12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: koaluck
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกอักเสบต้องถอดซิลิโคนออก!!!

[คัดลอกลิงก์]
มันแดงที่ปลาย มา3 วันแล้วอะ แต่หมอที่ทำไป ต่างประเทศ T T กลุ้มใจ  

อยากรู้ว่ามันอักเสบ หรือสิวเม็ดใหญ่
กลัวขึ้นมาทันทีเลยอ่า เราเพิ่งไปทำมาเองหวั่นเลย.....
รู้สึกแสบๆ ที่ข้างในจมูกจมูก ทำมาได้ สามอาทิตแล้ว เวลานอน ก้อเหมือนมีน้ำไหลออกมาลงคออ่ะค่ะ  แต่ไม่ปวดไม่บวมนะค่ะ   เริ่มอยากเอาออกแล้ว  เหมือผลที่ตามมามันน่ากลัวเลยค่ะ    เพื่อนที่เอาออก  เป็นไงบ้างค่ะ   ช้านานไหม  จมูกเป็นปกติไหมค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tomzz เมื่อ 2012-6-11 09:59
ผมกลัวจะอักเสบเหมือนกันคับ ทำมาได้ 1 เดือนเต็มแล้ว  ...

เหมือนหนูเลย ไม่ถือว่าเจ็บแต่เจ็บเปนบางครั้ง ว่าจะเอาออก แต่กลัวมันไม่เหมือนเดิมอะค่ะ
ถ้าเอาออกแล้วไม่ใส่อีกค่อไปแล้วล่ะคะ มันจะกลับมาเป็นจมูกเก่าไหม อยากรู้ตรงนี้แหละ อิอิ
^
^
^
กรุณาตอบเราด้วยนะคะ เพราะเรามีแววต้องเอาออก แต่เราคงไม่ใส่อีกต่อไปแล้วค่ะ ตอบมาเป็นหลังไมค์ก็ได้นะคะ ขอร้อง T^T
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วของเราก้เป็นแบบของเธอเรย....พอดีเราทำงานที่ รพ. เรยไปซื้อมาแก้อักเสบ ชื่อ Lincimycin

เป็นแบบฉีด..แล้วเอามาฉีด..สองวันแรก..ไอ้ที่มันแดงๆๆยุบลงไปเรยค่ะ...แล้วก็มีหนองแตกจากการที่เราเอาเข็ม

สะกิดออกมา...

ตอนนี้ฉีดได้ 5 วันแล้ว  รอยแดงหายไปแล้ว..เหลือแต่รอยดำหลังการยุบ

เอาใจช่วยนะคะ  ยังไงลองไปถามตามคลินิครักษาโรคดูก็ได้นะคะ  

หรือถ้ารู้จักพี่ที่เป็นพยาบาลเป็นการส่วนตัวก็ไปซื้อมาฉีดได้ค่ะ.....
ต้นฉบับโพสต์โดย imeme เมื่อ 2012-9-3 11:16
เหมือนหนูเลย ไม่ถือว่าเจ็บแต่เจ็บเปนบางครั้ง ว่าจะ ...
เหมือนหนูเลย ไม่ถือว่าเจ็บแต่เจ็บเปนบางครั้ง ว่าจะเอาออก แต่กลัวมันไม่เหมือนเดิมอะค่ะ
         เทอเอาไปเอาซิลิออกยังอ่ะ  เราก้อจะเอาออก จมูกกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหม บุ๋มป่าวอ่ะเทอ
ต้นฉบับโพสต์โดย Minireddress เมื่อ 2012-9-9 09:20
ถ้าเอาออกแล้วไม่ใส่อีกค่อไปแล้วล่ะคะ มันจะกลับมาเป ...
ถ้าเอาออกแล้วไม่ใส่อีกค่อไปแล้วล่ะคะ มันจะกลับมาเป็นจมูกเก่าไหม อยากรู้ตรงนี้แหละ อิอิ
     อยากรู้เหมือนกัน  เทอเอาออกยังอ่ะ ยังไงมาแชร์ๆ กันบ้างน๊า
เรายังไม่ได้เอาออกเลยจร้า รอเดือนนึงก่อน ถ้า"พลาด" จะถอดออก แล้วไม่ใส่เลยตลิดชาตินี้ ยังไงฝากผู้รู้มาตอบอีกทีเน้อ
อืมเรามีไรจะถามด้วยนะ ตั้งกระทู้ไว้แล้ว แต่ถามเธออีกทีนะจ๊ะ
เราทำจมูกมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา หมอผ่าข้างขวาให้เรา ตอนนี้เราจะรุ้สึกแปลกๆที่แก้มกับหัวคิ้ว เวลายิ้ม หรือขยับปาก
มันเป็นเพราะอะไรหรอ หรือปกติของคนที่เสรมจมูกอ่ะ ฝากตอบเราด้วยนะ เรานอย และจิตตกมากๆ
[quote]เรายังไม่ได้เอาออกเลยจร้า รอเดือนนึงก่อน ถ้า"พลาด" จะถอดออก แล้วไม่ใส่เลยตลิดชาตินี้ ยังไงฝากผู้รู้มาตอบอีกทีเน้อ
อืมเรามีไรจะถามด้วยนะ ตั้งกระทู้ไว้แล้ว แต่ถามเธออีกทีนะจ๊ะ
เราทำจมูกมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา หมอผ่าข้างขวาให้เรา ตอนนี้เราจะรุ้สึกแปลกๆที่แก้มกับหัวคิ้ว เวลายิ้ม หรือขยับปาก
มันเป็นเพราะอะไรหรอ หรือปกติของคนที่เสรมจมูกอ่ะ ฝากตอบเราด้วยนะ เรานอย และจิตตกมากๆ[/quote                                ของเทอทำมากี่เดือนแล้วอ่ะ คิดเหมือนเราเลย ถ้าพลาดถอดออกสถานเดียวคร้าาาา  แต่กลัวมันจะไม่เหมือนเดิมม           อาการที่เทอเป็นน่าจะปกตินะ  มันยังตึงอยู่อ่ะ เราครบเดือนแล้วยังปวดหน่วงที่หัวตากะแปลบที่ปลายจมูกอยู่เลย  อยากถอดๆ   ( เวลาคอมเม้น นี่มันขึ้นเตือนป่ะอ่ะ  ของเรามันไม่เตือนอ่ะจ้า เป็นเด็กใหม่เพิ่งหัดโพสด้ยจิ )
ถอดออกเหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่าถ้าไปใส่ไหมจะมีปัญหาอีกไหม กลัวมากเลยค่ะ
สู้ๆนะคะ ส่วนตัวเราว่าควรเอาออกดีกว่า
ขอเราติดเชื้อมาได้จะ 4 เดือน รักษาอย่างไงก็ไม่หาย ต้องเอาออกอย่างเดียว คือกลัวอ่ะ เอาออกแล้วจะมีกระทบอะไรไหม ???  คือทำไมต้องเป็นเราด้วย คนอื่นทำไม่เห็นเปนไรสักคน
mamasa ตอบกลับเมื่อ 2012-9-11 09:44
[quote]เรายังไม่ได้เอาออกเลยจร้า รอเดือนนึงก่อน ถ้า"พลา ...

ตอนนี้ตัวเองเอาออกยัง เป็นไงบ้างแล้วคะ เค้ากำลังจะไปเอาออก จิตตกมากค่ะตอนนี้
mamasa ตอบกลับเมื่อ 2012-9-11 09:44
[quote]เรายังไม่ได้เอาออกเลยจร้า รอเดือนนึงก่อน ถ้า"พลา ...

ตอนนี้ตัวเองเอาออกยัง เป็นไงบ้างแล้วคะ เค้ากำลังจะไปเอาออก จิตตกมากค่ะตอนนี้
ผมก็ถอดออกเพราะอักเสบครับ เมื่อถอดออกแล้ว อาการจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

ผมหายเองไม่ได้กินยาแก้อักเสบ อะไรเลย

รอยแดงรอยดำก็หายไปเองด้วยครับ
สวัสดีครับ  ผมเจอปัญหา ทำจมูกเมื่อเมษา  จนถึงตอนนี้หมอถอดซิลิโคนเพราะติดเชื้อ ผ่าเอาซี่โครงขึ้นรูปไม่ให้ทรุด   ทรมานมากครับ ...ตอนนี้ทำใหม่ยังครับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้