ดู: 7233|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] มีวิธีไหนที่ทำให้ผิวขาวเท่ากันทั้งตัวและปลอดภัยมั้ยคับ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นบางคนบอกว่าฉีดอันตราย กินก็อันตราย เลือกไม่ถูกเลยอะคับ
เลยอยากถามคนที่เคย ฉีดหรือเคยกินจริงๆ ว่าอย่างไหนดีกว่าและปลอดภัยกว่ากัน
คือว่า ผมเป็นคนขาวอยู่แล้วแต่ผิวข้างนอกกับข้างในมันขาวไม่เท่ากัน
ผมอยากให้มันขาวเท่ากันทั้งตัวอะคับ พอมีวิธีมั้ย

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ดันๆๆๆ...อยากรู้เหมือนกันค่ะ
แก้ไขล่าสุด poser เมื่อ 2009-11-12 22:12

http://www.youtube.com/watch?v=wtc9vDkE050

ลองดูคลิปนี้นะคับ
ขอบคุณ poser ค่ะ ฮากระจาย..แต่ไม่ไร้สาระ {:13_946:}
ลอกผิวขาวไปเลย เดวนี้เห็นมีทำกันเป็นคอสอ่ะ แต่ก็ต้องคำนึงถึงเรื่องความปลอดภัยด้วยนะ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=881&extra=page%3D1

ทู้นี้คับว่ากันเรื่องความขาว
ดัน ๆๆ อยากรู้ด้วยคน
ต้นฉบับโพสต์โดย dream007 เมื่อ 2009-11-13 19:55
ลอกผิวขาวไปเลย เดวนี้เห็นมีทำกันเป็นคอสอ่ะ แต่ก็ต้อ ...

ไม่จริงอ่ะ เราทำมา 4-5 ครั้งละ ขาวเท่าเดิม
แต่รอยแผลเป็นจางลงอ่ะ แต่ไม่หายนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย poser เมื่อ 2009-11-12 22:10
แก้ไขล่าสุด poser เมื่อ 2009-11-12 22:12

http://www.youtube.com/watch?v=wtc9vDkE0 ...

นึกว่าใคร หมอโอ๊ตตี้นี้เอง
สนใจแอดมาคุยกับเราไม๊ค่ะ 21FEAA09 what app 0844969742 เบอ 0844969742
ฝากหน่อยจ้า..

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

ครีม white pearl พร้อมส่งค่ะ

เหลือ 4 ปุก ราคาปุกละ 280 บ. + ค่าส่ง ems 60จ้า

จากปกติ ราคาปุกละ 350 ไม่รวมส่งค่ะ ได้มาราคาถูก

เปิดหารมาแต่เหลือ อีก 4 ปุก สนใจ - 088-2133065 อ้อมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำไมหมดกันไวจัง ของอ้อมยังเหลืออีก เยอะเลยใช้จะเดือนละน้าเนี่ย  โพสต์ 2011-11-24 12:37
เค้าได้รับของแล้ว ใช้หมด1กะปุกภายใน5วัน หุหุ  โพสต์ 2011-11-23 02:24
เรากินสมุนไพรจ้า
ไม่งั้นก่อใช้ครีมเลยครีมอ่ะปลอดภัยชัว
ต้นฉบับโพสต์โดย zenmono เมื่อ 2009-11-12 21:14
เห็นบางคนบอกว่าฉีดอันตราย กินก็อันตราย เลือกไม่ถูกเ ...

ก็ต้องดูแลด้วยอ่ะคะ ทั้งฉีดทั้งทา ได้ทุกทางแระค่ะ ที่สำคัญต้องปลอดภัยไว้ก่อน

แต่ส่วนตัวฉีดแล้วขาว เลยชอบฉีดมากกว่า เพราะไปลงครอสก็แพง และเห็นไม่ค่อยเห็นผล แถมราคาหลายหมื่น

ถ้าไม่ชัวว์แบบฉีดก็หาแบบทดลองมาใช้ดูก่อน แบบ 1 หลอด แล้วจะรู้สึกได้จริงๆ ว่าผิวใสนุ่มขึ้นจริงๆ และไม่เป็นอะไรด้วยซ้ำ

ฟ้าฉีดมาตั้งแต่ 2-3 ปีที่แล้ว ทุกวันนี้ออร่ากระจาย ไปไหนมีแต่คนแซว ไม่ได้ยอตัวเองนะคะ

และถ้าฉีดแล้วตายจริงคงตายไปตั้งหลายปีแระค่ะ
เราแพ้ยาฉีด คือ หายใจไม่ออกเลย เรียกว่าแทบตายก็ได้
แต่บางคนฉีดมาก็ไม่เป็นไรแต่เรียกว่าขาวโอโม่เลยก็ว่าได้
ยาฉีดทุกอย่างรวมไปถึงยากินมันจะสะสมในร่างกายคนเรา
ในส่วนที่มันทำหน้าที่แปรรูปสารที่เข้าไปคือตับไต
ถ้าอยากขาวปลอดภัยและตลอดไปคือหลีกเลี่ยงแสงแดดทาครีมกันแดด
พยายามทานอาหารพวกผักผลไม้ดื่มน้ำมากๆออกกำลังกายพักผ่อนเพียงพอ
ไม่ต้องเสี่ยงกับโรคต่างๆในอนาคต
คุณฟ้าฉีดที่ไหนหรอค่ะ สนใจขอข้อมูลด้วยค่ะ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย saille เมื่อ 2011-11-22 15:47
คุณฟ้าฉีดที่ไหนหรอค่ะ สนใจขอข้อมูลด้วยค่ะ^^ ...

ในลายเซ็นอ่ะค่ะ แต่ฉีดเองค่ะ แระๆ ก็พยาบาลค่ะ หลังๆ ไปเรียนวิธีฉีดมา เลยไม่ง้อหมอแระ

แสดงความคิดเห็น

เก่งจังเลยไปเรียนที่ไหนมาอ่ะพี่สาว สอนหน่อยๆ  โพสต์ 2011-11-24 17:17
ต้นฉบับโพสต์โดย zenmono เมื่อ 2009-11-12 21:14
เห็นบางคนบอกว่าฉีดอันตราย กินก็อันตราย เลือกไม่ถูกเ ...

ผมว่าทำทรีตเมนสิ ครับ
หาวิธีบำรุงผิว ทาครีม หาครีมดีๆ บำรุง เข้าสปาขัดตัวบ่อย
ผมว่าช่วยให้พี่ผิวสม่ำเสมอได้นะครับ กินน้ำเยอะ ๆ พักผ่อนเยอะๆ
ผมว่าช่วยได้เยอะจริง รวมทั้งพี่ขาวอยู่แล้ว คง ใสกว่าเดิม ครับ
ลอกผิวขาว มันเป็นกรด TCA นะคะ น้ำกรดนั่นเอง

เค้าเคยใช้อยุ่บ่อยมาก จนเลิกใช้อ่าส์

ลองไปดูในเว็บพันทิบดูดิ พี่คนนึงเค้าออกมาแฉงะ
สนใจลอกผิวขาว ดูได้นะคะ
ขายอยู่ค่ะ ในเว็บมีดหมอ
ไม่ใช่กรดTCAนะคะ
สนใจโทรสอบถามได้ค่ะ ไม่ซื้อไม่เป็นรัย
http://www.meedmoh.com/webboard/index.php?topic=15250.0
ดีที่สุดไม่มีหรอกค่ะ มีแต่อะไรที่เหมาะกับเรา และก็ปลอดภัย

จะกินจะฉีดก็ต้องระวังว่าจะแพ้ไหม ต้องทดสอบการแพ้ก่อนการฉีด

แต่ถ้าจะลอกผิวก็ต้องดูก่อนว่าตนเองไม่ได้ทำงาน หรืออยุ่ในกลางแดดบ่อย

พริตตี้บางคนไปออกงานเจอแดดแรงๆ ก็ดำได้ค่ะ

จะทำอะไรก็ต้องศึกษาดีๆ ก่อนค่ะ
ถ้าเป็นของหนู หนูขอแนะนำเลยว่า เทตยาพวกตระกูลเบอรรี่บวก, วิตามินซี, วิตามินรวม อะไรพวกเนี่ยล่ะค่ะจะดีกว่า โดยส่วนตัวแล้วจะไม่เทคพวกกลูต้าไธโอนและก็ไม่ฉีดกลูต้าไธโอน เพราะกรูต้าไธโอนมันจะมีอยู่ในพวกนม โปรตีน ไข่  ผักผลไม้ พวกอะโวคาโด หน่อไม้ฝรั่ง และก็พวกถั่วต่างๆ เนี่ยล่ะค่ะ คือถ้าเรากินพวกนี้ไป ร่างกายของเราก็จะมีการเก็บสะสมและสร้างสารอนูมูลอิสระที่ชื่อ กลูต้าไธโอนขึ้นมาเอง ฉะนั้นหนูเลยไม่เคยฉีดกลูต้าไธโอนเลย เพราะเปลืองตังค์เปล่าๆ ค่ะ สู้เก็บไว้ฉีดพวกโบท๊อกซ์ หรือไม่ก็ทรีนเมนต์ผิวขาวยังจะดีกว่า และอีกอย่างผลข้างเคียงของกลูต้าไธโอนก็รุนแรงมาก เพราะอาจจะทำเกิดอาการช็อก ความดันต่ำ หายใจไม่ออก และเสียชีวิตได้ ฉะนั้นอย่าฉีดเลยดีกว่าค่ะ เพราะอีกอย่างหนูก็ไปปรึกษากับคุณหมออานนท์ ที่โรงพยาบาทผิวหนังอโศกมา คุณหมอท่านก็เล่าให้ฟังถึงผลดีและผลเสียในอนาคตกับหนูมาอีกทีหนึง โดยส่วนตัวแล้วคุณหมอใจดีมาก บริการก็ดีค่ะ คือไม่อยากโฆษณานะค่ะ ต้องไปลองปรึกษาดูเองนะค่ะ และคุณหมอยังแนะนำให้เทคพวก
ตัวที่ 1. Black mores BIO C 1000mg วันละ 1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า
ตัวที่ 2. Black mores BIO ZINC วันละ 1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า
ตัวที่ 3. Black mores  Radiance MARINE Q10 วันละ 1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า
ตัวที่ 4. VISTAR Multivitamins & Minerals CO Q10 วันละ 1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า
ตัวที่ 5. SpingLeaf Royal Jelly วันละ 1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า
ตัวที่ 6. Red Clover Plus วันละ 1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า***

***ตัวที่ 6 Red Clover Plus นี่ขาดไม่ได้ ห้ามลืมเทคตัวนี้เด็ดขาด ต้องเทคให้สม่ำเสมอ เพราะมันช่วยได้หลายอย่าง มันมีสรรพคุณที่ช่วยให้ลดพวกสารพิษที่อยู่ในตับและเลือดให้สะอาด และตัวยาตัวนี้ยังมีสรรพคุณที่ช่วยไปยับยั่งพวกแบคทีเรีย พวกเชื้อราเชื้อไวรัสที่ผิว พวกสิวและก็ฝ้าด้วยค่ะ  ฉะนั้นถ้าใครจะเทคยาทั้งหกตัวนี้ ที่หนูบอกมาข้างตันแล้ว ควรจะต้องเทคยาตัวที่หกนี้ ให้สม่ำเสมอ ห้ามขาด ห้ามลืม แค่นี้ล่ะค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ก็ไม่ต้องไปเสียเวลากับการฉีดพวกกลูต้าไธโอนอีกแล้ว

แต่ถ้าถามว่าฉีดดีไหม?? คงตอบว่าดีที่เห็นผลไว แต่ผลเสียในอนาคตคืออันตรายมาก เพราะคุณหมออานนท์เล่าให้ฟังว่า จริงๆ แล้วเขาใช้ฉีดเฉพาะผู้ป่วยที่เป็นโรคมะเร็ง โรคร้ายแรงต่างๆ แต่คนที่ไม่ได้เป็นอะไรแล้วคือฉีดเข้าไป ช่วงแรกๆ ก็ขาวใสอยู่ แต่เมื่อฉีดพวกกลูต้าไธโอนเข้าไปนานๆ แล้ว พวกระบบการดูดซึมของร่างกายมันก็จะเริ่มทำงานแย่ลง อาจจะทำให้เกิดสารตกค้างในตับและเลือดได้  ฉะนั้นเทคยาดีกว่าปลอดภัยกว่าเยอะ แต่ก็ต้องพักบ้าง หยุดบ้าง เพื่อให้ร่างกายได้ปรับสมดุล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้