ดู: 2648|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลองทายดูนะคับว่า ดาราคนนี้คือใคร

[คัดลอกลิงก์]
ลองทายซิว่า ดาราคนนี้คือใคร

ภาพปัจจุบันหลังทำศัลยกรรม
เดือนกรกฏาคม 2552

ลองดูเฉลยข้างล่าง

เอิร์น เดอะสตาร์ งัย

ชอบแบบดั้งเดิมคร่า
หลังทำหน้าดูบวมมากเลยอ่ะ
ดูแก่ขึ้นเยอะเลย แต่ปัจจุบันน่ารักใสๆขึ้นเยอะนะ
เปลี่ยนเยอะเรยคับ
ที่ไปทำใหม่มา
เพราะอยากหั้ยเข้ากะ concept นักร้องลูกทุ่งอ๊ะป่าวอ่าน้า
ไปทำอะไรมาน้า แต่จมูกดูแข็งกว่าเดิมนะ
เหมือนตาจะตี่ลงยังไงไม่รู้แฮะ ว่าไหมครับเพื่อน
รูปล่างอ่ะ ก็หลังทำแล้วนะ
จริงงะ.... แบบเดิมดีกว่านะ (ตอนที่ไม่ได้แต่งภาพหน้าปกก็ยังดูดีกว่าเลย)  
เห้นเหมือนเดิมนะค่ัะ

อาจจะผอมลง การแต่งตัวแต่งหน้า ทรงผม มีอลร่าความเป้นดารา-นักร้อง
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ชอบแบบก่อนทำเหมือนกันอ่า
ก่อนทำสวยกว่าจริงด้วยอ่ะ ดูใสๆ แบบเด็กๆๆ แต่พอทำ ดูโตขึ้นอ่ะ
แก้ไขล่าสุด lifealone เมื่อ 2009-7-9 17:45

มานั่งอ่านกระทู้อยู่นาน ไม่คิดว่ากระทู้จะฮอตได้ขนาดนี้ มีคนตอบตั้ง 170 กระทู้

ก็ ต้องขอขอบคุณทุกๆคนค่ะที่แสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้ ก็ไม่ว่ากัน เพราะคน" ไม่รู้ก็คือไม่รู้" มีสิิทธิ์ที่จะพูดได้ทั้งแง่ดีและแง่ลบ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา อย่างน้อยก็เปิดโอกาสให้ชี้แจง

ก็ขอบอกง่ายๆ สั้นๆว่า
1.รูป ที่นำมาลงในสื่อนั้น เป็นรูปที่ถ่ายตั้งแต่เดือนเมษายน 52 ที่ผ่านมา ซึ่งตอนนั้นเป็นช่วงที่กำลังโหมงานหนัก กับการโปรโมทเพลงอัลบั้มชุดที่2 ที่เพิ่งวางแผงไป จึงดูอิดโรยเพราะนอนน้อย
ประกอบ กับจมูกที่ใส่ชิลิโคลนไว้เกิดการอักเสบ ทางหมอที่รักษาจึงฉีดยา(น้ำเกลือเข้าไปเพื่อฆ่าเชื้อ) ทำให้จมูก และใบหน้าเกิดการบวม แต่ทุกอย่างก็หายเป็นปกติ และกลับเข้าสู่สภาพเดิม

2. ที่บอกว่ามีการตัดถุงใต้ตานั้นไม่เป็นความจริง ..!!!! เพราะนั่นเป็นเอกลักษณ์ของเธอ และไม่สามารถทำได้ แต่ภาพที่เห็นนั้นผ่านการรีทัชออก จึงทำให้มองเหมือนว่าถุงใต้ตานั้นหายไป

3. ฟันผ่านการดัดมา และผลของการดัดฟันที่เหยินของเธอ หมอจำเป็นต้องบีบกรามเข้ามาเพื่อที่จะทำให้ฟันทุกซี่เสมอกัน จึงทำให้หน้าและคางเล็กลง(ใครที่เคยไปดัดฟัน น่าจะทราบและอธิบายได้ดีสำหรับข้อนี้)

และเพื่อยืนยันว่าน้องเอิร์น ไม่ได้เป็นอย่างที่หลายๆกระทู้กล่าวมาข้างบนนี้  ^^^ จึงเอารูปที่ถ่ายไว้ล่าสุดมาให้ดูกันค่ะ

หวังว่าทุกท่านที่เข้ามาอ่านคงสบายใจกันนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำติ และคำชม จากทุกๆท่านมาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

เอามาจาก pantip ครับ
http://www.pantip.com/cafe/chale ... 52496/A8052496.html

A8052496-175.jpg (85.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ทำอะไรมาบ้างดูจากรูปแล้วคงทำมาเยอะนะ แต่หน้าเดิมน่ารักกว่าเยอะเลย
รูปใหนก่อนใหนหลัง ข้างบนคงก่อน ข้างล่างคงหลัง ถ้าอย่างนั้นสวยขึ้นเยอะค่ะ
แก้ไขล่าสุด lifealone เมื่อ 2009-7-9 17:29

ทำไมกลายเป็นแบบนี้ไปได้หล่ะครับ
เป็นเพราะ เค้าอ้วนขึ้น หรือไปทำอะไรมาครับเนี่ย
ก่อนทำสวยกว่าอีกนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้