ดู: 4921|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] อยากหน้าเรียว ควรตัดกรามก่อน หรือเสริมคางก่อน

[คัดลอกลิงก์]
หากเสริมคางมาแล้วเบี้ยว วางแผนจะแก้คาง และก็ตัดกราม ควรทำตามข้อใด
1.เอาซิลิโคนคางที่เบี้ยวออกก่อน รอให้หน้ากลับสู่สภาพเดิมจะได้เห็นโครงหน้าที่แท้จริง  แล้วค่อยไปเสริมใหม่พร้อมตัดกราม
ซึ่งต้องใช้เวลารักษาตัว 2 รอบ คือหลังเอาคางเก่าออก รอจนแผลเป็นปกติ และหลังได้คางใหม่ + ตัดกราม
2.ไหนๆคางเก่าก็เบี้ยวต้องแก้อยู่แล้ว ควรเอาออกและแก้คาง ใส่สิริโคนอันใหม่ รอให้แผลหาย และเห็นโครงหน้าคางใหม่ที่ชัดเจน แล้วค่อยไปตัดกราม (ที่อยากให้เห็นโครงหน้าชัดเจนเพราะกลัวทำพร้อมกันแล้วจะได้ทั้งคางเบี้ยว และกรามเบี้ยว คงจะเสียใจตลอดชีวิด)
3.เอาคางออก เสริมใหม่  และตัดกรามเลย (ครั้งเดียวจบ)

ทุกวันนี้อยู่กะคางที่เบี้ยว ทรมานใจมาก อายคนด้วย การตัดสินใจครั้งต่อไปก้ไม่อยากเสียใจซ้ำซ้อน ก้อยากได้ความคิดเห็นดีๆจากเพื่อนๆ
ช่วยออกความคิดเห็ที....

วิธีไหนที่น่าจะให้ผลที่ปลอดภัย ได้คางสวย กรามสวย หน้าเรียวดั่งใจ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 13:14:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำคางกะหมอชาตรี เชียงใหม่ หน้าเบี้ยว ติดต่อกลับก็บ่ายเบี่ยง ไปพบอีกครั้งแรกบอกบวม แต่เราว่าถึงบวม แต่เราเอามือคล้ำก็รู้ว่าเบี้ยว  ค่อยติดต่อกลับไปก็ไม่ได้ยืนยันได้เลยว่าเราไปหาแล้วจะได้แก้ แต่เราไม่รู้จะทำอย่างไง ก็ได้แต่รอๆ เพราะเห็นภาพในเฟสบุกของคลินิกมีแต่คนสวยๆเราก็มีความหวัง สุดท้ายก็เก้อ...นานเกิน เกือบสีั่เดือนที่หน้าเบี้ยว เราตัดสินใจเอาออกแล้ว
ขอเตือนจากใจนะคะ พอคุณกลายเป็นเคสที่มีปัญหา นายหน้า หมวย แม็ก จะคุยกะคุณด้วยวาจาที่น่าตบ ผลักความผืิดมาไว้ที่เรา หาว่าเราทำเบี้ยวโน้น นั้นนี่เอง ไม่ช่วยเราแก้ปัญหา ยังปากหมา ยิ่งทำให้เราจิดตก (ทั้งๆที่เราทำตามที่มันแนะนำทุกอย่าง ดูแลดีสุดชีวิด เราก็อยากให้มานออกมาดีอยากสวย อยากหล่อ ทั้งนั้นแหละ...จริงไหม) ขอศึกษาการลงรูปก่อนนะ หากมีเวลาเดี๋ยวเอามาให้ดู

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลยเบี้ยว(หมอเดียวกันแต่เราทำที่ ชร) พอให้เอาเอาก้อเอาไม่หมด  โพสต์ 2013-6-18 17:08
3.เอาคางออก เสริมใหม่  และตัดกรามเลย (ครั้งเดียวจบ) เพราะเราทำวีไลน์มาค่ะ ตอนแรกก็จะเสริมคางเอาแต่แบบวีไลน์นี้ดีตรงที่ถ้าทำดีไม่เบี้ยวแน่ แต่ถ้าไม่ชอบแก้ไขงานใหญ่ค่ะ ลองตัดสินใจดุน่ะค่ะ แต่เราชอบแบบครั้งเดียวจบ
เคยไปปรึกษาหมอมาค่ะ หมอบอก การตัดกรามบางทีก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญามาก โบท๊อกจะลด เยอะกว่า หมอบอกว่าถ้าจะให้สวย เราต้องไปโบก่อนละค่อยทำคางจะได้คางแหลมสวย แต่อันนี้แล้วแต่เคสนะคะ เพราะปัญหาแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มโบเลย ดูๆที่อยุ่ค่ะ

ขอให้เจ้าของกระทุ้ทำออกมาละสวยนะคะ
ไม่ทราบของเดิม คางทำที่ไหนคะ ละจะไปทำใหม่ที่ไหน

ยังไงลองลงรูปตอนปัจจุบันให้ดูด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้