12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: leedonghee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แผลกรีดตาใครเป็นแบบนี้บ้างคะ ? น่าเกลียดอ่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-17 06:08

ลองสูตรผมไหมครับ รอยแผลจางลงและนิ่มขึ้น ผมใช้ครีม Shilingmen ของคังเซนเคนโกอ่าครับ ทาแผลบางๆ ระวังเข้าตานะครับมันเป็นครีมบำรุงผิวไม่รู้ทาใกล้ๆตาได้เปล่า แต่ผมก็ทานะ เพราะเมื่อก่อนโดนท่อไอเสียที่ขาก็ทาตัวเนี้ย ทุกวันนี้ไม่มีรอยเลย อีกอย่างคือบางคนใช้แล้วแพ้นะครับสิวขึ้นผดขึ้นเห็นเค้าบอกมานะ แต่ผมไม่เป็น น่าจะเข้ากับสภาพผิวผม ถ้าจะลองก็ลองหายืมคนที่เคยใช้ทาดูก่อนนะครับ อย่าพึ่งซื้อเลยมันแพงพอสมควรเพราะกระปุกมันใหญ่ เห็นเค้าบอกว่ามันมีส่วนผสมของบัวหิมะ ยังไงก็หายไวๆนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ตอนทามันจะเย็นๆตานะครับ  โพสต์ 2012-12-17 05:56
ตอนทามันจะเย็นๆตานะครับ  โพสต์ 2012-12-17 05:56
เราเข้าใจเลยค่ะ เพราะเราเจอปัญหาเดียวกันเลย
ข้างนึงทำเนียนสวย อีกข้างนี่แย่มาก ทำต้นเดือนแก้ข้างขวาปลายเดือนเพราะหมอเย็บแผลไว้สูงตาเลยเหลือก
พอรอบสองชั้นตามันไม่ตกลงมา ยังรั้งๆอยู่ เพราะพังพืดด้านในมันยึดติดกันแล้ว ลืมตาแล้วตาไม่เท่ากันด้วย
เครียดมาก ส่องกระจกทีไรจะร้องไห้ทุกที
รพ.รับผิดชอบไหมคะ  ถ้าไม่   รพ.จะยอมเสียชื่อหรือ?  ดังด้วย  ลองคุยหาทางแก้ไขก่อนนะคะ   ตอนทำตามีข้อตกลงเป็นลายลักอักษรไหม?  
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-12-16 14:06
ทำที่ไหนมาครับ

ยันฮีค่า กะหมอกรีตชาติ
ใช่ครับ เห็นด้วยทฺกประการ ! เหมือนตายทั่งเป็น! เป็นเรื่องจริง
ผมก็พลาดจากศัยกรรม เก็บริ้วรอยตีนกา ทั่งแผลเป็นทั่งรอยแดง
เห็นแล้วเจ็บปวด แทนที่จะเก็บริ้วรอยตีนกา กลับเพิ่มรอยขีดยาวเป็นเหมือนตีนตาถาวร
เห็นโดยไม่ต้องยิ้ม ! เห็นรอยก็อดด่าหมอในใจไม่ได้ บางทีส่องกระจก
ก็ด่าหมอ พูดกับตัวเองว่าไม่น่าเลย.
อยากจะทำโพส์ แต่ลงรูปไม่เป็น รูปมันใหญ่ไป ไม่รู้จะทำให้มันเล็กอย่างไร
เพราะกรณีผม น่าจะเป็นตัวอย่างได้บ้าง เพราะเข้ามาไม่เห็นมีใครทำศัยกรรมเดี่ยวกับผม
คือการเก็บริ้วรอยตีนกา หมอจะกรีด ตรงหางตา และจะเย็บหรืออะไรอยู่ข้างใน
จากนันก็เย็บคืน  ถ้าเรายิ้มจะไม่มีรอยหยักจากตีนตาเลย! แต่หมอทำแผลยาวมาก
ตอนทำเสร็จใหม่ๆก็ไม่ได้ดูกระจก พอกลับไปบ้านเห็น กรี๊ดดดดดบอกมาเลยคะ!
ตอนนี้ก็ได้แต่ยิงเลเซอร์วีบีม (รักษารอยแดง) ยิงครั้งละ 1000บาท ยิงมาได้ 9ครั้งแล้ว
ทำตอนใหน? จำได้ว่าตัดไหมก่อนไปดูคอนเสริดเลดีกากา1วัน
สรฺปว่าเป็นกำลังใจให้นะครับ ตอนผมอยู่บ้านก็ใส่แว่น ไม่อยากให้พ่อแม่เห็น ตอนมาทำงานก็แป้งพับ
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2012-12-26 19:57
ใช่ครับ เห็นด้วยทฺกประการ ! เหมือนตายทั่งเป็น! เป็นเร ...

ทำตาที่ไหนมาครับ
เห็นชื่อหมอแล้วไม่แปลกใจเลยค่ะ ชุ่ยมากกกกกคนนี้ จมูกแรกเราก็เอียงกะเท่เร่ ทุเรศสุดๆ ใครๆก็ว่าเอียง พอไปหาหมอๆบอกไม่เอียงๆ ขยาดมากกกกะหมอคนนี้  ลองหาหมอเก่งๆแก้ดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ทำตาที่หมอชาลี ประชาราชบำเพ็ญ5
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 20:48:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-17 05:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-17 06:08

ลองสูตรผ ...

ขอบคุณนะคะ  สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจ  
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 20:53:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-12-26 21:22
เห็นชื่อหมอแล้วไม่แปลกใจเลยค่ะ ชุ่ยมากกกกกคนนี้ จมู ...

จมูกด้วยเหมือนกันค่ะ เค้าก็บอกว่าไม่เอียงเหมือนกัน วันที่ไปตัดไหมตา ดูเสร็จไม่พูดอะไรเลย
คงละอายผลงานตัวเองมั๊ง
เราดูยังมันก็ไม่เท่ากัน

รอยกรีดตาตรงช่วงหัวตา กรีดเลยออกมาด้วย มันไม่ซ่อนเป็นรอยพับ

ถึงไปแก้ใหม่ รอยนี้ก็ไม่หายไปค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 20:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กอบแก้ว เมื่อ 2012-12-19 21:13
รพ.รับผิดชอบไหมคะ  ถ้าไม่   รพ.จะยอมเสียชื่อหรือ?  ดังด ...

ก้อมีค่ะ แฮ่ะ ๆ แต่จำไม่ได้อ่ะค่ะ ตอนนั้นคิดแต่จะสวยอย่างเดียว อีกอย่างก็ไว้ใจความเป็นมืออาชีพ
ของคุณหมอที่อยู่ที่นั่นมานานมากกกกกกกก  

แต่เดี๋ยวจะลองโทรไปเช็คค่ะ ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ

ด้วยเหตะนี้กระมัง เลยไม่ได้ไปไหนซักที
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กอบแก้ว เมื่อ 2012-12-29 14:17

ลองติดต่อดูก่อนนะคะขอแก้กับหมอท่านอื่นดูนะ   แต่เป็นที่เดิม   หมอที่ทำเราหลุดจะได้คิดเป็นว่าคนไข้ไม่อยากแก้กับหมอคนเดิม (ไม่มั่นใจ )   เพราะพี่เคยโทรถามรับประกัน 1ปี ยังไงร.พ.ต้องรับผิดก่อน      ติดตอได้ผลอย่างไร?  ช่วยโพสด้วยนะจ๊ะ   
เฮ้อ.....ดีแล้วค่ะ มาบอกๆ กันจะได้ไม่ต้องมีใครรับกรรมกับหมอแบบนี้อีก ขอบคุณมากๆ ค่ะ
เราก็เคยเป็นค่ะ เป็นคีลอยด์ จากการทำตา 2 ชั้น (กรีดและเอาไขมันออก) กลับไปให้หมอดูนะคะ  แล้วหมอจะฉีดยาให้คีลอยด์ยุบลง  เราฉีดประมาณ 2-3 เข็ม จำไม่ได้แน่นอน หลายปีแล้ว  ต้องใช้เวลา เป็นปีๆค่ะ รอยถึงจะจาง แผลจะสวยขึ้นเอง  ต้องใจเย็นมากๆ จะดีขึ้นแน่นอน
เราก็ทำกะหมอกรีชาติมาน่ะ แต่รอยเย็บไม่มีปัญหา มีปัญหาตรงที่ชั้นตาใหญ่ไปนิสสสสนึง และกรีดลก แต่พึ่งแค่ 15 วันเอง
เพื่อน ๆ ที่ทำมาแล้วแชร์ขอมูลหน่อยค่ะ ว่ามันจะลดลงประมาณกี่เปอร์เซ็นต์เหรอค่ะ กังวลมากเลย
ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่ต้องหน้าพังกับหมอคนนี้ กรีชาติแห่งยันฮี ฝากรอยเย็บที่ปีกจมูกไว้เป็นตะเข็บแนวยาว หมอบอกจะหายใช้เวลา 6 เดือน นี่รอมา 4 ปีละยังไม่หานสักนิด ส่องกระจกก็ร้องไห้ เพื่อนเตือนเพื่อนๆ เลือกหมอดีๆนะครับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงซะ จะได้ไม่เสียใจครับ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ..อย่าเครียดมาก..ขอให้ได้เจอคุณหมอฝีมือดีๆมาเยียวยาให้สวยกว่าเดิมนะคะ..ลองอ่านในรีวิวต่างๆ ดูก็ได้ค่ะ..
มีเพื่อน ๆ หลายคนในที่นี้ไปทำมาแล้วสวยดี..ลองขอคำปรึกษาเขาดูได้นะคะ หลายคนใจดีแบ่งปันข้อมูล
ส่วนเรา ยังไม่เคยทำศัลกรรมใดเลย..บนใบหน้า กำลังศึกษาข้อมูลอยู่เช่นกันค่ะ
เพราะเมื่อ 10 ปีก่อน..เราเคยไปลดความอ้วนที่โรงพยาบาลนี้มาแล้ว
ไม่ประทับใจสุด ๆ ให้ คนไข้ ที่มารอปรึกษาคุณหมอ เข้าพบหมอทีเดียวพร้อมกัน 8-10 คน
แล้วคุณหมอจะพูดให้ฟังรอบเดียวพร้อมกันเลย (เกิดมาพึ่งเคยเห็น)..แต่คิดเงินเหมือนปรึกษาทีละคน หุหุ
..วันนั้นก็ได้ยากลับมากินก่อนนอน (ยาลดน้ำหนัก)..ปรากฎว่า ตกดึกปวดหัวแทบชักตายให้ได้เลย..ทรมานมาก
ตอนเช้าโยนยาทิ้งถังขยะ..เข็ดแล้วโรงพยาบาลแห่งนี้ เราไม่ขอไปอีกเลยค่ะ
คอมเม้นด้านศัลยกรรมแต่ละคนที่พูดถึงก็มีแต่ด้านลบเป็นส่วนมาก
ไม่ประทับใจ..จบค่ะ
หมออะไรอะครับ แย่มากๆเปิดคลีนิคได้ยังไง ผมว่าจะไปทำเหมือนกันกำลังศึกษาข้อมูลอยู่
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-3 20:58:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Domonkung เมื่อ 2013-1-18 12:31
ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่ต้องหน้าพังกับหมอคนนี้ กรีชาติแ ...

ไปแก้จมูกมารอบสองแล้ว ก็ยังออกมาเหมือนเดิมค่ะ หมอเค้าบอกว่า ของเดิมของเราเนื้อสองข้างไม่เท่ากัน เราเอารูปเก่า ๆ ที่ถ่ายไว้มาดู ก้อไม่เห็นว่าไม่เท่ากันตรงไหน มีแต่รูปที่เค้าถ่ายแหละที่ไม่เท่า

แต่ถึงไม่เท่า หมอก็ต้องหาวิธีแก้ไข ถ้าเห็นตั้งแต่แรกก็น่าจะบอก ว่าจะออกมาแบบนี้ เจ็บตัวไปสองรอบแระ เซ็งมาก เหมือนหลังคาบ้านสองข้างเอียงไม่เท่ากัน
เห็นใจครับ ยังไงก็ลองไปปรึกษาเลเซอร์ดูนะครับ
แผลน่ากลัวมาก หมอห่วยมากค่ะ ยังไงสู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้