ดู: 2651|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยด้วยวันนี้ไปที่คลีนิคมาพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ บากว่าถ้าให้โทรมาถามเรื่อยๆว่าใครสละสิทธิแล้วมาแทนอะ
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-8-11 21:24

คิวทำปีนี้เต็มหมดแล้วครับ รอๆและก็พยายามอย่างเดียวครับ
ป.ล ตั้งกระทู้ผิดห้องด้วยครับ ที่นี้เอาไว้รีวิวหลังทำศัลยกรรมเท่านั้นครับ
ควรไปที่ห้อง สอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับศัลยกรรม ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 21:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปที่คลีนิกอะ คุณหมอใจดีมากๆ และเห็นหน้าพวกพี่ๆ ที่อยู่ในwww...ด้วยอะ เห็นรวมตัวกันถ่ายรูป แต่รู้สึกแย่นิดๆๆๆอะ ตอนที่จะตกลงทำจมูกก็เค้าไปคุยกับพี่แดงเค้าและสอบถามว่าจะได้คิวเมื่อไร แต่พี่เค้าบอกว่าตอนนี้ไม่มีคิวให้จองถ้าอยากทำต้องคอยโทรมาถามว่ามีคนไข้คนไหนสละสิทธิแล้วให้มาทอำแทนอะ เลยสงสัยว่าถ้าไม่จองคิวไว้แล้วเมื่อไหนจะรู้ว่าได้ทำแน่นๆเมื่อไหน แล้วถ้าไม่ให้จองจะไม่คนสละสิทธิหรือ รบกวนผู้รู้ช่วยตอยหน่อย่ค่ะ[img][/img]
ช่วยด้วยวันนี้ไปที่คลีนิคมาพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ บากว่าถ้าให้โทรมาถามเรื่อยๆว่าใครสละสิทธิแล้วมาแทนอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 21:20

ไม่ใช่พี่แดงไม่ยอมให้คิวนะคับ

แต่คิวเต็มหมดแล้ว

คุณหมอก็เหนื่อยมากแต่ละวัน

เรยไม่สามารถเพิ่มคนไข้ได้

ก็คือตามที่พี่แดงแนะนำอ่ะคับ

พยายามโทรไปที่คลีนิคทุกวัน เผื่อมีคนยกเลิกคิวนะคับ

ถ้าเราอยากได้จิงๆ ก็อย่าเพิ่งท้อ  

เพราะมีคนพยามมากกว่าคุณก็มี

แล้วพี่แดงก็เหนื่อยนะคับที่แนะนำอย่างนี้

เพราะที่โทรเข้ามาแต่ละวันก็ไม่ใช่น้อยๆ

แต่พี่แดงก็ยังบอกให้โทรมาติดตามทุกวัน

ปล. ขอย้ายกระทู้ไปห้อง สอบถามฯนะคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 21:44:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 21:45:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ขอสอบถามอีกสักเรื่องว่าตกลงว่าปีหน้าคุณหมอเค้าจะเปิดให้จองคิวใช่มัยค่ะ
แต่ขอสอบถามอีกสักเรื่องว่าตกลงว่าปีหน้าคุณหมอเค้าจะเปิดให้จองคิวใช่มัยค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 21:45

เปิดคับ

แต่ยังไม่ทราบว่าจะเปิดวันไหน

เพราะว่าตอนนี้ทางคลีนิคเร่งเคลียร์คนไข้ของปีนี้ให้หมดก่อน

เพราะถ้ายังรับอยู่คิวก็จะยาวไปเรื่อยๆ

ทางคลีนิคจึงของดรับคิวชั่วคราวคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 21:57:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขบคุณมากค่ะที่ให้คำตอบไม่อย่างงั้น เสียใจมากเลย
ขบคุณมากค่ะที่ให้คำตอบไม่อย่างงั้น เสียใจมากเลย
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 21:57

ยังไงก็ใจเย็นๆ นะคับ

เพราะทุกคนก็ต้องเป็นไปตามข้อกำหนดของทางคลีนิคเหมือนกันทุกๆคนคับ

ต้องรอคิวด้วยกันท้างน้านเรยคับ

หรือก็รอตอนเปิดรับจองคิวอีกทีนะคับ
ไม่ใช่ไม่มีคนฟลุคนะคะ บอกไว้ก่อน เพราะเราก้อเปน 1 คนในนั้นที่ฟลุคไปจองแล้วได้ทำเรยมาแล้วนะ
คือถ้าวันที่คุณไป หรือคุณโทรไปแล้วคุณแสตนบายตลอดเวลา ว่าคุณสามารถมาได้ทันที ถ้าวันนั้นมีคนแคนเซิลคิวพอดี คุณก้อได้คิวตรงนั้นไปทันทีเหมือนกันค่ะ
ต้องเห็นใจคนที่รอคิวมายาวนานด้วยนะครับ ใครๆก็อยากทำเร็วๆกันทั้งนั้น

ทางคลินิคจะเปิดรับจองคิวอีกครั้งในเดือนตุลา ครับ

แต่ช่วงนี้ สามารถโทรสอบถามคิวที่ยกเลิกได้ครับ ถ้ามี พี่แดงก็จะจัดคิวให้ครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 22:17:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะโทรไปที่คลีนิกทุกวันเลย
โทรช่วงหลังบ่ายโมงไปแล้วนะคะ วันละหนก้อพอ บอกชื่อ เบอโทไว้ แล้วถ้ามีพี่แดงเค้าจาจัดการเรียกเรามาเองค่ะ
ขอบคุณคับพี่ปลา
จิงๆแล้วอยากให้เห็นใจพี่แดงกันบ้างนะคะ เค้ารับโทสับจากพวกน้องๆทั้งวัน บางคนพูดจาไม่ดีกับเค้าก็มี บางคนก้อเอาแต่อารม พี่เข้าใจนะคะว่าอยากได้คิวไวๆอยากทำไวๆ แต่อยากให้เห็นใจทางคลินิคบ้าง ไม่ใช่พอไม่ได้อย่างที่ตัวเองหวังแล้วไปต่อว่าเค้า เค้าต้องทำตามหน้าที่เค้า เค้าก้อพยายามทำให้พวกเราได้คิวกันทุกคนนะคะ

คนไหนที่อดทนรอได้ อยากให้รอจนคิวตัวเอง คิดซะว่า ระหว่างรอทุกวันๆ หมอได้รับเคสเพิ่มทุกวัน ฝึกฝนฝีมือไปเรื่อยๆ กว่าเราได้ทำ หมอคงเก่งขึ้นอีกหลายเท่า
อย่าไปเร่งทางคลินิคเรยนะคะ เกิดเมื่อไหร่เค้าเหนแก่รายได้มากกว่าคนไข้ขึ้นมา คนที่เสียใจจะเปนพวกน้องๆเองนะคะ ที่มาทำแล้วโดนเร่งให้เสดไวไว หมอทำงานไม่ประณีตเหมือนเดิม แล้วพวกน้องจะรู้สึกยังงัยกันคะ
ช่ายๆๆ  อยากสวยต้องอาศัยเวลาเนาะ

งานบริการเหนื่อยเเบบนี้เเหล่ะเข้าจายยยเลยย
พี่เป็นคิวแก้ไข ยังต้องรอเลยครับ

พี่ว่า ไม่ถึงกับต้องโทรทุกวันก็ได้

แค่หมั่นโทรไปบ้าง แวะไปบ้าง

ถ้าจะได้ทำ มันก็ต้องได้ทำแน่นอน

ขนาดวันก่อนยังมีน้องเมมเบอร์คนนึงมาเล่าในเวปนี้ว่า

ไปเจอคนที่ได้คิวก่อนเค้า แต่คนนั้นเป็นสิวที่จมูก

หมอไม่ทำให้ ก็เลยว่างไป 1 คิว

ยังไงมันต้องมีโอกาสอยู่แล้วครับ

อย่าเพิ่งถอดใจ ทุกคลีนิคก็จะมีโอกาสเปิดรอเราอยู่

ถ้าเราตั้งใจจริง ก็ไม่เกินความสามารถนะครับ
ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะโทรไปที่คลีนิกทุกวันเลย
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 22:17

ต้องเห็นใจพี่แดงด้วยนะค่ะ  เพราะพี่เขาก็ยุ่งมากๆ เหมือนกันค่ะ
เห็นด้วยกับพี่โอมค่ะ  น้องไม่ต้องถึงขนาดกับโทรทุกวันเหรอกค่ะ
เพราะเท่าที่ทราบมา พี่แดงงานยุ่งมากจริงๆ อยากให้เห็นใจพี่แดงเยอะๆนะค่ะ
พี่เข้าใจค่ะทุกคนก็อยากจะได้ทำไวไว  ของพี่คิว12 ธันวาโน่นอ่ะค่ะ
ยังไงก็เอาใจช่วยให้น้องได้คิวตามที่ต้องการนะค่ะ :)
จิงๆแล้วอยากให้เห็นใจพี่แดงกันบ้างนะคะ เค้ารับโทสับจากพวกน้องๆทั้งวัน บางคนพูดจาไม่ดีกับเค้าก็มี บางค ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-12 00:40

เห็นด้วยกับ ปลา..สุดๆ ไปเลยครับพี่น้อง ...
มีน้องมาโพสคะ ว่าคุณหมอเปิดรับคิวของปีหน้าเดือนธันวาคมนะค่ะ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=1717
แก้ไขล่าสุด NNNat เมื่อ 2009-9-6 16:25

แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลายรอบ คือแอบไปดูคนอื่นที่่เค้่่าทำนะค่ะ
(อยากจองคิวมาก แต่คิวเต็มหมดแล้วต้องรอเปิดของปีหน้า)

เคยอ่านกระทู้หนึ่งบอกว่าให้พยายามโทรหาพี่แดงบ่อยๆ
ว่ามีคิวยกเลิกไหม หรือว่าเย็นๆ คุณหมอมีเวลาเหลือหรือเปล่า
เพราะตอนคุยกับคุณหมอคุณหมอบอกว่าให้โทรมาหาพี่แดงบ่อยๆ
ซักช่วงตุลา พฤศจิกา คุณหมออาจจะมีเวลาเหลือหลังจากทำให้กับคนที่จองคิวไว้แล้ว
(ไม่ใช่คุณหมอรีบทำนะค่ะ คุณหมอตั้งใจทำให้กับทุกคนเลยค่ะ ไม่เ่ร่งรีบ
ซึ่งอาจจะมีเวลาเหลือ 1-2 ชั่วโมงต่อวันก็ได้ แต่อาจจะไม่ทุกวันนะค่ะ บางวันคุณหมอก็ยุ่งมาก)
และแล้ววันที่ 4 กันยายน หนูก็โทรไปหาพี่แดงตอนเที่ยง ถามว่ามีใครยกเลิก หรือคุณหมอมีเวลาเหลือไหม
พี่แดงก็ขอเบอร์โทรกับที่อยู่ไว้ หนูก็ไม่คิดว่าวันนั้นจะได้ เพราะเป็นครั้งแรกที่โทรหาพี่แดง
ตอน 16:30 พี่แดงโทรเข้ามาว่า "หนูเป็นผู้โชคดีของวันนี้" ให้เข้ามาได้เลย
คุณหมอจะรับทำให้เพิ่มอีก 1 เคส
แต่ต้องมาถึง 17:30 นะ หนูตอบว่า "ได้เลยค่ะ"
ดีใจมากค่ะ (โทรแค่ครั้งเดียวเองนะ ได้เลยเหรอเนี้ยะ ยังไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจเลย)
หนูไปถึงยังมีคิวที่คุณหมอทำให้อีก 2 คิว หนูได้ทำตอน 19.00 ประมาณนี้
ระหว่างทำไปคุณหมอก็ถามพี่แดงว่าหมดแล้วเหรอ
พี่แดงบอกว่าหนูเป็นเคสสุดท้าย คุณหมอก็บอกว่าเรียกมาได้อีกคนหนึ่งนะ ยังพอมีเวลา
แต่พี่แดงอยากให้คุณหมอพักผ่อน ก็เลยไม่ได้เรียกใครมาเพิ่มค่ะ

ที่หนูเล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อจะบอกว่า
ใครที่ตั้งใจจะทำกับคุณหมอจริงๆ แล้วไม่มีคิว
ให้พยายามโทรไปหาพี่แดงบ่อยๆ
ถ้าคุณหมอมีเวลาพอ พี่แดงจะโทรกลับมาหาเรา
แล้วเรียกเราเข้าไปทำได้เลยคะ่
หนูคิดว่า ต้องได้แน่นอนค่ะ
เบอร์พี่แดงนะค่ะ 0816588161 ฟอร์จูนคลินิค

......... ขอให้สวยๆ กันทุกคนนะค่ะ.............
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้