ดู: 1687|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามค่ะ:)เคยมีประสบการณ์"ปัญหาปลายจมูกทะลุ"

[คัดลอกลิงก์]
เราเคยเขียนกระทู้มาแร้ว2กระทู้  ซึ่งตอนนี้แผลที่บริเวณปลายจมูกดีขึ้นเยอะค่ะ ไม่มีอาการอักเสบใดๆ ไม่เจ็บ แต่เมื่อเวลาผ่านไปปรากฎว่า!!!!  ปลายจมูกเราบุ๋ม ยุบตัวลง  เราอยากสอบถามเพื่อนๆชาวดั้งโด่งที่เคยมีประสบการณ์หรือมีข้อมูลในเรื่องนี้ช่วยเราหน่อยนะ  ว่ามีวิธีแก้ไขปัญหานี้อย่างไรบ้าง  และระยะเวลาที่ต้องทิ้งช่วงเพื่อจะทำใหม่เนี่ยมันต้องนานแค่ไหน  อยากทำใหม่ใจจะขาด(ยังไม่เข็ดอีก)  หรือ ใครที่พอจะรู้จักคุณหมอที่สามารถแก้ไขปัญหาเรื่องปลายจมูกทะลุได้ช่วยแนะนำเราหน่อยนะ   ขอบคุณล่วงหน้าคร๊
หมอดีๆ หายากมาก ;(
เราถอดเมื่อพุธที่แล้ว รอดูว่าบุ๋มรึป่าว เพราะยังบวม
เราไปถอดกับหมอสุวิทย์เพราะเราจะเสริมกับท่่าน
ลองไปปรึกษาดูนะคิวถึงกุมภาแร้ว ถ้าถอดจมูกเสริมใหม่รอ
4-6เดือนจ้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-28 13:37:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Patcharee555 เมื่อ 2014-6-27 11:48
เราถอดเมื่อพุธที่แล้ว รอดูว่าบุ๋มรึป่าว เพราะยังบวม ...

ของตัวเองมีการทะลุรึยัง??? แร้วเราสามารถติดต่อคุณหมอได้ยังไงบ้าง  มีไลน์หรือเบอร์โทรรึป่าวจร๊ จะลองโทรปรึกษาวิธีแก้ไขกับคุณหมอดูก่อน
ไม่ทะลุค่ะดูท่าจะไม่มีรอบบุ๋มด้วยเพราะรีบถอด
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 21:27:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Patcharee555 เมื่อ 2014-6-28 23:36
ไม่ทะลุค่ะดูท่าจะไม่มีรอบบุ๋มด้วยเพราะรีบถอด ...

อ่อดีแร้ว  รีบถอดได้ไม่ต้องมีปัญหาเยอะ
เคยทะลุจนเป็นรูเลยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ซิลิโคนออกมาแค่ไหนครับ แค่โผล่ใต้ปลายจมูกหรือมันออกมาข้างนอกเลยครับ

เส้นผ่านศูนย์กลางรอยบุ๋มประมาณกี่มิลลิเมตรครับ ถ้ารอยบุ๋มมันไม่ใหญ่เกินไป ผมคิดว่ามันน่าจะแก้ถาวรได้

มีรูปรอยบุ๋มปัจจุบันไหมครับ เข้าใจว่าคนที่เคยแก้ปัญหานี้ในประเทศนี้น่าจะมีอยู่ แต่น่าจะมีน้อย (เพราะฉะนั้นตั้งงบไว้สูงๆ ครับ)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-2 14:11:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bimiq เมื่อ 2014-6-30 03:11
เคยทะลุจนเป็นรูเลยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ซิลิโคนออกมาแค่ ...

ตอนที่ไปหาคุณหมอยังไม่มีซีลีโคนโผล่ออกมาคะ   มีแค่รอบแดงๆบริเวณปลายจมูกและรู้สึกแปล๊บๆเวลาสัมผัส  แต่พอไปพบคุณหมอและเอาซีลีโคนออกคุณหมอบอกทะลุแร้วอ่ะคะ  ส่วนรอยบุ๋มมีลักษณะตามรูป  ถ้าพอจะรู้จักคุณหมอฝีมือดีๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย wwwk เมื่อ 2014-7-2 14:11
ตอนที่ไปหาคุณหมอยังไม่มีซีลีโคนโผล่ออกมาคะ    ...

รอยบุ๋มตื้นแค่นี้ดูไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ (จริงๆ ถึงทะลุแบบผิวหนังหายไปเลยก็แก้ได้ครับ) ตำแหน่งของรอยบุ๋มก็ไม่ได้ดูเป็นปัญหาอะไร

ผมเข้าใจว่าสามารถแก้ได้ให้มันกลับมาเต็มถาวรได้ แต่อาจจะต้องใช้เวลาหน่อยครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-6 21:18:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bimiq เมื่อ 2014-7-3 00:37
รอยบุ๋มตื้นแค่นี้ดูไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ (จริงๆ ถึงท ...

ก้อหวังให้เป็นแบบนั้นค่ะ  พยายามใจเย็นที่สุด จะพยายามรอให้ได้6เดือน-1ปี  ค่อยว่ากัน(เผื่อรอยบุ๋มมันจะติ้นขึ้นบ้าง)  ถ้าจะทำอีกครั้งขอเป็นการทำครั้งสุดท้าย  ไม่อยากมีปัญหาอีกแร้วคะ  เหนื่อยจิงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้