ดู: 20284|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อาการแบบนี้ .. ใช้เส้นเลือดแตกปะคะ ??

[คัดลอกลิงก์]
พอดีวันนี้ลองฉีด  complette 1200 mg + placenta + vit c  
โดยเอา complette กับ placenta อยู่ในเข็มเดียวกัน  ฉีดแล้วเฉยมาก  ไม่รู้สึกปวดแต่อย่างใด  รู้สึกแค่เย็นวาบๆ  
และอีกเข็ม vit c 3 หลอด ผสมน้ำกลั่น 1 หลอด  ฉีดแร้วปวดมว๊ากก  แบบว่าเดินยานานมาก  เกือบๆ 15-20 นาทีได้  ต้องหยุดเปนพักๆ  เพราะปวดมากจิงๆ  
หลังจากนั้นก้อปวดตึงๆ ที่แขนตลอด  เหนือข้อพับแขนมีอาการบวมๆ  ก้อเลยไปอาบน้ำอุ่นเพื่อนที่เลือดในร่างกายจะได้หมุนเวียน (ไม่รู้เกี่ยวป่าว  ฟังเค้ามาอีกทีค่ะ)  หายปวดไปได้พักนึง  และก้อกลับมาปวดอีก(บวมกว่าเดิมเล็กน้อย)  คราวนี้ปวดหนักกว่าเดิมด้วย  จนตอนนี้ยืดออกสุดแขนไม่ค่อยได้  ปวดสุดๆ  

คำถามก้อคือ
1. อาการแบบนี้เรียกว่าเส้นแตกรึป่าวคะ ?
2. ถ้าเส้นแตกจริงๆ กลูต้าที่เราฉีดเข้าไปมันจะสูญเปล่ามั้ย  แบบว่าฉีดเข้าไปแล้วมันจะเข้าเส้นเลือดเรารึป่าว ?
3. สามารถทานยาพาราได้มั้ย ?  เพราะตอนนี้ปวดมากๆ เรยค่ะ  แขนแทบไม่มีแรงยกอะไรเรย        

ใครมีความรู้ทางด้านนี้ หรือเคยมีอาการแบบนี้ช่วยตอบหน่อยนะคะ  ตอนนี้กังวลมากค่ะ
ไม่ควรทานยาพาราอ่ะคะ มันจะไปลดระดับกลูต้าที่ฉีดไป ทำให้เสียเปล่า

ส่วนที่ฉีดแล้วปวด เพราะเดินยาไว และแรงมาก เส้นเลือดอักเสบได้ค่ะ

ถ้าแตก มันจะเป็นรอยเส้นออกมาจ้ำๆ เลยอ่ะคะ

แนะนำให้หยุดแขนข้างนั้นไว้เลยค่ะ ซัก 2 - 3 อาทิตย์ค่อยดูผล

อีกอย่าง อย่าฉีดเกิน 10ml ค่ะ สัปดาห์ละ 1 ครั้งพอ

ขนาดเส้นเลือดคนเราไม่เท่ากัน ถ้าปวดก็อย่าฝืนค่ะ

อีกอย่างวิตามินซี มันทำให้เส้นเลือดอักเสบได้ ถ้าเป็นไปได้ทานเอาดีกว่าค่ะ

อีกอย่างเวลาฉีดแล้วปวด อาจมาจากปากเข็มมันหลุดออกมาจากหลอดเลือด ทำให้ยาบางส่วนกระจายออกไปที่กล้ามเนื้อโดยไม่รู้ตัว ทำให้ปวดมาก อาการนี้ใช้เวลาหายนานมากค่ะ รอๆๆๆๆ

ไปเอาผ้าห่อข้าวสวยร้อนๆ มากดประคบนวดๆ ไปเรื่อยๆ ค่ะ มันจะลดอาการช้ำได้ค่ะ

กลูต้าไม่ว่าจะฉีดเข้ากล้ามเนื้อ หรือหลอดเลือด ให้ผลไม่ต่างกันค่ะ ขอยืนยัน

เพียงแต่การเข้ากล้ามเนื้อทำให้ปวด และร่างกายขับออกได้มากกว่าการฉีดเข้าหลอดเลือด

แสดงความคิดเห็น

ยาคลายกล้ามเนื้อก้อทานไม่ได้ใช่มั้ยคะ  โพสต์ 2011-12-4 19:31
ตัวเองให้หมอฉีดให้รป่าวจ๊ะ เราก็เคยเส้นเลือดแตกนะ เพราะผิวเราไม่ค่อยเห็นเส้นเลือด ถ้าฉีดไม่เข้าเส้นเลือด จะไม่สามรถดันยาเข้าไปได้นะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 19:34:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ffairy ตั้งกระทู้

กำ  เดินยาต่อเรยอ่ะค่ะ  ปวดก้อพัก  หายปวดก้อเดินยาต่อ  ผลลัพธ์ก้อคือ  ปวดมว๊ากกก
อาจจะไม่แตกนะคะ เพราะปกติถ้าแตก จะดันเข็มไม่เข้า
สู้ๆ นะ เอาจั๊ยช่วย งุงิ
เราเคยเส้นเลือดแตกนะ ฉีดที่ข้อมือ
แบบว่า ยามันจะไม่เข้าเส้นเลือดอ่ะ
แล้วเนื้อตรงเข็มมันจะบวมขึ้นมาทันทีเลย
แล้วก็ปวดมากกกกทันทีเลย
ตรงที่เส้นแตกบวมแบบนั้นไปประมาณ3วันได้ แต่ปวดไปประมาณ 1 อาทิตย์
เราบอกหมอให้เปลี่ยนที่ฉีดเลย ตอนนี้เปลี่ยนมาฉีดตรงข้อพับแขนแทนแล้ว
พ่อของพี่เส้นเลือดแตกในสมองซีกซ้ายเป็นอัมพฤษซีกขวา

ส่วนอา เส้นเลือดแตกในสมองตรงกลางม่องเท่งไปแล้ว

ส่วนน้า เส้นเลือดแตกซ้าย-ขวา คล้ายๆอาการเจ้าชายนิทรา

ส่วนตัวผม .....กลัวมากๆครับเส้นเลือดแตก  

แสดงความคิดเห็น

โหพี่คะ ได้ยินแบบนี้แร้วพูดไม่ออกเรย เหอๆ  โพสต์ 2011-12-5 09:46
ตอบกระทู้ Pinkmaya ตั้งกระทู้

ถูกต้องเลยคร่าาา

เค้าเคยแต่เส้นแตก มันก้อเขียวๆบริเวณที่ฉีดนะ แต่ไม่ปวดเลย
ท่าทางจะนิดเดียว (หรือชิน) -0- 55
ต้นฉบับโพสต์โดย Bchic เมื่อ 2011-12-4 23:33
ตอบกระทู้ Pinkmaya ตั้งกระทู้

ถูกต้องเลยคร่าาา

น่าจะชินมากกว่า แต่ของแบบนี้อย่าชินเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 09:48:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย LunaRung เมื่อ 2011-12-4 22:17
เราเคยเส้นเลือดแตกนะ ฉีดที่ข้อมือ
แบบว่า ยามันจะไม่ ...

ฉีดที่ข้อมือตรงชีพจรรึป่าวคะ  ปกติเค้าไม่ให้ฉีดตรงนั้นไม่ใช่หรอ  เพราะมันเปนแหล่งรวมเส้นเลือดใหญ่อ่ะค่ะ  มันอันตรายไม่ใช่หรอคะ  หรือเราเข้าใจผิด  
ต้นฉบับโพสต์โดย Ployjan_tws เมื่อ 2011-12-5 09:48
ฉีดที่ข้อมือตรงชีพจรรึป่าวคะ  ปกติเค้าไม่ให้ฉีดตรง ...

ไม่ใช่ตรงชีพจรค่ะ ฉีดตรงที่เห็นเส้นเลือดชัดๆแบบเส้นเขียวๆอ่ะค่ะ
ซึ่งสำหรับเราหายากมาก เพราะเราอ้วนอ่ะ
หมอบอกว่าฉีดตรงเส้นเลือดตรงไหนก็ได้
แต่ต้องเป็นเส้นเลือดที่ใหญ่หน่อยอ่ะค่ะ
เพราะถ้าเส้นเลือดเล็กจะเสี่ยงต่อการเกิดเส้นแตกง่ายค่ะ
อันนี้ฟังจากหมอมาอีกทีนะค่ะ
ฉีดตรงข้อมือ เห้ย ไม่ตายก็บุญแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้