ดู: 685|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รบกวนปรึกษาเรื่องศัลยกรรมจากผู้เชี่ยวชาญคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jiwawine เมื่อ 2014-5-21 08:48

สวัสดีคะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกท่าน วันนี้ดิฉันมีเรื่องจะมาปรึกษาจากผู้เชี่่ยวชาญ หรือขอความคิดเห็นจากทุกท่านคะ ว่าดิฉันควรทำศัลยกรรมอะไรเพิ่มมั้ยคะ เพื่อความสวย โดยที่ไม่ต้องแต่งหน้าก็ดูดีได้ ปัจจุบันดิฉัน มีผิวขาว ตา 2 ชั้น (แต่ถ้าไม่ใส่บิ๊กอายหรือกรีดตาจะดูลอยๆ) จมูกเสริมมา4-5ปีแล้วคะ ควรเปลี่ยนแปลงแก้ไขมั้ย  ใบหน้าเพื่อนๆมักจะบอกว่าดิฉันหน้า V เชิฟมากๆคะ ไม่ต้องไปฉีดแล้ว โหนกแก้มไม่มีคะ แบน มองข้างๆไม่สวยเลยดูเป็นคนหน้าแบน ข้างยื่นเล็กน้อยหากมองจากด้านข้าง   มีภาพประกอบด้วยคะ รบกวนขอความคิดเห็นด้วยนะคะ ถ้าเป็นไปได้อยากทราบข้อมูลคุณหมอผู้เชี่ยวชาญว่าควรไปทำที่ไหน ราคาประมาณ ขอบพระคุณอย่างสูงคะ

หน้าตรงถือว่า ดีแล้วครับ

ถ้าจะทำ ควรแก้ที่ใต้ตา ไม่แน่ใจว่าคล้ำอย่างเดียวหรือมีถุงใต้ตาด้วย  และมุมปากมีไขมันส่วนเกินนิดหน่อย

ส่วนด้านข้าง เหมือนคางหายไป แต่หน้าตรงคางยาว เพราะฉะนั้นถ้าจะทำคาง ก็ทำให้ยื่นออกข้างหน้า และลงล่างนิดหน่อย เพราะด้านข้าว คางไม่ยาว

จมูกถามว่าจำเป็นต้องแก้ไหม ขึ้นอยู่กับว่า อยากได้ทรงใหม่ไหม เพราะอันนี้ก็สวยดีครับ

ผมว่าใต้ตา ควรทำสุด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-21 14:43:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย The_buayy เมื่อ 2014-5-21 10:40
หน้าตรงถือว่า ดีแล้วครับ

ถ้าจะทำ ควรแก้ที่ใต้ตา ไม่ ...

ขอบคุณมากๆเลยคะ สำหรับความคิดเห็น
ดิฉันเอง ใต้ตาคล้ำ เพราะนอนดึก ถุงใต้ตามีน้อยคะ ควรทำอย่างไรกับใต้ตาคะ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องศัลยกรรม แล้วไขมันที่มุมปาก สามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้าง ขอบคุณอีกครั้งคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jiwawine เมื่อ 2014-5-21 14:43
ขอบคุณมากๆเลยคะ สำหรับความคิดเห็น
ดิฉันเอง ใต้ตาคล ...

ใต้ตาคล้ำ เกิดจากนอนดึก ก็อาจต้องปรับเวลานอนครับ หาอะไรเย็น ๆ  ประคบก็ดีขึ้นนะ ผมเคยลองทำเล่น ๆ

มุมปากที่เป็นไขมัน ก็ฉีดสลายครับ เบาสุด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้