ดู: 1916|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากมา คาบสำลีไว้แล้วเหมือนเนื้อหลุด เลือดออกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำมา5 วันแล้ว เห็นบอกให้คาบสำลีบ่อยๆ แผลจะหายเร็ว พอทำแล้วเหมือนเนื้อปากมันเปื่อยค่ะ เนื้อปากลอกหลุดติดสำลี พอเอาสำลีออก กลายเป็นเลือดซิปตรงแนวไหมเลย บางส่วนเป้นบางส่วนก็แห้งดี ไม่แน่ใจว่าไหมมันละลายแถวนั้นหรือเปล่าจากการคาบน้ำเกลือ

พอรอแผลแห้งสักพักก็กลายเป็นแถบดำๆเหมือนคาบเลือดเลยค่ะ  ใครเคยเป็นบ้างคะ ถ้าแถบคราบเลือดนี้ไม่เช็ดเลยร่างกายมันจะสมานแผลแล้วหายไปเองได้หรือเปล่า กังวลมากๆค่ะ เพราะโทรไปถามหมอหมอบอกถ้าเป็นคราบเลือดจะเป็นแผลเป็น พอดีบ้านไกลมากค่ะ ไม่สะดวกไปหาหมอที่ทำ
ไม่ควรปล่อยให้มีคาบเลือดนะครับ
ควรทำความสะอาดคราบเลือดให้หมดครับ
จากที่เคยทำปากมา ไม่เคยเจอกรณีที่น้ำเกลือละลายไหมนะครับ

ปากแห้งปากลอก เป็นปรกติ อยู่แล้วครับ
ถึงแม้ ไม่ได้ทำปากบาง ปากก็แห้ง ก็ลอกได้ครับ

ถ้ารู้สึกว่าปากแห้งมาก ให้ลองมาวาสลีน หรือลิปมัน แต่ต้องเป็นอันที่เปิดใหม่น่ะครับ
ป้องกันการติดเชื้อครับ

ลองดูน่ะครับ สู้ๆครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 21:48:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2014-6-21 14:36
ไม่ควรปล่อยให้มีคาบเลือดนะครับ
ควรทำความสะอาดคราบเ ...

ขอนคุนค่ะ นึกว่าคาบน้ำเกลือบ่อยๆแผลมันจะแห้งช้าซะอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้