ดู: 85597|ตอบกลับ: 352
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ในที่สุดก็เลือกทำตา 2 ชั้น ที่ เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
พลอยได้สมัครกิจกรรมตา2ชั้น  ทาง   http://www.facebook.com/mekobeauty
        ก่อนอื่นขอบอกเลยว่า  พลอยเป็นคนต่างจังหวัด  ก็ไม่เคยรู้จักเมโกะ  และ   ไม่เคยทำศัลยกรรมใดๆเลย   พลอยก็ศึกษาประวัติของเมโกะ  และเรื่องราวต่างๆ  ทั้งข้อดี,ข้อเสีย / ผลกระทบ  ว่าเป็นอย่างไร  ทั้งในเวปดั้งโด่ง  มีดหมอ  ซิลิโคนคลับ (พึ่งเปิดใหม่)  และ ค้นหาข้อมูลจากเวป  google  นานพอสมควร  และ  ที่ปรึกษาที่ดีที่สุด  ก็คือครอบครัวของพลอยเอง  พลอยเป็นคนต่างจังหวัด  แต่พ่อ  เป็นคนกรุงเทพ  
พลอยก็เลยถามพ่อว่า   รู้จักเมโกะไหม  เริ่มแรกพ่อก็บอกไม่เคยได้ยินน่ะ....อืมมม (จะให้เราทำไหมนี่ๆๆ......)
        พลอยก็เลยเปิดเวป  http://www.mekoclinic.com  ให้พ่ออ่านดู  พ่อพลอยก็ดูแผนที่  และบอกว่า  รู้จัก  เคยเห็นและผ่านบ่อยๆๆ  เพราะตอนนั้นพ่อกำลังเรียนหนังสืออยู่  ก็นั่งรถผ่านไปผ่านมา  ก็รู้ว่าเมโกะอยู่ตรงตามแผนที่นั้น  พ่อว่ามีมาประมาณ30ปีแล้วมั่ง  อาคารสวยๆ  แต่ไม่รู้ว่าชื่ออะไร  ณ  ตอนนั้น  รถไฟฟ้าก็ยังไม่มี,  ขนส่งหมอชิตเก่า  ก็อยู่แถวจตุจักร  แล้วย้ายไปหมอชิตใหม่  สมัยก่อนยังไม่เจริญเท่านี้  
จากคนที่ไม่เคยกลัว  และไม่มีความรู้  ก็เกิดความกลัวขึ้นมา  ว่า  การทำศัลยกรรมมีทั้งข้อดี  และข้อเสีย  ถ้าเลือกทำที่ดีก็ดีไป  แต่เลือกทำในที่ไม่ดี  จะเกิดผลกระทบตามมา  จึงทำให้พลอยเริ่มวิตกกังวลไปใหญ่  เพราะ  ตา  เป็นอวัยวะที่สำคัญมาก  หากทำไปแล้ว  ไม่สามารถกลับให้เป็นเหมือนเดิมได้
       พอพลอยได้ศึกษาข้อมูลแล้ว  ก็มีความมั่นใจว่า  ที่เมโกะเป็นที่เสริมความงามที่ดีแห่งหนึ่ง  เพราะเปิดมายาวนาน  มีดาราไปทำ  มีการโฆษณาทางTV  และดูผลงานของคุณหมอมนัสแล้ว  ส่วนตัวคิดว่า  ทำออกมาแล้วสวย   จึงทำให้พลอย  มีความมั่นใจขึ้นมาในระดับหนึ่ง

- สาเหตุที่อยากทำตา2ชั้น
      เพราะว่า  ตาของพลอยไม่เท่ากัน  จึงทำให้พลอยไม่มีความมั่นใจในตัวเอง  และเวลาถ่ายรูป  ก็ต้องเอียงหน้าอยู่เสมอ
และ  ช่วงที่หาคะแนนโหวต  เป็นช่วงหยุดซัมเมอร์พอดี  ก็ลองสมัครดู  ดีกว่านั่งเล่นเกมส์  คิดแล้วไม่มีประโยชน์  จึงสนใจมาหาคะแนนโหวตดีกว่า  ตอนแรกก็ไม่มั่นใจเท่าไหร่  ว่าจะได้หรือไม่  ผลออกมาอย่างใด  ช่วงแรกๆพลอยก็หาคะแนนทั้งวันทั้งคืน  เช้า  เย็น  บ่าย  ค่ำ  ตั้งใจหาคะแนนเต็มที่  

- เลือกหาคลินิกที่เหมาะสม ดุหมอที่มีความเชี่ยวชาญ
        -  มีประสบการณ์  ประกอบกิจการมานาน  ถ้าไม่มีผลงานออกมาดี  คลินิกก็อยู่ไม่ได้นาน  เพราะไม่มีลูกค้าเข้ามา  

- สุดท้ายตัดสินใจมาทำที่เมโกะ
       เปิดกิจการมานาน  มีชื่อเสียง  เป็นที่ยอมรับในแวดวงสังคมไทยที่หนึ่ง  และผลโหวตออกมา  ทำให้พลอยได้รางวัล  ทำตา2ชั้น

- ช่วงระหว่างทำรุ้สึก
        ก่อนเข้าห้องผ่าตัด  ก็รู้สึกกลัวพอสมควร  แต่ก็พยายามไม่คิดอะไรมาก  ก็เข้าห้องผ่าตัด  คุณหมอก็ให้กินยา 1 เม็ด  (ยาคลายเครียด)  สักพัก  ก็ให้นอนบนเตียงผ่าตัดก่อนฉีดยาชา  ที่ตา  คุณหมอก็ใช้เทคนิคและจิตวิทยา  ชวนพลอยคุย  และให้กำลังใจ  เอาใจใส่  พูดว่าไม่ต้องกังวล  ตอนฉีดยาชา  ไม่เจ็บน่ะ  เหมือนมดกัดนิดๆ  ตอนนั้นพลอยก็หลับตา  ก็ไม่เจ็บจริงๆ  หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มทำการผ่าตัด  ทำตา2ชั้น
ช่วงระหว่างผ่า  พลอยก็รู้สึกตัวอยู่    คุณหมอก็ทำการผ่าตัด  จนเสร็จเรียบร้อย  ประมาณ 1 ชั่วโมง

- ช่วงหลังทำ ไป 1-3 วัน รู้สึก  
        เมื่อผ่าตัดเสร็จแล้ว  คุณหมอก็ให้ยา  มากิน  เช้า  กลางวัน  เย็น  ครั้งละ2 เม็ด  พลอยก็ส่องกระจกดูผล  ( เพราะว่าหลังผ่าตัดก็ยังลืมตาได้อยู่  )  ก็เห็นเป็นรูปรอยเย็บแผลเป็นตะเข็บยาว  ทั้ง2ข้าง  มีอาการตึงๆที่บริเวณตาที่ทำ  ไม่มีอาการเจ็บปวดใดๆเลย   คุณหมอก็ให้ล้างแผลตอนเช้าทุกวัน  วันละครั้ง  และทายาหลอด  ทำให้แผลหายเร็วขึ้น  ข้อควรระวัง  อย่าให้โดนน้ำ  และเรื่องอาหารการกินต่างๆ  ก็ระวังบ้าง

- ช่วง 4 - 6 วัน รู้สึก
        ก็ค่อยๆดีขึ้น  ไม่บวม  อาการบวมก็น้อยลง  

- หลังตัดไหม รู้สึก
ในการตัดไหมไม่มีความรู้สึกเจ็บใดๆเลย  คุณหมอบอกว่า  สามารถโดนน้ำได้แล้ว  และค่อยๆๆดีขึ้น  จนถึงทุกวันนี้
อยากทำตาสองชั้น อ่ะ เห็นเธอทำแร๊ว ออกมาสวยมากเรย ถ้าเราไปทำกลัวจะออกมาไม่สวยเหมือนเธอ
พลอยบีกฌ้อไปทำมาแร้วว่างๆไปดูบ้างน้า
น่ารักกว่าเดิมค่ะ
ดีใจด้วยนะคะ
แล้วทำตานี่ถ้าสองชั้นอยู่แล้วทำให้ตาดต
หรือตายาวได้มั้ยคะ
348#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 23:07:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Krishna ตั้งกระทู้

เหๆๆ  ไม่เหมือนหรอกค่ะ  ห้าๆ

ไม่ดึงน่ะ  แต่อยากให้โด่งๆๆกว่านี้อีกอ่ะค่ะ  อิอิ (ตัดปีกจมูกดีไหมค่ะ)
ต้นฉบับโพสต์โดย noospooky เมื่อ 2011-4-1 13:41

^
^
^ เหมือนลูกครึ่งเลยครับ เหมือน ซีแนมAF1 จริงๆๆๆ
เอ่อ...เสริมจมูกกับหมอมนัสที่เมโกะ มันดึงหัวตาด้วยรึเปล่า รู้สึกเช่นนั้นป่ะ? คุณพลอย...
346#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 14:10:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noospooky เมื่อ 2011-4-1 14:14

อัพเดตปัจจุบันจ้าๆ  

555.jpg (290.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

345#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 13:41:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ม่ะก่อนหน้าหมวยค่ะ    แต่ตอนนี้หายหมวยแล้ว....(แอบคิดถึงหน้าหมวยๆๆ  แหะๆ)   

ขอบคุณที่ชมน่ะค่ะๆ   
344#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 13:40:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ peachiiza ตั้งกระทู้

ไม่ขนาดนั่นหรอกค่ะ......แหะๆๆ

ขอบคุณที่ชมน่ะค่ะ...แวะมาเยี่ยมกานบ่อยๆๆน๊า...
รูปภาพคุณพลอยก่อนทำตาสองชั้นและเสริมจมูกดูหมวยๆน่ารัก แบ๊วๆ แต่พอหลังทำ สวยขึ้นมากมีประกายตาขึ้นครับ...    แต่ อ้วนขึ้นรึเปล่าอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย noospooky เมื่อ 2010-7-4 22:40
ปัจจุบัน 45 วันแล้วค่ะ

เหมือนนูนา กวนมึนโฮเลยคับ
341#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 02:21:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Rezehn ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ

340#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 02:19:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Okisang ตั้งกระทู้

ขอบคุณที่ชมค่ะ

สนใจสอบถามได้ค่ะ

หรือ  โทรสอบถามที่คลีนิคได้เลยค่ะ  คุณหมอใจดีสุดเยย  
339#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 02:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ วรรร ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
338#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 02:17:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ manx69 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
337#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 01:48:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ giftdoramon ตั้งกระทู้

ถ้าทำใหม่ๆๆจะเป็นรอยแน่นอนค่ะ

แต่ถ้าผ่านไปสักพัก  เพราะตา2ชั้น  เข้าที่จิงๆ  ต้อง1ปีค่ะ

ตอนนี้  ตา2ชั้นพลอย  เนียนมากๆๆค่ะ  ธรรมชาติมาก  ไม่มีใครดูออกว่าทำมา  รับรองค่ะ
ทำกับหมอคชินทร์ ก้อสวยดีนะคัฟ เป็นธรรมชาติดีคัฟ
ทำทีเมโกะแพงมากเลยถามแล้วประมาณ 20000
เลยไปทำที่ หมอ อรรถพร 7500
ตามที่เห็นในรูปค่ะ 13 กพ54 ก็ครบ 1 เดือนค่ะ
ในรูป 3 อาทิตย์ค่ะ
ชอบมากค่ะ ตาเราคล้ายกันเรยนะคะ
พี่กำลังหาที่ทำตา 2 ชั้นอยู่พอดี

จมูกก้อสวยค่ะ ธรรมชาติมากๆ

ถ้าต้องการทำกับคุณหมอมนัสต้องไปที่สาขาไหนคะ?

ตาสวยมากเลยค่า คุณหมอทำเนียนจิงๆ
331#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-28 12:47:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ giftdoramon ตั้งกระทู้

สวัสดีค่ะ..........ยินดีให้คำปรึกษาค่ะๆ

ประมาณ2เดือน  น่าจะโออยุ่ค่ะ.....จะเริ่มยุบ   โอเคค่ะ

รอยแผลเป็น  เริ่มจางลงค่ะ......แต่ต้องรอเวลานิดนึงค่ะ เพราะ  ทำตา2ชั้น  คุณหมอมนัส บอกว่า  ต้องรอให้เข้าที่จริงๆ 1 ปีค่ะ  

ตอนนี้พลอยทำตา2ชั้น  ได้ประมาณ 7 เดือนแล้วค่ะ...รอยกรีด  เริ่มจางลง เป็นปกติแล้วค่ะ....ตอนนี้ก้อเริ่มรอดูผลอยู่ค่ะ
สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาหน่อยค่ะ
พอดีเราจะทำตาสองชั้น ช่วงปิดเทอมนี้อะค่ะ
เห็นพลอยทำมาแล้วสวยดี ก็เลยว่าจะไปทำกับหมอมนัสอะค่ะ
อยากถามว่า.. มันจะเป็นรอยแผลเป็นมั้ยค่ะ แบบว่าตอนหลับตามันจะเห็นรอยเย็บมั้ยคะ
พอดีเราว่าจะแอบเพื่อนไปทำ หุหุ ปิดเทอมไป 2 เดือน มันจะเนียนมั้ยคะ

แล้วเราจาเข้ามาคุยใหม่นะคะ บ๊ายบายจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้