ดู: 6518|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ปัญหาจากการใช้กระดูกอ่อนหลังหูแต่งปลายใครเป็นบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maydevilz เมื่อ 2014-2-15 22:56

ตามรูปเลยปลายจมูกเบี้ยวซ้าย ทำมาจะครบเดือนวันนี้ 16 นี้

หากแก้คุณหมอท่านจะใช้กระดูกหูอันใหม่ หรืออันเดิมแก้คะ เครียดมาก
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-21 21:34:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีรูปมั้ยคะ มีกระทู้มั้ย  ทำไมของเราจมูกไม่ได้รูปเลย ปลายก็บางเห็นเป็นแผ่นกระดูกเลย ชัดมาก
ไม่แน่ใจว่าเดือนนึงแล้วจะใช้กระดูกหูอันเดิมได้ไม๊ ของเค้าก้อแก้เหมือนกันตอนทำได้2อาทิตย์ใช้กระดูกหูอันเดิมจ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 23:28:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pasimuppe เมื่อ 2014-2-15 23:25
ไม่แน่ใจว่าเดือนนึงแล้วจะใช้กระดูกหูอันเดิมได้ไม๊  ...

ปลายเบี้ยวเหมือนกันหรือคะ แล้วช้ำบวมนี่เป็นมากกว่าเดิมหรือน้อยกว่าเดิมคะ

แล้วตอนนี้หายเป็นปกติหรือยัง แก้กะหมอท่านเดิมมั้ย แล้วทำที่ไหนคะ

อ่อ ถามนิดนึงถ้าทานยาคุมอยู่มีผลอะไรไหมถ้าจะไปแก้ไขจมูกหรือต้องหยุดทานไปก่อน
ก้อไม่ช้ำนะคะแต่บวมนิดหน่อยเองค่ะ ปลายไม่ได้เบี้ยวค่ะแต่หมอใส่ให้สูงเกินพาดจากหน้าผากลงมาเลยค่ะ ไปให้ดูก้อบอกแต่ว่ายังบวมอยู่เดี๋ยวก้อยุบแต่รอดูอาการ2อาทิตย์ก้อเหมือนเดิม เลยไปแก้กะหมอใหม่ค่ะ ก้อดีกว่าเก่าเยอะค่ะ ธรรมชาติด้วย ก่อนแก้เหมือนอวตารค่ะ ไม่กล้าออกไปไหน ส่วนเรื่องยาคุมนี้ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ รอผู้รู้มาตอบนะคะ :)
ต้นฉบับโพสต์โดย maydevilz เมื่อ 2014-2-15 23:28
ปลายเบี้ยวเหมือนกันหรือคะ แล้วช้ำบวมนี่เป็นมากกว่ ...

เราทำที่อโศกมาค่ะ แต่ไปเที่ยวพัทยาเพื่อนแนะนำให้ปรึกษาหมอก้อเลยแก้ทีเดียว วันที่18นี้ก้อครบเดือนจ้า เกือบจะปกติแล้ว ต้องระวังมากค่ะ กลัวอักเสบติดเชื้อเพราะเป็นเคสแก้
ถ้าทำมาเดือนนึงแล้ว คดว่าถ้าถอดออกคงต้องเปลี่ยนกระดูกอ่อนใหม่ล่ะค่ะ
เนื้อเยื่อคงตายถ้าถออดออกมา
จำได้ว่า เคยทำไปประมาณ 7 วันแล้วบวมหนัก(ทำที่ยันฮี)
โทรคุยกับหมออีกคน แกแนะนำว่าให้ถอดออก
เพราะถ้าถอดแล้วใส่ใหม่ใช้กระดูกอ่อน อันเดิมไม่ได้น่ะค่ะ
ไปปรึกษาหมอดีกว่านะคะ
จริงๆเสริมโดยไม่ใส่กระดูกหลังหูมันน่าจะดีกว่ามั้ย เพราะบางคนจําเป็นทําค่อยทํา หมอบางคนเสริมโดยไม่ใส่กระดูกหลังหูก็เห็นสวยงามแก้ไขไม่ยุ่งยาก เท่าที่ดูมันแดงและเห็นตัวเสริมเลยนะ หมอบางคนแก้กี่ครั้งก็ไม่ผ่าน
เบี้ยวเห็นชัดเลยน่ะค่ะ หมอพงพสินเห็นเคสมีปัญหาแบบนี้ค่อนข้างเยอะเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-16 11:39:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-2-16 01:01
ถ้าทำมาเดือนนึงแล้ว คดว่าถ้าถอดออกคงต้องเปลี่ยนกระ ...

ขอบคุณมากนะคะ เคยอ่านเคสของพี่แล้วตั้งแต่ต้นจนจบเลย ว่าจะไปพบคุณหมอวันจันทร์นี้คะ ขอบคุณคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-16 11:41:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-2-16 09:02
เบี้ยวเห็นชัดเลยน่ะค่ะ หมอพงพสินเห็นเคสมีปัญหาแบบน ...

นั่นนะซิเห็นหลายคนก็เตืนแต่ก็ยังฝืนเพราะคนหมอทำตาออกมาสวย  แต่จมูกนี่ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง ยังไงต้องไปพบคุณหมอก่อน ไม่รู้ว่าท่านจะว่าอย่างไรบ้าง เครียดดดดดดดดดดด
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-16 11:41:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-2-16 01:51
จริงๆเสริมโดยไม่ใส่กระดูกหลังหูมันน่าจะดีกว่ามั้ย  ...

2 จิต 2 ใจอยู่คะ ว่าถ้าใช้กระดูกหูอีกละก็คิดว่าคงจะเอาแบบสิริโคนไปเลย ไม่เอากระดูกหูแล้ว เจ็บหลายต่อ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-16 11:43:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pasimuppe เมื่อ 2014-2-16 00:40
เราทำที่อโศกมาค่ะ แต่ไปเที่ยวพัทยาเพื่อนแนะนำให้ป ...

พัทยาหมอท่านไหนคะ ตอนนี้เล็ง วีพาสชลบุรีเห็นหลายท่านแก้ออกมาสวยดี  
ต้นฉบับโพสต์โดย maydevilz เมื่อ 2014-2-16 11:43
พัทยาหมอท่านไหนคะ ตอนนี้เล็ง วีพาสชลบุรีเห็นหลายท่ ...

ทำกะหมอหนุ่มค่ะ de mewadee ที่พัทยาเหนือค่ะ หมอและพยาบาลดูแลดีมากค่ะ
เท่าที่รู้มานะเซ็ลทรัลคลินิกทําจมูกแก้ไข80% มีแดงที่ปลายจมูก  ข้างบนสูง ส่วนมากจะเจอเรื่องเบี้ยว แผลหลังหูมีปัญหาเกือบทุกราย ลองหาข้อมูลดีๆเพราะมีบางคนพูดว่าไปทํากระดูกหลังหูมาแต่หมอบอกเอาของคนอื่นใส่ให้จากราคา25,000บาทลด22,000บาท ลองดูอีกที่มีข่าวแบบนี้จริงๆคนทําไปทํามาได้7วัน. หาข้อมูลให้ดีเอาใจช่วย
จมูกดูไม่เป็นทรงเลยค่ะ ยังไงก็ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะคะ สู้ๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 13:52:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maydevilz เมื่อ 2014-2-19 13:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maydevilz เมื่อ 2014-2-19 13:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maydevilz เมื่อ 2014-2-19 13:53

เมื่อวานไป พบคุณหมอมา คุณหมอใจเย็นมาก พูดให้กำลังใจมาก ท่านบอดลองบิดดูก่อน จมูกจริงๆ เข้าที่ 6 เดือน เราก็เลยให้ท่านบิดให้เจ็บมากคะ แต่ผลที่ได้ก็พอใจ หายเบี้ยวไปหน่อยแต่ท่านให้ทำทุกวัน 1 เดือนกลับมาให้ดูใหม่ ถ้าไม่พอใจ ยังเบี้ยงอยู่ท่านแก้ให้แต่ใช้กระดูกหูอันใหม่คะ ข้างเดิม

ตามรูปเลยคะ หลังจากบิดจมูกมา

ก่อนให้คุณหมอบิดจัดทรง ก่อนหลังตามภาพคะ

ซ้ายก่อน  ขวาหลังหมอบิดให้
ภาพใช้กล้องสด จะได้เห็นกันชัดๆ ยังไงจะลองบิดไปตามที่หมอบอก แล้วจะลงให้ดูเรื่อยๆ นะคะ

แสดงความคิดเห็น

เอาใจช่วย สวยวันสวยคืนนะครับ  โพสต์ 2014-2-23 17:46
บิดแล้วดูดีขึ้นมากเลยครับ โชคดีมากที่ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรมากมาย  โพสต์ 2014-2-23 17:46
รอชมน่ะค่ะ ขอให้สวยในเร็ววันน้าาาาาาาาา
สอบถามคะ แผลหลังหูเป็นไงบ้างคะ พอดีเราเพิ่งไปทำมาที่นึง แล้วเมื่อวานตัดไหมหลังหูแล้วเขาผ้าก๊อตปิดทับไว้ วันนี้เราให้ยาดดู ยาดเราบอกว่าแผลที่เย็บมันปริออกกว้างมาก แถมเรายังอยู่ต่างจังหวัดจะให้ไปกรุงเทพให้หมอดูก็ไม่ใช่เรื่อง เราโทรไปถามเขาก็บอกว่ามันปริตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เนื้อจะขึ้นมาเต็มเอง. แต่ที่เราเห็นแผลในมือถือที่ถ่ายมามันใหญ่มากกก เลยเสียตังอีกหมื่นบาทเพื่อไปให้อีก รพ เย็บ หมอที่รพบอกว่า แผลอักเสบด้วย แล้วมีที่ไหนทำหลังหูแล้วแผลปริเนื้อมาเต็มเอง ไม่งั้นเขาจะเย็บแต่แรกทำไมบ้าหรือเปล่า พอหมอเย็บหลังหูให้เรา ยังบอกอีกว่า กระดูกอ่อนก็เอาไปนิดเดียว แค่นี้เอาไปใช้ก็หด ไม่ได้มีผลอะไรกับจมูกเลย เศร้ามาก เราเสียตังไปทำดั้งราคาห้าหมื่น ยังต้องมาเสียอีกหมื่นค่าเย็บใหม่อีกหมอ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 20:54:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jk.th เมื่อ 2014-2-19 17:21
สอบถามคะ แผลหลังหูเป็นไงบ้างคะ พอดีเราเพิ่งไปทำมาที ...

แผลหลังหูของเราปกตินะคะ  จมูกเราก็ยังต้องนวดอู่ หากไม่ดีขึ้นเราคงไม่ผ่าหูอีกแน่ๆ แอบกลัวเหมือนกันว่าใบหูจะผิดรูป อาจจะเอาออกแล้วใช้สิริโคนอย่างเดียว แต่เมื่อวานก็ปรึกษาคุณหมอแล้ว เหมือนคุณหมอไม่อยาหให้ทำแต่สิริโคนอย่างเดียว  กลุ้มเหมือนกันแต่คิด+ ไว้ก่อน  หากรูปจมูกยังไม่เข้าที่ก็คงเอาออกแล้วรอเวลาทำใหม่   อยากเห็นรอยเย็บของคุณที่บอกว่ามันปริจังมีรูปมั้ยคะ ยังไงก็หายไวๆ อย่าคิดมากนะคะ
เราก็ทำเซ็นทรัลคลีนิค เขียวหนักเลย แอบกังวล
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jk.th เมื่อ 2014-2-21 21:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jk.th เมื่อ 2014-2-21 21:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jk.th เมื่อ 2014-2-21 21:13

ต้นฉบับโพสต์โดย maydevilz เมื่อ 2014-2-19 20:54
แผลหลังหูของเราปกตินะคะ  จมูกเราก็ยังต้องนวดอู่ หา ...

มีรูปคะ เรากลัวมากเลยไปเย็บเข้ากับหมออีก รพ คะ หมออีกรพเขาบ่นใหญ่เลยอ่า ว่าแผลที่ไหนควรจะปริหลังเย็บ T^T เลยโดนค่าเย็บไปอีกหมื่น

รูปน่ากลัวนะคะ ใครแพ้เลือด กลัวรูปผ่าตัดกรุณาข้าม

แล้วก็เราเพิ่งครบหนึ่งอาทิตย์ ตัดไหมไปเมื่อวันอังคารคะ ไปเจอในเวปอื่นเขาก็แนะนำให้นวด เราก็เริ่มนวดตั้งแต่กลับบ้านมาเลย พอวันนี้เริ่มเจ็บปลาย   พอจับตรงปลายจมูกด้านล่างก็เหมือนจะเจอแหลมๆเลย จิตตกมากค่าาา 55 แต่ก็ยังขำออกนะ เมื่อก่อนนวดลงตอนนี้คงต้องนวดขึ้นเพื่อมันดันขึ้น

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-21 21:28:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jk.th เมื่อ 2014-2-21 21:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jk.th เมื่อ 2014-2-21 21:16

แก้ไขครั้งส ...

รูปน่ากลัวมาก  แล้วตอนนี้แผลที่ดีขึ้นยังคะ  ของเรานัดแก้แล้วคะ อีก 1 อาทิตย์ เรายังกังวลอยู่ว่าจะเป็นยังไง หมอบแกต้องผ่าเอากระดูกหู แต่ในใจเราไม่อยากผ่าแล้ว กลัวมาก กลัวหูผิดรูป เท่าที่คลำๆ มันก็เยอะเหมือนกันที่หายไป เราเลยอยากคุยกะหมอว่าไม่เอากระดูกแล้วแต่เป็นสิริโคนไปเลยดีกว่า  เพราะปลายที่ทำไม่สวยเลย เห็นเป็นกระดูกชัดมาก เครียดมาก  แล้วจมูกคุณเป็นยังไง สวยมั้ย อยากเห็นรูปจัง จมูกเราไม่เข้ารูปเลย ไปไหนมาไหนคนก็หัวเราะเยาะ
ต้นฉบับโพสต์โดย maydevilz เมื่อ 2014-2-21 21:28
รูปน่ากลัวมาก  แล้วตอนนี้แผลที่ดีขึ้นยังคะ  ของเราน ...

ตอนนี้ดีขึ้นมากเลยคะ หมอที่ใหม่เขาเก็บให้เรียบร้อยเลย ตอนเขาเย็บในห้องผ่าตัด เขาก็บ่นๆนะว่าเอากระดูกหูไปน้อยมาก เอาไปแค่นี้เอาไปทำไม ถ้าจะเอาไปต้องยาวกว่านี้ ( ในใจเรา 555555 ซวยค่าโง่และเราเสียไปห้าหมื่น) แล้วเขาก็บ่นๆว่าที่จริงไม่จำเป็นต้องทำกระดูกหลังหูก็ได้คะ แค่ใช้ซิลิโคนก็พอเสียตังทำไมเยอะแยะ เปลือง (โดนบ่นกระจายคะ) แต่เราก็พอใจจมูกเรานะคะ เพราะนี่แค่ 10 วันเองคะ มีแต่คนทักว่าสวยดูธรรมชาติ เป็นทรงเหมาะกับหน้ามาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้