ดู: 4307|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] อยากปลูกคิ้วเข้มๆทำที่ไหนดีครับรบกวนกูรูแนะนำหน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artto เมื่อ 2013-2-15 17:24

อยากปลูคิ้ว เข้มๆ ดำๆ ดกๆ ทำที่ไหนดีครับ ใช้ยาปลูกคิ้วมาหลายยี่ห้อแล้วครับไม่ขึ้นเลย อยากทำแบบย้ายกราฟครับ แต่อยากได้ธรรมชาติรกๆ ไม่เป๊ะจนเกินไป ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ฮ่าๆๆ ครับ ไม่รู้เหมือนกัน
ปัญหาเดียวกันเลย เกิดมาโชคร้าย เป็นคนไม่มีคิ้วง่ะ อิอิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anton89 เมื่อ 2014-6-9 03:46

www.facebook.com/theboyztoy อ่าคับ
ผมมีคิ้วนะคับ แต่มันบางไม่หนา อยากได้หนาๆ ดำหน่อยๆ คือผมใช้มาหมดแล้วครับ ทั้งกินทั้งทา minoxidil ทั้งวิตามินบำรุงพวก เบเวอรี่ยีส สังกะสี นู่นนี่  สุดท้ายเลิกใช้มันจะร่วงเหมือนเดิม แล้วพวกนี้ใช้ไปนานมีผลข้างเคียงเลยไม่อยากใช้แล้วครับ เคยเขียนคิ้วและปัดมาสคาร่าบางครั้ง  แต่ตอนนี้ใช้ แว๊กซ์ทาคิ้วเข้ม ของ theboyztoy อ่ะครับ ขายทางfacebook ลองเสิร์ทดู คิ้วเข้มทันทีที่ทาเลย เป็นธรรมชาติสุดๆ ไม่มีใครรู้เลย คือมันไม่ติดที่ผิวหนัง มาสคาร่ากับดินสอเขียนคิ้วชิดซ้ายเลย และเห็นว่ามีพวกน้ำมันธรรมชาติที่ช่วยบำรุงขนอยู่ด้วยอ่าคับ พวกน้ำมันมะพร้าว น้ำมันงา น้ำมะกอก น้ำมันละหุ่ง ครบเลย คือดีมากครับ สำหรับผู้ชายที่อยากดูเนียนๆ ไม่หลอกตา อ่าคับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 10:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับที่แนะนำแล้วให้ยาปลูกคิ้วยี่ห้อไรอะคับ รบกวนบอกยี่ห้อด้วยครับ
ลองสักแบบสามมิติดูมั้ยคะ
ใช้น้ำยาปลูกคิ้วลองดูก่อนก็ได้ครับ แล้วถ้ายังไม่ขึ้นค่อยไปปลูกคิ้วแบบย้ายกราฟ ส่วนตัวผมผมก็ใช้น้ำยาปลูกคิ้วขึ้นดีอยู่นะ ลองไปถามร้านขายยาดูนะครับ
มีหนวดดูคมเข้มกว่านะจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-16 00:12:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือผมทำแล้วคับ คิ้ว3มิติดูจาก2รูปข้างบนตรงคิ้วจริงจะมีเส้นขนแต่ปลายๆคิ้วขนน้อยมันจะดูเห็นเป็นเส้นสักอยู่ที่เนื้อผิวหนังครับ ดูไม่ธรรมชาติยิ่งใครมาจ้องหน้าใกล้หรือสังเกต จะเห็นเลยครับ แล้วคิ้วมันดูเป็นรูปทรงระเบียบเกินไปครับ เหมือนคนกันคิ้ว อยากให้มันมีเป็นเส้นขนงอกออกมามากกว่าครับ ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ
ไม่ลองสักคิ้ว 3 มิติ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-15 17:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือรูปแรกเวลามีหนวดจะดูเข้มๆอะครับ แต่พอโกนหนวดแล้วรูปนี้

หน้ามันดูจืดๆอะครับ อยากมีคิ้วแบบเข้มๆ ดกๆ ดำๆ ครับหน้าจะได้เข้มๆ ช่วยแนะนำที่ปลูกแบบ ย้ายกราฟเส้นขนที่ไหนดีคับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-15 16:57:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำที่ปลูกคิ้วให้ด้วยครับแปปย้ายกราฟนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้