ดู: 7129|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

8 เดือน อย่างนี้เอียงมาก น่าเกลียดมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mattana.pp เมื่อ 2013-1-9 19:32

image.jpg (74.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ทำจมูกที่ไหนมาครับ

แสดงความคิดเห็น

หมอ saran p10 ค่ะ  โพสต์ 2013-1-9 19:34
เรามองไม่ออกว่าเอียงนะ จขกท.ว่าเอียงยังไงหรอคะ เราตาไม่ค่อยดี

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เอียงไปขวานิดหนึ่งป่าวค่ะ. ถ้าไม่สังเกตุเเทบไม่ค่อยเหนเลยคร้า อย่าเครียดไปเลยค่ะ

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย หมูลี่ เมื่อ 2013-1-9 19:21
เอียงไปขวานิดหนึ่งป่าวค่ะ. ถ้าไม่สังเกตุเเทบไม่ค่อย ...

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบ

เอียงตรงสันนิดเดียวเอง ไปทางหัวตาด้านขวามือของจขกท.

จึงเห็นเนื้อข้างสันจมูกด้านซ้าย มากกว่า ด้านขวาชัดเจน

คะแนน

1

ดูไม่ค่อยออกเลยคับ รู้แต่ว่าสวยดี

คะแนน

1

เราว่าโอเคแล้วน่ะ ไม่เอียงนะ แทบไม่รู้เลยนะ
สวยดีนะคะ ดูไม่ออกว่าเอียงเลยค่ะ

คะแนน

1

ปลายตรงดีแต่หว่างตาเอียงไปฝั่งขวาจขกทนิดหน่อยเองคะไม่สังเกตไม่เห็น

คะแนน

1

นี่ทำแล้วเหรอครับ ไม่ค่อยโด่งเลยครับทำที่ใหนครับ

ค่ะ ไม่ค่อยโด่งมาก และเอียง เสียเซลฟ์เวลาถ่ายรูปหน้าตรง  โพสต์ 2013-1-13 17:07
ถ้าดูแบบพินิจพิจาณาถึงจะดูออกอ่ะครับว่าเอียง เข้ามาให้กำลังใจนะครับ
ว่าอย่าคิดมากเลย เพราะว่า มันแทบจะดูไม่ออกเลย ถึงจขกท. จะถ่ายหน้าตรง
ซึ่งผมก็ดูอยู่ครู่หนึ่งถึงจะเห็นว่าเอียงไปหน่อยหนึ่ง

ปกติก็คงจะไม่มีใครมีมองหน้าของคนอื่นเป็นระยะกันนาน ๆ หรอกครับ
(ประมาณว่า ช่วยทำหน้าตรง ๆ หน่อยนะ ฉันจะดูจมูกของเธอว่าเบี้ยวหรือเปล่า)
นอกจากจะเป็นคนที่ชอบจับผิดคนอื่น

คนปกติที่ไม่ได้ทำศัลยกรรมก็ยังมีที่ไม่สมบูรณ์เลยครับ จมูกเอียงมั่ง ฐานเบี้ยวมั่ง ฯลฯ
แล้วจะเอาอะไรกับศัลยกรรมที่เหมือนกับการถูกหวยล่ะครับ
ถ้ามันเกิดขึ้นนิด ๆ หน่อย ๆ ก็มองข้ามมันไป เพื่อที่ตัวเราจะไม่เครียด นอยด์กับเรื่องที่เกิดขึ้น
แต่ถ้าเรื่องที่เกิดมันดูแล้วรับไม่ได้ ก็ต้องมีการแก้ไขกันไป

สุดท้ายต้องถามจขกท. ครับ ว่ารับสภาพกับจมูกแบบนี้ได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็ต้องติดต่อทางคลินิก
เพื่อที่จะต้องแก้ไขกันต่อไป
ปล. สำหรับผมดูแล้ว ไม่น่าเกลียดเลย เทียบจะดูไม่ออกเลยนะครับว่าเบี้ยว *ถ้าไม่จ้องกันแบบจริงจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย อภันตรี เมื่อ 2013-1-14 00:13
ถ้าดูแบบพินิจพิจาณาถึงจะดูออกอ่ะครับว่าเอียง เข้าม ...

ถ้าดูแบบพินิจพิจาณาถึงจะดูออกอ่ะครับว่าเอียง เข้ามาให้กำลังใจนะครับ
ว่าอย่าคิดมากเลย เพราะว่า มันแทบจะดูไม่ออกเลย ถึงจขกท. จะถ่ายหน้าตรง
ซึ่งผมก็ดูอยู่ครู่หนึ่งถึงจะเห็นว่าเอียงไปหน่อยหนึ่ง

ปกติก็คงจะไม่มีใครมีมองหน้าของคนอื่นเป็นระยะกันนาน ๆ หรอกครับ
(ประมาณว่า ช่วยทำหน้าตรง ๆ หน่อยนะ ฉันจะดูจมูกของเธอว่าเบี้ยวหรือเปล่า)
นอกจากจะเป็นคนที่ชอบจับผิดคนอื่น

คนปกติที่ไม่ได้ทำศัลยกรรมก็ยังมีที่ไม่สมบูรณ์เลยครับ จมูกเอียงมั่ง ฐานเบี้ยวมั่ง ฯลฯ
แล้วจะเอาอะไรกับศัลยกรรมที่เหมือนกับการถูกหวยล่ะครับ
ถ้ามันเกิดขึ้นนิด ๆ หน่อย ๆ ก็มองข้ามมันไป เพื่อที่ตัวเราจะไม่เครียด นอยด์กับเรื่องที่เกิดขึ้น
แต่ถ้าเรื่องที่เกิดมันดูแล้วรับไม่ได้ ก็ต้องมีการแก้ไขกันไป

สุดท้ายต้องถามจขกท. ครับ ว่ารับสภาพกับจมูกแบบนี้ได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็ต้องติดต่อทางคลินิก
เพื่อที่จะต้องแก้ไขกันต่อไป
ปล. สำหรับผมดูแล้ว ไม่น่าเกลียดเลย เทียบจะดูไม่ออกเลยนะครับว่าเบี้ยว *ถ้าไม่จ้องกันแบบจริงจัง

.................................................................................................................

ถ้าเราไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน การศัลยกรรม จะเหมือนการถูกหวย
แต่ถ้าเรายอม เสียเวลาดีกว่ามาเสียใจภายหลังเพราะใจเร็ว ด่วนได้ โดยไม่ยอมศึกษาข้อมูลอย่างละเอียด รอบคอบ ให้มั่นใจก่อน  

ถ้าเรามีวิจารณญาณในการชมที่ดีพอ สุดท้ายเราจะพลาดน้อยสุด  

จากสถิติพบว่า หมออรรถพรได้รับการโวยวายจากเรื่องจมูกเบี้ยวมากที่สุด  
หลายคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ก็ซวยไป บางคนเป็นหมูไม่กลัวน้ำร้อน ก็วัดดวง   

ระยะหลังๆหมอศรัณย์หลุดบ่อยมาก เอียงเบี้ยวบ่อยขึ้น ปลายใหญ่ สั้นทู๋

หมออนุชิต เซเลบคลินิก มักปลายจมูกบวมโต

ถ้าหาข้อมูลดีๆ จะพบว่า เคยมีรีวิว คนบ่นหมอพีระเรื่องจมูกเยอะมากกว่าชม
ยิ่งเวลาขอแก้ หมอพีระจะตอบว่า หมอไม่เคยพลาดนะ ฟังแล้วก็อึ้งกิมกี่ครับท่านพ่อแม่พี่น้อง
เป็นไปได้อย่างไร ไม่เคยพลาดเลย 555

นี่แหละครับ ถ้าเรามีข้อมูล เราจะเสี่ยงน้อยที่สุด พลาดน้อยที่สุด เพราะเราควบคุมความเสี่ยงไว้แล้ว
แต่ถ้าเราเป็นหมูไม่กลัวน้ำร้อน ชอบวัดดวง ก็จะปลอบใจว่า ...ศัลยกรรม เหมือนถูกหวย

คะแนน

2

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อภันตรี เมื่อ 2013-1-14 18:44
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-14 02:13
ถ้าดูแบบพินิจพิจาณาถึงจะดูออกอ่ะครับว่าเอียง เข้า ...

ขอบคุณครับ ^^ แล้วคุณมีคุณหมอที่คิดว่าควรจะทำมากที่สุดไหมครับ ถ้าจะทำจมูกคิดว่าควรจะทำกับคุณหมอท่านไหนมากที่สุดครับ ดูคุณมีความรู้ดีค่อนข้างแน่นดี ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ถ้าไม่สังเกตดีๆแทบมองไม่เห็นเลยนะครับ
ผมดูจากรูปหน้าเต็มอ่ะครับ เห็นว่าเบี้ยวไปทางด้านขวามือของ จขกท
ต้องถามแบบนี้ว่า จขกท เองซีเรียสมั้ย ?
คือถ้าไม่โอเค ก็ไปแก้ครับ ลองถามคุณหมอดูว่า เค้าจะแก้ให้มั้ย เสีย คชจ ป่าว ?
แต่ถ้าถามผมนะ ผมว่ามันไม่ถึงขั้นน่าเกลียด สังเกตเห็นชัดเจน
ยังไงก็ลองๆทบทวนดูอีกทีแล้วกันนะครับ

แก้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ นอยเวลาถ่ายรูปหน้าตรง - -*  โพสต์ 2013-1-16 10:19
ต้นฉบับโพสต์โดย อภันตรี เมื่อ 2013-1-14 18:39
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อภันตรี เมื่อ 2013-1-14 18:44

ขอบคุณครับ ^^ แล้วคุณมีคุณหมอที่คิดว่าควรจะทำมากที่สุดไหมครับ ถ้าจะทำจมูกคิดว่าควรจะทำกับคุณหมอท่านไหนมากที่สุดครับ ดูคุณมีความรู้ดีค่อนข้างแน่นดี ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

......................................................................................................

นานาจิตตัง บางคนชอบธรรมชาติ บางคนชอบโด่ง ดูว่าชอบสไตล์ทรงจมูกหมอไหน
บางคนชอบปลายจมูกบวมโต บางคนชอบเชิดๆ

ผมเห็นด้วยกับคุณว่า หมอเฉลิม น่าทำมากที่สุด แต่คิวยาวมาก หลายๆคน คงรอไม่ไหว บางคนอาจงบไม่พอ555

ส่วนหมอสุวิทย์ ก็ทรงโมเดิร์นดี แต่เริ่มคิวยาว ราคาสูงขึ้น

ถ้าโด่งๆ คิดว่า หมอชาตรี สยามคลินิก หรือหมอยุทธ วีคูน เป็นคำตอบสุดท้าย
ถ้าชอบธรรมชาติ น่าจะหมอสำรวย
ถ้างบน้อยก็หมอบุญถิ่น แค่5000

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-16 15:56
ขอบคุณครับ ^^ แล้วคุณมีคุณหมอที่คิดว่าควรจะทำมากที่ ...

ขอบคุณมากครับ
ไม่ได้น่าเกลียดอ่ะไรเลย ไม่ต้องแก้ให้เจ็บตัวหรอกค่ะ
ของเราเอียงน่าเกลียดกว่านี้เยอะเลยคะ
ของเราเบี้ยวกว่าใครอีก 90องศาเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย cymcym เมื่อ 2013-1-17 16:23
ของเราเอียงน่าเกลียดกว่านี้เยอะเลยคะ ...

ดูรูปได้ในกระทู้

[รีวิวจมูก] จมูกจาก เซเลปคลินิคคะ 3 เดือน
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=58320
อย่าเครียดเลย  ของเราเอียงโคนหว่างคิ้วนิดนึงเหมือนกัน  ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่มีใครรู้
ต้นฉบับโพสต์โดย paz เมื่อ 2013-1-20 01:06
อย่าเครียดเลย  ของเราเอียงโคนหว่างคิ้วนิดนึงเหมือนก ...

ทำจมูกที่ณรวี หรือครับ
ไม่ได้เอียงจนผิดสังเกต และไม่น่าเกลียดเลยค่ะ โอแล้วนะคะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-20 01:24
ทำจมูกที่ณรวี หรือครับ

เราทำที่ยันฮี  และตอนนี้จมูกเริ่มเข้าที่และโอแล้วล่ะ  
เอียงเห็นชัดคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้