เจ้าของ: plaa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Brainstorm กันหน่อยจ้า ระดมสมอง หาเพลงเพราะๆความหมายดีดี

[คัดลอกลิงก์]
เพลงเก่าไปนิด แต่ชอบความหมายครับ
As long as you love me - Backstreet Boys
Forever love - Gary Barlow
My Valentine - Martina Mcbride

แวะมาช่วยแปะอีกคนจ้า พี่ปลา  
ดา Endorphine - ได้ยินไหม
โบ สุนิตา - ขอเป็นคนของเธอ
เตชินท์ - คำตอบของหัวใจ
เตชินท์ - Ready to love
เป็นคนไม่มีดนตรีในหัวใจอ่ะ คงช่วยอะไรไม่ได้ เกินความสามารถพี่แล้ว
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-13 14:48:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่า
ได้ยินไหม อีกเวอร์ชั่นจ้ะพี่ปลา
(Daii Yin Mei Chinese Ver. Cover)
เป็นเวอร์ชั่นจีน เพราะมากมาย
ส่ง ลิงค์โหลดให้ทาง PM แล้วนะจ๊ะ
พี่ปลาลองโหลดไปฟังดู อัพเพลงนี้เพื่อพี่ปลาเลยเน้อ
เก็บไว้ในเครื่องซะนาน ได้ปล่อยซะที 55
เอาอีกป่าวครับพี่ปลา
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-13 17:20:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้เยอะแล้วเหมือนกันจ้า ตอนนี้อาจจะต้องรบกวนนุ้งแบงค์อีกเรื่อง
รักเธอทีสุด
แน่ใจว่ารัก

ทั้งสองเพลง นี้ ของ มินท์ อรรถวดี จิรมณีกุล ค้าฟ เพราะมาก ชื่อเพลงก้ตรงๆโต้งๆเลยคัฟ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-13 23:19:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเก็บเธอเอาไว้หลายๆคน ของ ทาทา
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-9-13 21:54

อินี่ ขืนเอาเพลงแกไป ชั้นคงโดนเตะโด่งคนแรกหละค่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
รักเธอจริงๆ - คริสตินา
หนึ่งในไม่กี่คน - โบ สุนิตา
คำสำคัญ - บี Crescendo
พรุ่งนี้ (จะไปกับเธอ)- Potato
คู่ชีวิต - Dr.Fuu
ของมีค่า - Playground
แทนคำนั้น - แอน ธิติมา
สายลม  เจนิเอร์ คิ้ม
ฉันรักเธอ-ทาทา ยัง
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-14 23:08:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า ทุกๆคน
ได้ครบยังครับพี่ปลา
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 00:24:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทะลุไปเรียบร้อย ตอนนี้เหลือออกแบบปก คิคิ หวานกันจนเลี่ยน ชมพู้ ชมพู
ว้าววววปลื้มเเทนคนได้รับจริงๆพี่ปลา

อยากเห็นอ่าพี่ปลา
เพลง ขอบคุณที่รักกัน ก็เพราะ นะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 18:03:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อดหลับอดนอน เลือกเพลงเพิ่มทั้งคืน ตอนนี้ได้ 175 เพลง โฮะๆๆๆๆ 1 แผ่น mp3 ความพยายามสูงส่งเพื่อคนสำคัญสุดๆ
ใครได้พี่ปลาเป็นแฟน โชคดีมากเลยเนอะ
ความพยามก็เยอะ ความรู้รอบตัวก็เพียบ ความหน้ารักไม่ต้องพูดถึงเล๊ยยย
ท่านนี่โชคดีสุด ๆ
พี่ปลา ได้เพลงครบหรือยังครับ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 19:10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าเยอะแล้วอ่ะจ้า พอก่อนดีก่านะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 19:11:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครได้พี่ปลาเป็นแฟน โชคดีมากเลยเนอะ
ความพยามก็เยอะ ความรู้รอบตัวก็เพียบ ความหน้ารักไม่ต้องพูดถึงเล๊ยย ...
ต้นฉบับโพสโดย bowjung8 เมื่อ 2009-9-15 18:11

ไม่เหนจะน่าภูมิใจตรงไหน -*-  มะคืนท่านยังยืนยันว่าพี่ไม่สวยเรย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้