ดู: 2646|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นเกือบปีแล้วค่ะ ตาไม่เท่ากัน เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
ทำตาสองชั้นมาตั้งแต่เดือนเมษายนปีที่แล้ว ปี2556 ก่อนทำตาเป็นอาหมวยมีชั้นเดียว
ตอนไปเช็คตากับคุณหมอ 1 เดือน 3 เดือน หมอก็บอกให้รอมันเข้าที่ก่อน
เราถามว่าจะหายทันมกราคมมั้ยเพราะเราต้องรับปริญญา หมอก็บอกว่าหายทันแน่นอน

ผ่านมาตอนนี้ 10 เดือนแล้ว มีเป็นแบบนี้ค่ะ ข้างซ้ายดูดีมาก แต่ข้างขวาเป็น3ชั้น ถ่ายรูปมาน่าเกลียด
เครียดค่ะ อุตส่าทำใจเย็นว่ารอให้เข้าที่ก่อนอาจจะหายดี กำลังว่าจะเป็นพบหมออีกรอบ ไม่รู้หมอจะแก้
ให้หรือเปล่า แก้ออกมาจะเป็นไงอีก T_T
ทำที่ไหน หมออะไร ทำแบบไหนค่ะ กรีด หรือเย้บ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-10 11:02:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tooneverhard เมื่อ 2014-2-10 10:49
ทำที่ไหน หมออะไร ทำแบบไหนค่ะ กรีด หรือเย้บ ...

หมอภูค่ะ ภูนิศาคลีนิก แบบกรีด
ลองกลับไปให้หมอคนเดิมแก้ไหมค่ะ คงต้องแก้แบบกรีด
ตาอีกข้าง สวยจริงๆค่ะ ส่วนอีกข้างแก้ใหม่นะคะ สู้ๆคร่า
เจ้าของกระทู้อดทนมากเลยค่ะ ของเราทำมา 5 วัน  รอยเย็บไม่เท่ากัน เราเครียดมาก ชั้นตาเล็กข้างใหญ่ข้าง ตอนนี้พยายามคิดว่ามันยังบวมอยู่ เด๋วไปตัดไหมคงต้องคุยกับหมออีกรอบ เครียดสุดๆ เลยค่ะ
ปกติหมอต้องรับผิดชอบ กรณีเกิดปัญหาจากการศัลยกรรมอยู่แล้ว ไปแก้เลยค่ะ อย่าปล่อยไว้นาน ถ้าหมอ อ้างโน่นนี้นั้น ก็แจ้ง สคบ หรือ องค์การที่เกี่ยวข้องค่ะ
3 เดือนตาก็เข้าที่แล้วนะคับ รอนานไปหน่อยนะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 12:12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนค่ะสำหรับกำลังใจและคำแนะนำ อาทิตย์ไปพบหมอแล้วจะมาอัพเดทนะคะว่าหมอว่าอย่างไรบ้าง
ปกติกรณีแบบนี้ถ้าแก้กับหมอคนเดิมต้องมีค่าใช้จ่ายมั้ยคะ
แก้ใหม่เลยค่ะ แนะนำ Dermaster เราก็ทำที่นี่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำมาราคาเท่าไหร่ค่ะ ของคุณเปนเคสแก้หรือทำใหม่ สนใจค่ะ  โพสต์ 2014-4-3 22:49
ตกลงได้ทำใหม่ไหมค่ะ เราก้อทำที่นี่ค่ะ ตอนนี้สองชั้นข้างสามชั้นข้าง คุณหมอจะแก้ให้ไหม
ของเรา18วันแล้วก็ยังไม่เท่ากัน
เหมือนของเราเลย ของเราก่อนทำตาก็เป็นตา2ชั้นปกติอ่ะค่ะ แต่ว่ามีหลายเส้น เลยทำแบบเย็บจุด3จุด ตอนนี้เป็นตา2ชั้นมีเส้นเดียวเนียนสวยมากเลย แต่ของเราไม่ได้แก้ตาหรืออะไรนะคะ เพิ่งทำครั้งแรกแล้วประทับใจ เลยอยากมาแนะนำอ่ะค่ะ แต่เราทำผ่านเอเจนซี่นะคะ ยังไงถามได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้