ดู: 10745|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ไปทำปากบางได้ประมาณ 1 วันแล้วไหมหลุดครับ

[คัดลอกลิงก์]
ไหมหลุดไปประมาณครึ่งหนึ่งของปากล่างครับ คือแบบนอนหลับตื่นมาส่องกระจกไหมก็หายไปเลย ตอนที่ไหมหลุดก็มีเลือดซึมออกมาเล็กน้อย แต่แผลไม่ได้ปริครับ เป็นรอยเย็บเล็กน้อยที่เนื้อปาก ควรทำอย่างไรดีครับ รบกวนหน่อยครับ
เห็นไหมออกมาเลยหรอคะ หรือว่าไหมที่เย็บหายไป
ไม่ทราบว่าทำกับหมอภูป่าวคะ เพราะเฟรนเองก็ทำกับหมอภูคะ แล้วก็ไม่เห็นไหมครึ่งปากเหมือนกันคะ
แต่ก็ไม่ได้เอะใจนะคะ จนวันที่ไปตัดไหม วันนั้นเฟรนไม่ว่างไปตัดที่คลีนิคหมอภูอ่ะคะ
เฟรนเลยไปที่คลีนิครักษาโรคทั่วไป เค้าก็ไม่รับตัดให้คะ ตอนแรกเค้าบอกว่า ..หมอเห็นไหมแค่ครึ่งบางเอง
เฟรนก็ตอบว่า แต่หมอเย็บทั้งปากเลยนะคะ
หมอก็เอาคีมมาคีบๆตรงรอยเย็บอะคะ แล้วบอกว่า อ๋อ!เค้าเย็บเป็นไหมสีขาวคะ แล้วก็ไหมฝังเข้าไปในแผล เลยไม่เห็นไหมที่แผลอะคะ วันนั้นเฟรนเลยไม่ได้ตัดเลย

วันต่อมาก็เลยเข้าไปหาหมอภูเพื่อตัดไหม แล้วก็บอกวอย่างที่หมอคนนั้นบอก หมอก็บอกว่า อืมใช่ คะ

สรุปคือ ถ้าไม่ได้เห็นไหมหลุด เป็นเส้นออกมา ก็คือว่าไหมมันฝังเข้าไปในแผลนะคะ อย่านอยส์เลยค๊า
สู้ๆ ^^

ถ้าแผลยังไม่ปริ ไม่เป็นไรน่ะครับ
แต่ต้องระวัง แลดูแลตัวเองดีๆ ครับ

ถ้าจะให้ชัวร์ ลองแวะไปที่คลีนิคไปให้คุณหมอดูแผล ก็ดีครับ
เพราะถ้าแผลปริมา อาจจะต้องเย็บใหม่ เสียเวลาใหม่ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-10 02:29:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมทำกับหมอพีระครับ ตอนทำเสร็จเห็นชัดเจนว่ามีไหมสีดำอยุ่ทั้งปากเลยอ่ะครับ แต่พอผ่านมาประมาณวันนึงหลับอยู่ตื่นมาเหมือนกับไหมสีดำมันหายไป มองไม่เห็นไหมหลุดออกมาครับ ไม่รู้กลืนลงท้องไปรึเปล่า
ไหมหลุดเหมือนกันจ้า เค้าหลุดวันที่ 2 อ่ะ หลุดครึ่งนึงปากล่างเลย เห็นเป็นเส้นขาวๆ ตอนแรกกะจะดึงออกนึกว่าเศษผ้าก็อต อิอิ ดูดีๆ แล้วไม่ใช่ แต่ไม่เป็นไรน๊า ถ้าแผลไม่ปริก็โอเคๆๆ
สยองจัง กลัวต้องทำใหม่
กำลังจะไปทำไม่รู้ทำออกมาจะสวยหรือเปล่า
ถ้าแผลแยกกัน เป็นหลุมเล็กๆ ทำไงอ่าค่ะ เนื้อจะขึ้นมาแทนไหม หรือว่า รอยที่แยกจะติดกัน แต่ในหลุมมีสีขาวๆอยู่อ่าค่ะ ตอบที่นะค่ะ
ทำปากมาได้ 3 วันไหมหลุดเหมือนกันคะกังวลมาก ช่วยตอบทีนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้