ดู: 10734|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาไม่มีชั้นตาแถมสูงมากด้วยมีไครเป็นแบบนี้บ้างไมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เครียดมากจริงแล้วจะแก้ไขได้รึป่าวค่ะรู้สึกแย่มากๆๆเลย
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 09:25:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครียดมากจริงๆมีไครเจอเเบบนี้บ้างไม
ทำหมออะไรมาค่ะ ลองไปปรึกษาหมอเพื่ิความสบายใจ หากมีปัญหา จะได้แก้ตรงจุดค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เดี๋ยวก็หายนะคะยังแดงๆๆอยู่เลย
ตามความคิดเห็นของกระทู้ด้านบนค่ะ หมออะไรค่ะไม่ได้เห็นตอนหลับตาชัดๆแต่เท่าที่เห็น แผลยังไม่ยุบไม่ทราบว่าทำมากี่วันแล้วค่ะ ประคบเย็นบ้างหรือเปล่าตอนบวมนะค่ะ ชั้นตาสูงแต่มันจะยุบอีกนะค่ะ ลองไปปรึกษาหมอดูนะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 11:43:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-7-1 11:27
ตามความคิดเห็นของกระทู้ด้านบนค่ะ หมออะไรค่ะไม่ได้เ ...

ทำมา4วันแล้วคะรู้สึกเครียดมากมองไม่ออกเลยว่ามันจะเป็นชั้นไมมันดูสูงแถมโค้งขึ้นด้วยมันไม่เรียวไปกับตาเลยเลยอยากรู้ว่าไครเคยมีปัญหาแบบนี้ไมคะเพราะที่ดูมาถึงจะบวมก้อไม่เป็นรูปตายกสูงแบบนี้แล้วหลังจากยุบแล้วจะเป็นชั้นให้ไมคะชั้นแบบไหนเครียดจริงๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 12:03:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพล่าสุดคะ]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junjira_news เมื่อ 2013-7-1 12:06
ต้นฉบับโพสต์โดย จินตนา123 เมื่อ 2013-7-1 11:43
ทำมา4วันแล้วคะรู้สึกเครียดมากมองไม่ออกเลยว่ามันจะ ...

อันนี้ของเค้าจร้า ลองดูนะ พี่เข้าไปหาหมอที่ทำหรือยังค่ะ ขอชื่อหมอและคลีนิคทางข้อความได้ไหมค่ะ อยากไปแอบดูรีวิวของคนอื่นที่เป็นหมอเดียวกันกับพี่นะค่ะ เผื่อได้ข้อมูลมาช่วยกันค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 12:07:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย จินตนา123 เมื่อ 2013-7-1 12:03
ภาพล่าสุดคะ]

มองไม่เห็นภาพค่ะ ขอภาพหลับตาด้วยนะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 12:08:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมออัครเดชที่พัทยาคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 12:18:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัคราคลีนิคพัทยาคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 12:24:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพก่อนไปทำตาคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junjira_news เมื่อ 2013-7-1 12:31
ต้นฉบับโพสต์โดย จินตนา123 เมื่อ 2013-7-1 12:07

รอยแผลก้อโค้งแบบนี้ล่ะค่ะ ไม่เหมือนตรงที่วิธีทำ ของน้องกรีดแค่ตรงกลางตาเย็บข้างละ 2 เข็ม ส่วนของพี่กรีดยาวจะหยุถาวรกว่า หมอที่ทำให้น้องบอกว่าถ้าหมอทำแบบกรีดยาวหมอจะทำให้คนที่มีอายุนะค่ะ ตอนนี้ 4 วัน ยังไม่ยุบหรอกค่ะ พี่เอาถุงเจลที่ประคบหน้าผากเด็กอ่ะค่ะแช่ช่องฟิตแล้วเอามาประคบบ่อยๆทำเท่าที่ทำได้นะค่ะ พอเห็นว่ายุบและเริ่มมีรอยม่วงๆช้ำๆพี่ก้อเอาถุงเจลนั้นแช่น้ำร้อน(ห้ามต้ม)ประคบต่อ นอนหมอนสูงๆ ช่วยได้นะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย จินตนา123 เมื่อ 2013-7-1 12:24
ภาพก่อนไปทำตาคะ

เดิมเห็นว่าไม่มีชั้นเลยหรือว่าหลบในค่ะ หมอเปิดหัวตาให้หรือเปล่า
เป็นกำลังใจให้นะ ช่วงที่หาหมอแก้เรารอไปก่อนเผื่อว่าแผลมันจะยุบลงเยอะกว่านี้ ปกติมันจะยุบเต็มที่ใช้เวลา3 เดือนนู้น แผลหายตัวเองก้เน้นแต่งตาอำพรางไปก่อน สู้ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย fahcha เมื่อ 2013-7-1 12:34
เป็นกำลังใจให้นะ ช่วงที่หาหมอแก้เรารอไปก่อนเผื่อว่ ...

ตามนี้ด้วยอีกคน มะกี้เท่าที่ไปดูรีวิวของอัคราแล้ว ทำออกมาได้สวยนะค่ะ แต่เทคนิคของหมอแต่ละคนมีไม่เหมือนกัน ชั้นตาของ จขกท ถ้ายุบแล้วชั้นจะหนากำลังสวยนะ ผิดกับของเราสวยแล้วตอนนี้ครึ่งเดือนเริ่มไม่อยากให้ยุบ หมอทำชั้นตาให้เล็กตามรูปตาของเรา..ซะงั้น 555 อย่าเครียดนะแค่ 4 วัน กว่าจะยุบจะหายอีกหลายวัน ใจเย็นๆจร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย จินตนา123 เมื่อ 2013-7-1 12:07

เป็นกำลังใจให้นะคะ ไม่เคยทำตาสองชั้นเลยตอบไม่ได้ว่าปกติมันเป็นแบบนี้แล้วจะหายไปหรือไม่ แต่ทำใจร่มๆแล้วลองปรึกษาหมอดูคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 14:03:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจคะแต่ก้อยังรู้สึกเครียดอยู่ตอนนี้ปวดหัวมากเคีรยดมากรู้สึกเป็นการตัดสินใจที่ผิดผลาดมากๆๆนอนไม่หลับเลยคะไปดูของหลายๆคนไม่มีไครเหมือนของเราเลยยิ่งรู้สึกแย่จะแก้ได้รึป่าวคะเนี้ยะนอยด์สุดๆตอนที่ไปทำหมอไม่ได้ถามเลยว่าเอาสูงไมไปถึงให้กินยาแล้วก้อขึ้นเตียงเลยแล้วก้อวาดตาตอนอยู่บนเตียงเลยไม่ได้ให้เราดูด้วยหลังจากนั้นพอตื่นมาก้อเห็นเหมือนพนักงานของคลีนิคกำลังตัดแต่งไหมคุณหมอก้อไม่ได้มาสนใจเราอีกเลยเราถามว่าต้องคุยกะหมออีกไมพนักงานก้อบอกไม่ต้องเรานี้เสียความรู้สึกสุดๆเพราะเห็นตั้งแตที่คลีนิคแล้วว่าสูงมากเพื่อนก้อบอกสูงเจอคนที่ไปเคยไปทำกะหมอเขาก้อบอกของเขาไม่สูงขนาดนี้รู้สึกแย่ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วเลยนั่งรอหมอพอหมอเดินผ่านมาก้อเลยถามคุณหมอคะทำไมมันสูงไม่เหมือนของคนอื่นในรูปเลยได้คำตอบว่ามันยังบวมอยู่แล้วก้อเดินไปเลยแล้วเราก้อกลับมาทำใจเย็นคิดว่าคงบวมอยู่แต่มีแตคนทักว่าทำไมมันถึงโค้งขืึ้นสูงเหมือนงิ้วไม่เรียวไปตามรูปตาเลยทำให้รู้สึกแย่คะ
จะรอลุ้นด้วยคนนะคะ สู้ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BBbunny เมื่อ 2013-7-1 15:21

4 วันเอง อย่านอย์ด อย่าเครียด อย่าท้อค่ะ และอย่าเพิ่งไปมองหาที่แก้ ให้รอดู ก่อน 2 เดือน ถ้าผลไม่ใช่ค่อยแก้ค่ะ
ตอนนี้ถ้าอยากแก้ ก็ไม่ช่วยอะไร เพราะ ยังไงก็แค่ 4 วัน เดี๋ยวจะหน้าพังเปล่า ๆนะคะ ใจเย็น อย่าส่องกระจกค่ะ อีกอย่างทำวิธีไหน คุยกับคุณหมอว่าอย่างไร ในส่วนความโค้งมันก็ไปตามสรีระตาเรานะคะ และ ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณคุยกับหมอว่าไง อ่าค่า ช่วงนี้มันจะทำให้จิตตก ออกนอกบ้านก็ใส่แว่นค่ะ แต่ทางที่ดียังไม่ตัดไหม อย่าเพิ่งออกดีกว่า ประคบเย็นเรื่อย ๆค่ะ จนกว่าจะตัดไหม กินน้ำมะพร้าว ใบบัวบกแคปซูล งด ไข่ ไก่ อาหารทะเล และของแสลงที่มีผลต่อแผลค่ะ ทานยาตามหมอสั่งให้ครบ ห้ามขาด และห้ามไปซื้อมากินเพิ่ม ปกติ ช่วงเครียด จิตตกจะประมาณ 1 เดือนแรกนะคะ สู้ ๆ ค่ะ

อย่าเครียดค่ะ เดี๋ยวก้อลดลงอีก ครึ่งต่อครึงค่ะ ตาต้องใช้เวลานะคะ
รอสัก 1 เดือนคับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิม ยังไม่ดีขึ้นเลย ต้องไปปรึกษาหมอเพื่อทำการแก้ไขนะคับ
เราเคยเป็นคล้ายๆคุณค่ะ หมอทำข้างนึงชั้นต่ำ อีกข้างชั้นสูง สรุปชั้นสูงมันไม่ยอมลง เลยต้องแก้ข้างที่มันสูงไปให้ลงมา
แต่ปัญหามันก็ตามมาอีก เพราะผ่าเปิดบ่อยๆ ตามันเกิดพังผืดใต้ผิวหนัง ของเราเกิดตรงหัวตา ทำให้ชั้นตาพับเป็นชั้นแค่ช่วงหางตา
ช่วงหัวตาไม่พับเท่าไร สรุป ชั้นตาเท่ากันจนได้ แต่ดันไม่เป็นรอยพับหัวตาข้างนึง เซ็งมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้