ดู: 1223|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้น จากตาปรือ กลายเป็นตาสวยตาโต กับหมอศุเมโกะคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mam0101 เมื่อ 2017-8-18 13:07

สวัสดีค้า แหม่มค้า วันนี้แหม่มมาแชร์ประสบการณ์ทำตาบนค้า โดยส่วนตัวแหม่มมีปัญหาเรื่องตาปรือ ตาเหมือนคนง่วงนอนตลอดเวลา นี่ก็คือเหตุผลที่อยากทำตาบนค้า

ซึ่งแหม่มได้ศึกษาการทำตาสองชั้น ดูรีวิวมาเยอะจนเจอเพจเมโกะ คลินิกเลยเข้าไปดูเฟสบุ๊ค และดูรีวิวจาก IG เป็นส่วนใหญ่จึงได้ตัดสินใจเลือกที่นี่ทันที เพราะมั่นใจทางเมโกะคลินิกนี้ว่าปลอดภัยจริง รับประกันคุณภาพ

แหม่มได้โทรติดต่อกับทางเมโกะค้า เพื่อนัดคิวคุณหมอ แหม่มเลือกทำตากับคุณหมอศุ แล้วก็มาถึงวันที่ทำก็ ….. รู้สึกกลัวเจ็บค่ะแต่พอทำจริงๆหมอมือเบามากค่ะไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ เจ็บนิดเดียวตอนฉีดยาชาค่ะเหมือนมดกัดค่ะหลังจากทำเสร็จก็ปกติค่ะ ไม่ได้เจ็บหรือปวดอะไรค่ะพนักงานก็น่ารักทุกคนเลยค่ะ หลังจากทำเสร็จก็พาไปนั่งประคบเย็นประมาณ 20 นาที

หลังทำผ่านมาได้ 7 วัน รู้สึกได้เลยบวมน้อยมากสบายใจ ตาสวยและดูตาโตขึ้น

การดูแลรักษาหลังทำ สิ่งที่ดีที่สุดคือ ทำตามคำแนะนำค้าก็ปกติต้องทำงานทุกวันอยู่แล้ว เลยทำตาวันนี้ วันพรุ่งนี้สามารถมาทำงานในวันรุ่งขึ้นได้เลยสบายมากเลยค่ะ ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติค่ะ แต่ก็มีปวดนิดหน่อยค้า

คนรอบข้าง ก็ทักหน้าแปลกๆ (คงไม่ชิน) แต่ว่าดูสวยขึ้น 5555 ตาโตขึ้น โดยส่วนตัวชอบมากๆ เลยค่ะ ชั้นตาชัดเส้นคมค่ะ จากเดิมที่เป็นคนตาปรือหน้าดูง่วงนอนตลอดเวลา ถ่ายรูปก็เหมือนคนง่วงตลอดไม่สวยเลย แต่ตอนนี้รู้สึกมั่นใจมาก ตาคมขึ้น ถ่ายรูปก็ดูตาโต

ที่เมโกะคลินิกมีทีมแพทย์ที่เชียวชาญมั่นใจได้ว่าทำออกมาแล้วไม่มีปัญหาค่ะและเจ้าหน้าที่ติดตามผลและอาการอย่างดีค่ะ มีปัญหาอะไรมาพบคุณหมอได้ตลอดเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้