ดู: 1369|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Help me! pls ปรึกษารุ่นพี่ ค่ะ ( การเย็บเเผลผ่าตัดตาสองชั้น )

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกคน หนูได้หาข้อมูลการทำตา พร้อมปรึกษาคุณหมอแล้ว
ถึง ผลข้างเคียง การเตรียมตัว การดูแล และก็จิตใจ

แต่หนูค่อนค้างสงสัยว่าทำไม การเย็บเเผล ของหนู มันแปลกๆ จนสังเกตได้
ตามรูปเลยค่ะ เย็บไหมลอยๆ ไม่ได้เย็บติดกับรอยกรีด จนมีพี่ที่ทำมาเค่าทัก

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  มันก็ยังไม่ใช่เวลาในการคาดเดา รูปทรง

ขอคำแนะนำจากพี่ๆที่เคยทำมาด้วยค่ะ หนูเห็นเเผลทุกคนปกติดี TT

image.jpg (177.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ใจเย็นนะคะ ของเราทำมา 8 วันยังดูบวมยุเลยคะ ทำตาใช้เวลาคะ เราเห็นบางคนเย็บแผลน่ากลัวมาก แต่ออกมาสวยก็มีคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ เราคนนึงก็ทำตาคะ
บวมอยู่ยังดูไม่ออกค่ะ การบวมของแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ ใจเย็น ๆ ค่ะ
จขกทหมายถึงเย็บไหมทีละปมเว้นช่วงตรงแผลใช่ป้ะคะ หรือเย็บแบบรอยตะขาบ(แบบสอย)? การเย็บมันมีหลายเทคนิคอ่ะจ้า แล้วแต่ความถนัดของแพทย์แต่ละท่าน ดูแล้วแผลจขกทยังบวมอยู่จ้ะ เลยทำให้ไหมที่เย็บไว้ดูตึงขึ้นก็ได้นะคะ ใจเย็นๆน้า
ที่ทำมาไม่เป็นแบบนี้นะ แค่บวมนิดหน่อย รอยเย็บก็ไม่เหมือนกัน
เพิ่งทำมาได้ 3 วันเหมือนกันคะ

แต่ตาหายบวมแล้ว เหลือแต่รอตัดไหม

หมอเขาบอกอย่าเพิ่งคาดเดารูปทรง

ต้องรอ 45 - 60 วัน จะเข้าที่ คะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ออกมาดีค่ะ
จขกท หายไปไหนแล้วคะ แผลเป็นยังไงบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้