12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: meawzaas
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ตรง หมอบุญถิ่น และ หมอชาตรี

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 18:53:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ครั้งนี้คุณหมอกรีดแค่ข้างเดียวคือ รูจมูกด้านขวา เหมือนตอนผ่าเอาซิลิโคนที่จะทุออกเลย
เข็มยาชาก็จิ้มเข้ารูจมูกด้านซ้ายยยยยยย ยยยย .. " เจ็บหน่อยนะครับ มันเข้าตรงตำแหน่งแผลเป็น เนื้อจะหนา !! "
รู้สึกเลยว่า มันจิ้มเข้าเนื้อแข็งๆ แล้วเจ็บมากๆ
รูจมูกด้านขวาาาาาาาาาาา .. และจุดยุทธศาสตร์คือ ตรงกลางระหว่างรูจมูกสองข้างงงงง
จิตใจก็หลุดลอยไปอีกครั้ง เสมือนว่าวิญญาณหลุดออกจากร่างไปแล้ว

" ตัดขนจมูกหน่อยนะครับ " คุณหมออออ ตัดทีไรก็กรีดเนื้อทั้งนั้นแหละ
เสียงดังแคร๊กๆ แล้วคุณหมอก็ดึงซิลิที่รักออกมา พร้อมกับนำไปเหลาอยู่ประมาณ 2-3 นาที (ได้ยินไกลๆ)
แล้วคุณหมอก็ใส่เข้าไปใหม่ พร้อมกับเย็บๆ ๆ  

" เรียบร้อยแล้วครับ .. น่าสงสารจัง "  
คุณหมอออออ .. ทำทีไรเราก็รู้สึกเหมือนจะสิ้นบุญทุกที

ลงมารับยาพร้อมกับคำแนะนำว่าดูแลร่างกายเหมือนตอนทำครั้งแรกเป๊ะเลย
ปลายจมูกตุ่ยๆอยู่ประมาณ 2 วันก็เริ่มยุบ ส่วนแกนจมูกคงเดิมไม่บวมเหมือนตอนแรกที่ทำ
รอดตัวไป !! นึกว่าจะบวมแบบตอนแรกเสียแล้ว

พอดีว่ากลับบ้านต่างจังหวัด คุณหมอเลยบอกว่าให้หมอที่บ้านตัดไหมได้
ซึ่งตอนนี้ เจ้าของกระทู้ก็ยังนั่งพิมพ์ที่ร้านอินเทอร์เน็ต พร้อมกับไหมร้อยสี่เส้นที่รูจมูกด้านขวา
ไม่รู้คนข้างๆเค้าจะตกใจหรือเปล่าว่า คนนี้ไปทำอะไรมา

แต่หลังจากที่ลดปลายแล้วรู้สึกว่า ความสูงของสันจมูกก็ลดลงอย่างเห็นได้ชัด
เนื่องจากการลดปลาย ไม่ใช่ลดปลายเพียงอย่างเดียว แต่ต้องลดความสูงลงด้วย
เพื่อให้สัดส่วนของซิลิโคนสมมาตรกัน ไม่งั้นจะไม่ได้ทรง
ตอนนี้จมูกที่สันสูงๆ ปลายพุ่งๆ (แดงๆ) ก็เลยกลายเป็นจมูกที่สันปานกลาง ปลายไม่พุ่งไปแล้ว

ยอมจมูกไม่ล้ำ แต่ปลอดภัยไว้ก่อนน่าจะดีกว่าเนอะ

เป็นอันว่าจบไปอีกตอนหนึ่ง .. อนาคตจะเป็นอย่างไรเจ้าของกระทู้จะมาเล่าอัพเดทให้ฟังเรื่อยๆ
ส่วนรูปหลัีงทำกับคุณหมอชาตรี เจ้าของกระทู้ยังไม่สะดวกอัพให้เลยจ๊ะ พอดีว่ามาต่างจังหวัดคงต้องรออีกสักพักเลย
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 19:03:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอขอบคุณทุกๆ member ที่เข้ามาอ่านและติดตามเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้
ตอนแรกก็คิดเหมือนกันว่ามาเขียนซะยืดยาวเล่าขนาดนี้จะมีใครสนใจอ่านหรือเปล่า

อย่างที่กล่าวไว้ในตอนแรก .. หวังว่าบทความนี้จะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อการคิด พิจารณา และตัดสินใจในการทำศัลยกรรมของใครหลายๆคน
ไม่ว่าจะทำอะไร ที่ใด และกับคุณหมอไหนก็ตาม .. การดูแลตัวเองนับว่าเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด

นอกจากเงินที่มีในกระเป๋าว่าพร้อมในการทำศัลยกรรมแล้ว ความสามารถในการดูแลตัวเองก็ต้องพร้อมด้วย
ไม่ใช่สักแต่ว่ามีเงินทำ แต่ทำมาแล้วใช้ร่างกายโลดโผน ไปกระโดดน้ำ เล่นผจญภัยเหมือนรายการ survivor
ก็เห็นทีว่าสิ่งต่างๆที่เสริมมาคงจะอยู่มิคงทน

หรือหากเราระวังตัวเราเองแล้ว .. คนอื่นล่ะ !! คนอื่นเค้าไม่ได้มาระวังกับเราด้วย
อุบัติเหตุก็คือเหตุที่อุบัติขึ้นโดยไม่คาดคิด เพราะฉนั้น อันตรายต่างๆอาจเกิดมาโดยที่คนอื่นไม่ได้ตั้งใจ
เราจึงต้องระวังให้มาก โดยเฉพาะกับใบหน้าของเราที่ทุกคนต่างเห็นว่าเป็นส่วนสำคัญที่สุดในร่างกาย
แม้กระทั่งเพื่อนจะหยิบของข้ามหัว เราก็ต้องรีบหลบ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ .. กันไว้ดีกว่าแก้นะจ๊ะ

สุดท้ายนี้เจ้าของกระทู้ก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนทั้งที่ผ่านการศัลยกรรมมา หรือกำลังจะทำศัลยกรรม
มีอะไรปรึกษาทั้งการดูแลตนเองก่อนและหลังผ่าตัด หรือปัญหาเล็กๆน้อยๆที่คิดว่าเจ้าของกระทู้จะช่วยเหลือได้
ก็สามารถสอบถามได้จ้า .. ถ้าช่วยได้จะช่วยเต็มที่นะจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

หายเร็วๆๆแล้วไม่ต้องแก้แล้วนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2012-11-28 22:49

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อ่านแล้วหมอชาตรี นี่น่ารักจังเลย มีขอโทษ + ความรับผิดชอบ  หมอบางท่านที่บางคนนำมาพูด พูดชะไม่น่าไปทำเลย

หมอชาตรี ที่ 1 ในตัวเลือกที่จะไปแก้
โดนเหมือนกันเลยค่ะ ตอนที่หมอจะกรีดหมอก็บอกเราว่า ตัดขนจมูกข้างในหน่อยนะ พี่ผู้ช่วยก็ย้ำอีกครั้งว่าคุณหมอจะตัดขนจมูกข้างในนะค่ะ อย่าเกร็งให้อ้าปากแล้วก็หายใจทางปากนะค่ะ อืม ! คิดในใจก่อนขึ้นมาข้างล่างก็พึ่งตัดไปจะตัดอะไรอีก แล้วคุณหมอก็เอาสำลียัดไปในจมูกแอบคิดในใจอยู่เหมือนกันว่าตัดขนจมูกทำไมถึงต้องเอาสำลียัด
พึ่งมากระจ่างเอาตอนที่อ่านนี่หละค๊า..
แก้กับหมอชาตีกี่บาทค่ะ
ยาวได้ใจเลยค่ะ เอาไปเขียนเรื่องสั้นได้เลย 5555
แต่ก็ตามอ่านจนจบเลยค่ะ ได้ประโยชน์ดีจังเลยค่ะ  
จขกท  เจ๋งงมากค่า  ศิษย์เดียวกันคะะ^^ หมอชาตรี
ตัดสินใจแระ ไปหมอชาตรีนี่แหละ อื่ม ดีที่สุด
ปล.เจ้าของกระทู้เล่าสนุกดีจริงๆ
ชาตรี พรหมโชติ เชียงใหม่เหรอคะ  หรือว่า ชาตรี กรุงเทพ ชอบสับสนชื่อเหมือนกัน

พรหมโชติ โดนบ่นกันเยอะ
นั่งเก็บข้อมูลไปก็ลุ้นตัวโก่ง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ ( จขกท เขียนได้สนุกมากเลยค่ะ ชอบๆ )
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ ( จขกท เขียนได้สนุกมากเลยค่ะ ชอบๆ )
สรุปว่าที่ต้องแก้เพราะเกิดจากการนำคอตตอนบัตเข้าไปแหย่  ไม่ได้เปนเพราะหมอทำพลาดใช่มั้ยคะ
(กำลังจะทำกับหมอบุญถิ่น  เหนชื่อกระทู้แล้วแอบใจเสีย )
ขอบคุนที่มาแชร ประสบการณ์นะครับ
ลุ้นมากๆ อยากไปทำกะคุณหมอค่ะ คิดจะไปทำกะหมอบุญถิ่นแต่กลัวหมอดุคะ

ยังไงรบกวนช่วยเข้าไปดูทรงจมูกให้หน่อยได้ไหมคะ ไม่รู้ว่าทรงแบบนี้ทำกะคุณหมอได้รึป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=63672
เราว่าหมอบุญน่าเชื่อถือออกhttp://www.youtube.com/watch?v=DJkeCDMu1h8&eurl=http%3A%2F%2Fwww%2Edungdong%2Ecom%2Fviewthread%2Ephp%3Ftid%3D292%26extra%3Dpage%253D1&feature=player_embedded ลองเข้าไปดูนะค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=DJkeCDMu1h8&eurl=http%3A%2F%2Fwww%2Edungdong%2Ecom%2Fviewthread%2Ephp%3Ftid%3D292%26extra%3Dpage%253D1&feature=player_embedded
เป็นนิยายกันเลยทีเดียว ได้ความรู้เยอะมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้