก็คือ หน้าเหวี่ยง   นี่แหละ

555

ไม่รุ้ตวงจะรีบพิมพ์ไปไหน ??
ไปถามมายังน้าซี น้ากั้ง
ลองเอาทรงผมช่วยนะครับ
ช่วยได้เยอะ
ผมเคยคิดอยากทำนะ
แต่ตอนนี้ไม่แล้ว
เคยถามคนที่ทำ
หน้ายู่ยี่ไปหลายเดือนนะครับ
ทำแล้วไม่ถูกใจแก้ยากด้วยนะ
เพราะเหลาทิ้งไปแล้ว
ถ้าไม่อะไรมากจริงๆอย่าทำเลยครับ
ไม่คุ้มหรอก ทั้งเจ็บทั้งแพง และอาจไม่ถูกใจ แก้กลับไม่ได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้