ดู: 1176|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตา 2 ชั้น กับคุณหมอชาติชาย By แอปโซลูท

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเรามารีวิวทำตา 2 ชั้นกับคุณหมอชาติชาย ที่แอปโซลูท บิวตี้ คลีนิก สาขาทองหล่อค่ะ
ปัญหาของเราคือ เดิมทีตาเราไม่เท่ากันค่ะ อีกข้างหนังตาจะตกนิดนึงค่ะ เป็นปัญหามากเวลาแต่งหน้าค่ะ
ต้องอาศัยการติดสติ๊กเกอร์ หรือเขียนอายไลเนอร์เส้นใหญ่ๆค่ะ ก่อนตัดสินใจทำที่นี่ก็ดูรีิวิวไว้เยอะ
จนไปเจอรีวิวของน้องไขมุกพริตตี้ ที่ทำกับคุณหมอชาติชาย ชั้นตาสวยถูกใจเรามากๆเลย
เพราะรีวิวนี้แหล่ะค่ะ ทำให้เราตัดสินใจทำกับคุณหมอชาติชาย คุณหมอไม่ได้ดังแค่เรื่องหน้าอกอย่างเดียวค่ะ
ทำตา 2 ชั้น และเสริมจมูกก็สวยเหมือนกันค่ะ วันที่เราไปทำก็มีคนมาทำ Vaser กับคุณหมอด้วยค่ะ

มาถึงเรื่องตา 2 ชั้นของเราต่อนะคะ คุณหมอแนะนำให้เราทำแบบเย็บ 5 จุดค่ะ เป็นเทคนิคของคุณหมอ
จะทำให้ชั้นตาชัดขึ้น และบวมน้อยกว่าวิธีกรีดค่ะ ราคาก็ไม่แพงมาก เราก็ตามนั้น เลือกตามที่คุณหมอแนะนำ
คุณหมอใช้เวลาทำตาเราประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ ความรู้สึกตอนกำลังทำก็ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ
กังวลมากๆตอนที่ฉีดยาชา กลัวจะเจ็บค่ะ แต่ก็ไม่เจ็บนะคะ ก็พอจะรู้สึกว่าคุณหมอจิ้มเข็มลงไปที่เปลือกตา
จะมีจิ๊ดๆบ้างค่ะ หลังจากนั้นตอนคุณหมอลงมือทำ ก็ไม่รูสึกอะไรแล้วค่ะ ชาไปทั้งเปลือกตาเลย

หลังทำเสร็จจะรู้สึกเหมือนตาเราบวมๆปรือๆ แต่จริงๆแล้วไม่บวมเลยค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นฤทธิ์ของยาชาค่ะ
พอหมอฤทธิ์ยาชาก็จะรู้สึกปวดตุ๊บๆบ้าง แต่ไม่ได้ปวดหนักค่ะ พอเรากินยาแก้ปวดก็ทุเลาลงแล้วค่้ะ
ตอนนี้ก็เกือบๆเดือนแล้วค่ะ เดี๋ยวลองมาดูรีวิวทำตา 2 ชั้นของเรานะคะ ฝากไว้เป็นอีก 1 ตัวเลือกด้วยค่ะ
สำหรับเพื่อนๆที่มีแพลนจะทำตา 2 ชั้นนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาดูกระทู้รีวิวของเราค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้