12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: ลูกเป็ด5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขจมูกแบบโอเพ่น 4 ครั้ง จนกลายเป็นหมู

[คัดลอกลิงก์]
หมกัมปนาทslc ก็ทำสวยนะคะลองไปปรึกษาดูค่ะ
ลองปรึกษาคุณหมอ สุรเวชดูนะคะ ท่านเก่งเรื่อนนี้
ของเราก็ทำกับหมอท่านหนึ่งที่คลีนิคบางแสน เราไม่เคยทำอะไรกับจมูกเลย เราหาข้อมูลมา 2 ปี ตัดสินใจทำกับหมอคนนี้ ทำครั้งแรก เบี้ยวเลยค่ะโคนไปทางขวา ปลายไปทางซ้าย แล้วหมอก็แก้ให้ใหม่กับหมอท่านเดิมโดยเราต้องเสียตังค์แก้เองอีก 3000 บาท คิดว่ารอบนี้คงโอเคแล้ว แต่!! เบี้ยวอีกตามเคยเบี้ยวเหมือนเดิม เข้าล็อคเดิม เครียดมากถึงมากที่สุด บางวันนอนร้องให้ หมอบอกว่าเด่วหมอจะแก้ให้อีกเป็นการลงมีดครั้งที่ 3 ค่ะ หมอบอกจะแก้ให้ฟรีตอนนี้รูจมูกเราข้างขวาเป็นจมูกหมูแล้วค่ะตอนนี้รอการแก้ครั้งที่ 3 อยู่ค่ะ เสียใจมากๆ น้อยใจสุดๆค่ะไม่รู้จะทำยังไงจะไปแก้ที่อื่นก็ไม่มีตังค์แล้วเพราะหมดไปกับการทำจมูกที่นี้เยอะแล้วรวมทั้งค่าเดินทางต่างๆก็หมดไปเยอะแล้วเพราะต้องไปคลีนิคตามที่นัดบ่อยมากแทบทุกอาทิตย์เลย
เป็นกำลังใจให้นะคะ เราเองก็เคยแก้จมูกมา แต่ของเราโชคดีหน่อยที่ได้แก้แค่ครั้งเดียว
เราก็ทำแบบopenค่ะ  บินไปทำไกลถึงเกาหลี สู้อุตส่าเก็บเงินแทบตาย  สุดท้ายกลับมาแบบเป็นหมูค่ะ ไม่มีความโด่งอะไรทั้งสิ้น เราเปนคนที่จมูกมีhumpค่ะ หมอบอกว่าทำวิธีนี้ออกมาจะสวย  แต่ตอนนี้ มีแต่คนถาม ว่าทำไปทำไม ทำละแย่กว่าเดิม เครียดมากค่ะ หมอที่ไทยก็หายาก ครั้นจะเกาหลีก็เข็ด เจ็บตัวแล้วยังเสียตังเยอะ แต่ด้วยความอยากสวย เราต้องไม่ท้อนะคะ ตอนนี้พยายามหาหมอแก้อยู่ค่ะ สารภาพตามตรงคือเครียดมากจิงๆ ร้องไห้คนเดียว หดหู่มาก(เพราะอาชีพต้องอาศัยหน้าตา) อยากจะบอกว่า สู้ๆนะคะ เราเองก็กำลังสู้อยู่เหมือนกัน
ปล.ได้ที่แก้แล้วมาบอกกันด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ได้ที่แก้หรือยังคะ. เราก็กำลังหาอยู่อ่ะค่ะ  โพสต์ 2016-8-13 21:43
รบกวนสอบถามว่าไปทำที่เกาหลี ที่ไหนถึงเป็นคะ เพราะกำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่จะได้ระวังค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2016-5-23 06:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namcha11 เมื่อ 2016-8-13 21:41

เราก็ทำแบบโอเพ่นที่มาสเตอร์พีซ ก็ไม่สวยอ่ะ เสียใจมาก เราอยากให้คิดดีๆ ก่อนเสริมจมูกแบบโอเพ่นไม่สวยแล้วแก้ยากมาก ๆ
mamaa ตอบกลับเมื่อ 2016-5-3 17:41
เราก็ทำแบบopenค่ะ  บินไปทำไกลถึงเกาหลี สู้อุตส่าเก็บเ ...

ตอนนี้ได้ที่แก้หรือยังคะ เราหาที่แก้เหมือนกันเลย
จริงๆๆแล้วไม่ควรทำแบบopenค่ะเพราะไม่ได้ช่วยเรื่องสวยงามหรือแก้ปัญหา ทำแบบปกติก็สวยได้เพราะการเปิดopenจะทำให้ขาจมูกถูกตัดและทำให้มีตำหนิป่าวๆๆ ที่หมอเชียร์ทำเพราะเรียกค่าใช้จ่ายได้ มากและทำให้ดูแตกต่างเฉยๆๆ
เราก็ทำที่มาสเตอพีส หมอเบ้น จมูกเราออกมายาวเป็นแม่มดเลย รับตัวเองไม่ได้
แนะนำอาจารย์สุรเวช น้ำหอม ที่ รพ.รามาค่ะ ลองเข้าไปดูใน Facebook ของท่านดูนะคะ หาใน google ได้ค่ะ แต่คิวของ รพ.รามา แน่นมากสามรถwalk in ไปได้ค่ะ วันเสาร์รอบเช้า(ไปแต่เช้าๆค่ะ เพราะรับคิวจำนวนจำกัด ประมาณ3คิว)และจันทร์บ่ายสามโมงครึ่งค่ะรับคิวจำกัดอีกเช่นกัน แต่ถ้าต้องการความสะดวกให้โทรไปที่ รพ.พระรามเก้าได้ค่ะ
มาดูผลจากจมูกโอเพ่น และกอร์เทคของเราในลิ้งนี้นะ บอกได้คำเดียวว่าเสียใจอย่างแรง

http://www.dungdong.com/home.php ... rward=1&id=2299
คุณที่บอกว่าหมอให้ไปแก้กับหมอเกาหลี ซึ่งเป็นอาจารย์ของเค้า ค่าแก้3แสน
ดิชั้นจะบอกว่าอย่าไปคะ ดิชั้นรู้เลยว่าอาจารย์หมอคนนั้นเป็นใคร และดิชั้นก็เข้าใจความรู้สึกของคุณมากถึงมากที่สุด เพราะเหตุการณืนี้เคยเกิดขึ้นกับดิชั้นมาแล้ว และหมอคนที่ทำให้จมูกของดิชั้นพัง ก็เป็นลูกศิษย์อาจารย์หมอเกาหลีคนนั้นเช่นกัน ต้องบอกก่อนว่าเราอยู่ต่างประเทศคะ 3ปีที่แล้วเราเสริมจมูกกับหมอชาวเอเชียที่อยู่ในประเทศที่เราอยู่ เค้าเคลมว่าเค้าเป็นหมอศัลยกรรมเกาหลี เราก็คิดว่าหมอเกาหลีต้องทำจมูกออกมาดี ปรากฏว่านั่นเป็นฝันร้ายคะ  ทันทีที่ทำศัลยกรรมเสร็จ จมูกผิดรูปชัดเจน รูจมูก2ข้างชี้ไปคนละทาง จมูกหดเป็นหมูยิ่งทำให้เห็นรูจมูกที่ไม่เท่ากันชัดเจนมา จมูกข้างขวาบวมไม่เคยยุบ กลับไปหาหมอคนนัั้น เค้าพูดแบบเดียวกันคะ ให้ไปรักษาที่เกาหลี กับอาจารย์ของเค้าชื่อคลินิกชิมเมียน ค่าใช้จ่าย3แสน แต่เราไปอ่านในเว็บรีวิวศัลยกรรมของฝรั่งโดนเสริชชื่ออาจารย์หมอเกาหลีคนนั้น โหเราเจอคนเข้ามาเมนท์ในด้านลบของอาจารย์หมอเกาหลีคนนั้น เยอะมากๆๆๆๆๆ เรียกได้ว่า90%ของคนที่พูดถึงอาจารย์หมอคนนี้ในเว็บกระทู้ศัลกรรมเป็นด้านลบ แล้วมีคนนึงเข้ามาเปิดโปงว่า หมอจากหลายประเทศมาหาอาจารย์หมอคนนี้เพื่อเรียนคอร์สเสริมจมูกแบบโอเพ่น รวมหมอจากไทยด้วย โดยคอร์สสั้นมากคะ ไม่เกิน2อาทิตย์ อารมณ์ว่ามาเดินดูสาธิต แล้วจ่ายเงินแพงๆให้อาจารย์หมอคนนี้เพื่อซื้อใบประกาศไปแปะในคลินิกว่าผ่านการเรียนศัลยกรรมจากเกาหลี แล้วเพราะแบบนี้ไง พวกหมอห่วยๆมันเยอะไปหมด มีคนต่างชาติคนนึงเล่าว่าหมอที่ทำจมูกเขาพังก็บอกให้เขาไปรักษากับอาจารย์ของเค้าที่เกาหลี พอไปแล้ว อาจรย์หมอคนนี้ไม่สนใจอะไรคนไข้เลย เดินโฉบไปมา ตอบคำถามสั้นๆ คลินิกก็สกปรก พอแก้ออกมาแล้วก็ยังแย่เหมือนเดิม แถมหมอเดินมาแล้วพูดสั้นๆว่า ช่วยอะไรไม่ได้ กลับมาแก้อีกรอบปีหน้าแระกัน! แล้วเดินออกห้องไปเลย

ย้อนมาที่ตัวเรานะคะ ตอนนั้นคิดฆ่าตัวตายจริงๆคะ แต่ก็เหลือเงินก้อนสุดท้าย เลยบอกตัวเองว่าจะลองหาหมอแก้ดู ด้วยเงินก้อนสุดท้ายที่มีอยู่ ถ้ามันยังซ่อมไม่ได้ ก็ไม่ขออยู่แล้ว เพราะเราเป็นคนสวยมาก่อน มีคนฟอลโล่เรามากมาย มันทำใจไม่ได้เลย หลายๆทั้งที่เดินเข้าคลินิกหมอคนนนั้น  คนนี้ แต่โดนปฏิเสธให้การรักษา เราเดินร้องไห้ออกมาซ้ำแล้วซ้ำเล่า นั่งกกตัวอยู่ในห้องคนเดียว3เดือน จนโชคดีไปคลินิกที่สุดท้าย หมอฝรั่งคนนั้นเขียนจดหมายส่งตัวเราไปให้หมออีกคลินิกนึง เราก็ไป หมอท่านนี้เป็นอาจารย์หมอฝรั่งแก่ๆ แต่ใจดีมาก เรานั่นร้องไห้เล่าเรื่องให้หมอฟัง เค้ารู้ว่าเราไม่มีเงินเยอะ เค้าก็ลดราคาให้เกิน50% โดยที่การแก้เค้ามีเทคนิกคะ แต่มันใช้เวลา เพราะต้องซ่อมทีละอย่าง และเราซ่อมแค่ส่วยปลายจมูกคะ กอร์เทคส์ในจมูกต้องเก็บไว้ก่อน อย่างแรกคือคุณหมอเอาหนังจากตัวเรายัดเข้าไปในรูจมูกเพื่อให้รูจมูกด้านที่มันสูง หย่อนลงมาให้เท่ากับอีก ด้าน อีก3เดือนถัดมา เอากระดูกหูมาต่อปลายเพื่อยืดจมูกหมูกให้หย่อนลง อีกสามเดือนถัดมาเอาหนังและไขมันจากตัวเรายัดเข้าจมูกเพื่อคืนโวลุ่ม จนจมูกเรากลับมาดี90%

แล้วเราก็อยู่กับจมูกนั้นมาเรื่อยๆโดยที่ยังไม่ได้ถอดกอร์เทคส์ในจมูก จนมาถึง2เดือนที่แล้วเราไปแก้อีกทีที่เกาหลี เอากอร์เทคส์ออก ก็ถือว่าโอเคร แต่ตอนนี้บวมมากอยู่ ไม่รู้จะเป็นไงเพราะจมูกเราโดนผ่ามาหลายรอบ พังผืดคงเยอะมากด้วย แต่อยากจะเป็นกำลังใจให้คนที่พลาดในการทำศัลยกรรม อยากให้ทุกคนสู้ มันต้องมีทางออกคะ ที่จริงหมอดีๆในเกาหลีก็มีเยอะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณนะคะ ละเอียดมากๆ เลย  โพสต์ 2017-1-18 02:37

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

helloworld007 ตอบกลับเมื่อ 2016-10-11 23:56
คุณที่บอกว่าหมอให้ไปแก้กับหมอเกาหลี ซึ่งเป็นอาจารย ...

เราเข้าใจความรู้สึกของคุณ Helloword007 มากๆ ค่ะ ความรู้สึกเดียวกันเลยค่ะ  
helloworld007 ตอบกลับเมื่อ 2016-10-11 23:56
คุณที่บอกว่าหมอให้ไปแก้กับหมอเกาหลี ซึ่งเป็นอาจารย ...

คงเหมือนกัน จมูกหมู แบบไม่รู้จะทำอย่างไร หันไปทางไหนก็เจอแต่ทางตัน เจอค่าใช้จ่ายเป็นแสนแทบร้องไห้ ลูกก็เคยถามแถมยังล้ออีก ต้องทำเหมือนไม่คิดอะไร แต่ในใจน้ำตาท่วมจนล้นเลย อยากแก้ไขใจแทบขาด แต่หากเป็นหลักแสนต้องต้องก้มหน้ารับกับชะตากรรมที่เกิดขึ้น
ถ้าอยากแก้ แนะนำหมอโอภาสค่ะ  ที่เลอแบ็งค็อค
ถ้าอยากแก้ แนะนำหมอโอภาสค่ะ  ที่เลอแบ็งค็อค
Namcha11 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-13 21:39
เราก็ทำแบบโอเพ่นที่มาสเตอร์พีซ ก็ไม่สวยอ่ะ เสียใจมา ...

ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะิพอดีสนใจอยู่
หมอฝรั่งที่ว่าคลีนิคไหนค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้