ดู: 1299|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งทำจมูกมา เหมือนมีอะไรทิ่มในโพรงจมูก ปกติหรือไม่ปกติคะ?

[คัดลอกลิงก์]
ณ เวลานี้เพิ่งทำมาได้ 5วันค่ะ แต่เป็นมาตั้งแต่วันที่2แล้ว
เนื้อสันตรงระหว่างรูจมูกอ่ะค่ะ เอานิ้วแตะๆแล้วมันเหมือนมีขาซิลิโคนทิ่มโพรงจมูกด้านใน
พอไลน์ถามพนักงานเขาบอกว่ามันอาจจะบวมอยู่
เลยอยากถามเพื่อนๆที่ทำมาว่าเป็นเหมือนกันมั้ยคะ
มันไม่เจ็บนะแต่มันจะรำคาญๆแบบมีอะไรทิ่มๆหน่ะค่ะ
ทำที่ไหนคะ....รู้สึกเหมือนกันค่ะ...แต่พนักงานบอกเราว่ายังไม่หายบวมหรือหายสนิทให้ใจเย็นๆๆค่ะ
ใจเย็นๆนะคะ เคยเป้นค่ะ แต่สรุปแล้วของเรา ก็ปกตินะ หมอบอกเราแล้วว่า เราปีกจมูกไม่เท่ากันเพราะงั้นทำออกมาก็จะไม่เท่ากันแบบเดิม ตอน 3-7 วันเราก็รู้สึกมีไรทิ่มๆ สรุปก็ไม่มีไรค่ะ แค่มันบวม อ๋ออีกอย่างอย่าไปจับตรงที่เจ็บบ่อยนะคะ มันจะกลายเป้นพังพืดแผลเป็นค่ะ ห้ามแตะบ่อยค่ะ (แค่แนะนำนะ ทางที่ดีไปรอ ครบวันนัดแล้วรีบไปหาหมออีกจะดีกว่า )
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-13 07:38:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NEWSLOT ตอบกลับเมื่อ 2015-5-13 01:26
ทำที่ไหนคะ....รู้สึกเหมือนกันค่ะ...แต่พนักงานบอกเราว่ายังไม่หายบวมหรือหายสนิทให้ใจเย็นๆๆค่ะ

จิรกรคลินิกค่า คนอาจะไม่ค่อยรู้จักกันนะคะ ^^"
แต่หมอก็ทำออกมาสวยดีค่ะ ทรงตั๊กแตน ลูกศิษย์หมอสัมพันธ์ จ้า

ไปโดนแล้วไม่เจ็บแต่บางทีมันจะสะดุ้งนิดๆ จึ้กๆมีไรทิ่มข้างใน เอาคอตตอนบัทเช็ดๆข้างในมีเลือดนิดๆด้วยค่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-13 07:41:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thppoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-13 01:51
ใจเย็นๆนะคะ เคยเป้นค่ะ แต่สรุปแล้วของเรา ก็ปกตินะ หม ...

สุดท้ายมันจะหายไปใช่มั้ย
อันนี้ไม่เจ็บเวลาโดนนะคะ แต่มันจะรู้สึกจึ้กๆๆๆมีอะไรทิ่มด้านในจมูก
บางทีเอาคอตตอนบัทเช็ดเข้าไปมันมีเลือดซิบนิดๆ><"
เดี๋ยวลองดูไปก่อนเนอะ ขอให้ไม่เป็นอะไรด้วยเถิด ไม่อยากแก้ ฉีดยาเจ็บมากๆๆๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-13 07:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณที่ตอบกันนะค้า ใครเคยเป็นอีกรบกวนบอกด้วยนะคะ อาการเป็นยังไง หายเมื่อไหร่
นี่จิตตกเบาๆ กลัวต้องแก้555 มันเจ็บม้ากกกตอนฉีดยาชา เข็ดดด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้