ดู: 3325|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีรอยที่ดั้งช่วยเข้ามาดูให้ทีครับ

[คัดลอกลิงก์]

1.ผมเสริมจมูกที่สยามคลินิค ได้ 1 อาทิตย์แล้วอาการบวมลดลงเรื่อยๆครับคงเหลืออาการช้ำบริเวณเปลือกตาใต้ตา ซึ่งคาดว่าเดี๋ยวคงหายแต่กังวลรอยช้ำที่บริเวณสันอ่ะครับ วันไปตัดไหมคุณหมอจับดูละบอกว่าเป็นเหมือนเส้นเลือดแตกเฉยๆบนผิวหนังให้รอเดี๋ยวหายไม่ต้องกังวลแต่ผมอยากทราบว่ามีวิธีทำให้จางหรือหายไวๆไหมครับ เพราะอยากออกไปข้างนอกเต็มทีแล้ว พวกใต้ตายังพออาศัย concealer ได้ tt
ปล. รอยนี้มันมาประมาณวันที่สองหลังทำอ่ะครัย ช่วงแรกเข้มกว่านี้ แต่ผมสังเกตว่ามันจางลงเข้าหาตรงกลาง
2.หากอาการบวมผมยังคงเหลือจะทาน danzen ต่อได้ไหมครับ เพราะที่คุณหมอให้มาหมดแล้ว แต่คิดว่ายังไม่ลดบวมดี ตอนแรกผมบวมมากเลยครับ

ขอบคุณครับผม
เดี๋ยวก็หายครับ ของผมก็เคยเป็น
เคยเห็นน้องที่ไปเสริมจมูกมา ก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ หมอเอาออกให้ทันทีอ่ะ แล้วค่อยมาเสริมใหม่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 07:22:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-5-15 00:16
เคยเห็นน้องที่ไปเสริมจมูกมา ก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ หมอเ ...

กรรม ของผมคุณหมอดันบอกไม่เป็นไร ไม่ต้องกังวล
ทำไงดีครับ เริ่มจะกังวลแล้ว tt
ไม่ทราบว่าเคสนั้นคุณหมอแจ้งไหมครับว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 07:23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kankantapat เมื่อ 2014-5-14 23:38
เดี๋ยวก็หายครับ ของผมก็เคยเป็น

จริงหรอครับ แล้วใช้เวลานานแค่ไหนถึงหายอ่ะครับ
ได้ทำไรเพิ่มเติมไหม ผม เข้าวันที่ 9 แล้ว ยังไม่หายเลย tt
ปกติครับ ใจเย็นๆๆ มันจะค่อยๆๆหายเอง
ปกติครับ ใจเย็นๆๆ มันจะค่อยๆๆหายเอง
หายไวๆ นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 10:04:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tzaa เมื่อ 2014-5-15 07:36
ปกติครับ ใจเย็นๆๆ มันจะค่อยๆๆหายเอง ...

จริงหรอครับ ได้ยินแบบนี้ก็สบายใจเยอะขึ้นครับ แล้วต้องใช้เวลาประมาณเท่าไรอ่ะครับ มีวิธีทำให้หายไวขึ้นไหมครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 10:04:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wblue เมื่อ 2014-5-15 09:34
หายไวๆ นะคะ

ขอบคุณนะครับ TT
กินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกช่วยได้ค่ะ ลองรอแบบคุณหมอบอกก่อนว่าเพราะเพิ่งทำมาคงต้องให้เวลากับแผล
ใจเย็นๆค่ะ เดียวก็ดีขึ้นเองค่ะ สู้ๆค่ะ
กินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกช่วยได้ค่ะ ลองรอแบบคุณหมอบอกก่อนว่าเพราะเพิ่งทำมาคงต้องให้เวลากับแผล
ใจเย็นๆค่ะ เดียวก็ดีขึ้นเองค่ะ สู้ๆค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 11:46:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-5-15 10:39
กินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกช่วยได้ค่ะ ลองรอแบบคุณหม ...

ขอบคุณครับผมก็ทานน้ำมะพร้าวกับแคปซูลบัวบกอยู่ อยากหายไวไวมาก พักจนเหนื่อย
หายยไวๆนะคับ ตอนนี้ผมก็เหลือรอยช้ำตรงหัวตาเหมือนกัน ไม่หายสักทีT T
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 12:52:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย CC_CONAN เมื่อ 2014-5-15 11:48
หายยไวๆนะคับ ตอนนี้ผมก็เหลือรอยช้ำตรงหัวตาเหมือนกั ...

ผมก็ยังมีรอยช้ำครับ 9 วัน แล้ว เห้อออ ไปไหนไม่ได้เลย T^T
ต้นฉบับโพสต์โดย Beinghpless เมื่อ 2014-5-15 07:22
กรรม ของผมคุณหมอดันบอกไม่เป็นไร ไม่ต้องกังวล
ทำไงด ...

ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าเพราะอะไร น้องคนนั้นจะมาตัดไหมวันที่ 7 พอเค้าเข้าไปพบหมอ หมอก็ถอดจมูกออกเลยอ่ะ ได้ยินแค่ว่าพยาบาลบอกให้ค่อยมาเสริมใหมภายหลัง ก็เลยไม่ทันได้ถามน้องเค้าค่ะ กลับก่อน บริเวณที่ช้ำบนจมูก สีออกแดงเหมือนของน้องคนนั้นเลยคิดว่าจะเป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ อาจจะไม่เป็นไรก็ได้นะคะ มันคนละเคสกัน ลองไปปรึกษาหมอดูนะคะ
รอยช้ำธรรมดา ไม่ใช่รอยแดงเวลาจมูกทะลุ เดี๋ยวก็หายครับ ของผมเสริมตัดปีกแต่งปลายทุบกระดูกกับหมอสุชาติ แดงประมาณนี้เลยครับ หนักกว่านี้ด้วย ตามไปยันขอบตา ตอนนี้จางเกือบหมดแล้วครับ
รอยช้ำธรรมดา ไม่ใช่รอยแดงเวลาจมูกทะลุ เดี๋ยวก็หายครับ ของผมเสริมตัดปีกแต่งปลายทุบกระดูกกับหมอสุชาติ แดงประมาณนี้เลยครับ หนักกว่านี้ด้วย ตามไปยันขอบตา ตอนนี้จางเกือบหมดแล้วครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-17 10:03:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lookkaewkay เมื่อ 2014-5-16 05:40
รอยช้ำธรรมดา ไม่ใช่รอยแดงเวลาจมูกทะลุ เดี๋ยวก็หายคร ...

วันนี้วันที่ 11 ยังอยู่อยู่เลยครับ ไม่ทราบว่าเคสคุณใช้เวลาประมาณเท่าไรจะจางลงมากอ่าครับ

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันค่ะดิฉันเป็นยิ่งกว่าคุณอีก พึ่งทำมาได้9วันแล้วอักเสบแดง  โพสต์ 2014-5-17 14:39
พอไปหาหมอหมอบอกว่าอักเสบต้องดูดเลือดออก ฉีดยาและให้ยามากินค่ะ ตอนนี้ก้อรอดูอาการ เครียดมากเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้อากทรบวมลดลง เหลือแต่รอยแดงเหลื่อง ที่จมูก แล้วเวลาเจ็บรู้สึกจมูกมันชาๆๆๆและแข็งๆๆคุณเป็นบ้างไหมค่ะ ?
เป็นเหมือนกันค่ะ ใช้เวลานานมาก ของเค้าเกือบเดือนถึงจะหาย ถามหมอหมอบอกว่าเนื้อเราบาง ต้องใช้เวลาค่ะ แต่ไม่เป้นอะไรค่ะ อย่ากังวล

แสดงความคิดเห็น

ของเราเดือนกว่าแล้ว ยังไม่หายเลย//อยากรู้ว่ามันเกินจากอะไร  โพสต์ 2014-5-18 19:29
ของเราเป็นรอยแดง เป็นลักษณะเส้นเลือดแดง ฝอยๆ หลังจากแกะพาสเตอร์ยา ออก ตั้งแต่วันที่ 4 จนปัจจุบันนี้ ได้ 1 เดือนกับอีก 8 วันแล้ว ยังไม่หายเลย เป็นกังวลเหมือนกัน แต่ก็ไม่ปวดไม่แสบ แต่มันก็เหมือนจะจางๆ ลงบ้าง จากตอนแรก(แอบคิดมากอยู่เหมือนกัน ว่ามันนานเกินไปแล้วนะ) หมอนัดดูอีกที ตอนครบ 2 เดือน เพื่อนคนไหนมีประสบการณ์ เรื่องรอยแดงนี้  แนะนำบ้างนะคะ
ของเค้า เกิดจากเนื้อบางเพราะเคยเอาซิลิโคนออก  หมอบอกต้องใช้เวลา แต่มันจะจางลงเรื่อยๆๆลงหายไปเอง  ถ้ายังไม่หายครบ 1เดือน หมอจะทำ IPL  ให้ทำให้รอยแดงหาย แต่เค้าไม่เอา ปล่อยให้หายเองตามธรรมชาติ ประมาณ 1เดือนกว่าอ่ะ
เป็นคล้ายๆกับเราเลยตอนแรกพอแกะพลาสเตอร์ที่จมูกออกช่วงแรกๆก็เป็นแบบนี้มีรอยแดงบริเวณสันจมูกไม่ต้องตกใจไปนะเดี๊ยวซัก 1-2 อาทิตย์ มันก็จะค่อยๆจางและหายไปเองตอนแรกเราก็ตกใจ ไปปรึกษาแพทย์ เขาบอกใจเย็นๆ เดี๊ยวก็หายตอนนี้เราทำได้ 1 เดือนและ รอยหายไปหมดและ ตอนนี้จมูกเริ่มเข้ารูปแล้วหล่ะ ใจเย็นๆนะ ไม่ต้องตกใจ
ของเราเคยเป็นแบบนี้ค่ะตอนเสริมได้ 2 อาทิตย์ ยิ่งโดนแดดหรือความร้อนยิ่งชัด แต่พออาทิตย์ที่ 3 จางหายไปเองค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้