ดู: 37419|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ผู้ชายผิวคล้ำ(ดำ)อยากขาวขึ้น หน้าใส ต้องทำอะไรมั่งอ่ะครับ อ่านเยอะจนงงไปหมดแล้วอ

[คัดลอกลิงก์]
ผมเป็นคนผิวคล้ำมาก เรียกว่าดำจะเหมาะสมกว่า 555+ แล้วอยากขาว อยากหน้าใสมั่งอ่ะครับ แล้วนี้ก็เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
รบกวนขอคำแนะจาก เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ที่นะครับ

ที่คิดไว้มีดังนี้ครับ
1. กลูต้าหรืออื่น ๆ คือผมอยากขาวเลยคิดว่ากลูต้าคงช่วยได้ แต่ไม่จะเอาวิธีไหนดี ว่าจะฉีดหรือกิน รวมทั้งยังไม่รู้ว่าถ้าฉีดจะฉีดตัวไหน กินจะกินตัวไหนงงเยอะไปหมดอ่ะครับ อยากได้คำแนะนำอ่ะครับ
1.1 ฉีด ตัวไหนถึงจะเหมาะสมกับอะครับ ตอนนี้ในหัวเยอะจนจำไม่ได้ทั้ง gc3000 p3000 tad nc24 kojic และอีกมากมาย เพราะบางคนบอกตัวนี้ดี อีกคนมาบอกว่ามีพิษ ผมเลยสับสนไปหมดแล้วอ่ะครับ
1.2 กินที่มาแรงตอนนี้ก็ คง ivory caps แล้วมันจะโอเคไหมอ่ะครับ หรือจะเอามาลองกินดูก่อน เพื่อเวิร์ค

2. หน้าใส ที่ผมคิดไว้คงจะไปทำพวก IPL หรือ Fine scan 1550 อะไรพวกนี้ แล้วอ่านไปมาเจอฉีด เมโล อีก ที่เลยไม่รู้จะเอาอย่างนี้ที่มีประสิทธิ์ภาพมากที่สุดอ่ะครับ

3. Botox และ filler อันนี้คงง่ายสุดเพราะ มีกันทั่วไป

4. ผ่า อันนี้ก็คิดไว้แต่คงอีกสักพักใหญ่ เอาข้อแรก ๆ ให้ผ่านก่อน

ทั้งหมดก็มีเท่านี้อ่ะครับ นิด ๆๆ (ตรงไหน)

เลยอยากจะขอคำแนะนำอ่ะครับเอาแบบตรงประเด็น ผมควรไปฉีดกลูต้าตัวไหน ที่ปลอดภัยและน่าเห็นผลมากที่สุดอ่ะครับ (เอาคิดว่าก็ได้นะครับ)
ถ้ามีสถานที่ทำและราคาด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

ขอบคุณครับ
เปงคนผิวขาวเหลือง อยากอมชมพูทำไง ม่ะอยากฉีดเลยกัวอ่าๆ
ทนอ่านหน่อยนะ ถ้าไม่อ่านข้ามไปเลยก็ได้

ผิวผู้ชายมีชั้นผิวหนังหนากว่าผู้หญิง การรักษาจึงทำยากกว่า และใช้เวลามากกว่า

ถ้าอยากขาวขึ้น ไวที่สุดคงต้องฉีดกลูต้า เพราะถูกกว่าลอกผิว

ส่วนผิวผู้ชายมักหยาบกว่าผู้หญิงจึงต้องใช้ คอลลาเจนในการฉีดผสมลงไปด้วย เพื่อทำให้ผิวเนียนนุ่มขึ้น

ส่วนการกินกลูต้านั้น กรดในกระเพราะจะทำลายไปส่วนหนึ่ง และจะไปแยกองค์ประกอบของกลูต้า จากกรดอะมิโน 3 ตัวเรียงกัน ให้แยกออกจากกัน

การกินจึงเหมาะกับกินอาหารเสริมที่มี แอล-ซีสเตอีน (L-Cysteine) มากกว่าทานกลูต้า

ส่วนการฉีดผิวที่ขาวไวสุด ไม่จำเป็นต้องแพงสุดเข็มละหบายพัน เวอร์ไป จะเอากำไรคนอื่นไปไหน อย่ามาอ้างว่าหมอฉีด เพราะมันก็หมอฉีดให้เหมือนกันหมด

หน้าใสจาก IPL ให้ผลดี แต่ต้องต่อเนื่อง และราคาถูก ให้ดูแบบไม่จำกัดจำนวนช๊อตที่ยิง และบางแห่งมีแบบบุฟเฟ่ 3 เดือน ก็มี ลองศึกษาดูค่ะ

ส่วนการฉีดเมโส มันช่วยให้หน้าใส ผิวเนียนขึ้นมาได้ไวมากจริงๆ แต่มัน เจ็บ เท่านั้นเอง

แล้วการทำให้ขาวหน้าใส ไม่เข้าใจคำถามว่าทำไมต้อง ผ่า หรือใช้  Botox และ filler มันไม่เกี่ยวกันนะ ถ้าจะปรับแต่งรูปหน้าก็ต้อง Botox และ filler  หรือผ่านะ หรือเราไม่เข้าใจคำถาม

ฉีดที่ไหนปลอดภัยที่สุด เท่าที่เห็นมายังไม่มีใครตายเพราะฉีดกลูต้า

และไอ้ที่บอกว่ากลูต้าปลอม ต่างๆ นานา ผสมทรานซามินอีก ร้อยแปดพันเก้า ฟังหูไว้หู และคิดเอานะคะ

เพราะถ้าบอกว่าอย่าฉีดมันเป็นกลูต้าปลอมมีทรานซามิน ฉีดแล้วตาย เลือดแข็งตัว หรือเป็นด่างขาว บลาๆๆๆๆ

ก็จงทาครีม หรือกินยาต่อไป เพื่อให้ขาวขึ้นสมใจค่ะ

ดังนั้น แนะนำให้เจ้าของกระทู้ศึกษามากๆ อ่านเยอะๆ ใครพิมพ์อะไรมาก็จงอย่าไปเชื่อเขาหมด

ไม่งั้นจะเสียตัง โดนหลอกโดยใช่เหตุนะคะ

แต่ถ้าถามฟ้า ฟ้าแนะนำ ให้ฉีดกลูต้าผสมวิตามินซี และเพิ่มคอลลาเจนเข้าไปด้วย

ร่วมกับการทำเมโส หรือ IPL ก็พอค่ะ ทำอย่างน้อย 2 - 3 เดือนจะดูดีขึ้นมาแต่ก่อนมาก

ส่วนไอ้ที่ฉีดแล้ววันรุ่งขึ้นแปลงร่างได้นั้น โบกมือลาไปได้เลยค่ะ มันเวอร์ อย่าไปเชื่อ

กลูต้าที่แนะนำเหมาะกับผู้ชาย และคนที่ผิวหยาบมากๆ คล้ำแดดสุดๆ คงต้องใช้ Complette

แต่ถ้ากลัว Complette 1,000mg เพราะมีทารนซามิน ก็ใช้ Complette ตัว 1,200 ก็ได้ค่ะ ไม่มีทรานซามิน

อีกตัวที่ดีมากๆ คือ TAD หรือ Teofarma เพราะ 2 ตัวนี้ปลอดภัย ตัว TAD ราคาถูกด้วย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการเผาผลาญพลังงาน และการตอบสนองต่อร่างกายของแต่ละคนนะคะ

จุดปลอดภัยในการฉีดกลูต้า คือ 20mg ต่อน้ำหนักตัว 1 กิโลกรัม ต่อครั้ง ต่อสัปดาห์
ส่วนถ้าจะเอาเพื่อผิวขาว ต้องอยู่ระหว่าง 20-40mg ต่อน้ำหนักตัว 1 กิโลกรัม ต่อครั้ง ต่อสัปดาห์
วิตามินซีที่ใช้ก็ต้องมีปริมาณมากกว่ากลูต้าเป็น 1 เท่าเสมอ เช่นกลูต้า 600mg ใช้วิตามินซี 1,200mg
ผิวหยาบมากๆ ต้องใช้วิตามินซีที่มีส่วนผสมคอลลาเจนลงไปด้วย ซึ่งตัว Biocell Collagen Forte เป็นคอลลเจนที่ทำจากพืช แนะนำให้ใช้ตัวนี้
เนื่องจากคอลลาเจนที่ทำจากสัตว์ไม่ควรฉีดเข้าเส้นเลือด
ส่วนอาการเสริมแนะนำให้ทานพวกเปปไทด์ หรือ แอล-ซีสเตอีน (L-Cysteine) คะ

ส่วนหาซื้อที่ไหนยังไง ลองหาพ่อค้าแม่ค้า จะซื้อจากในเว็บ หรือยังไง ก็ดูดีๆ คะ

และจงจำไว้ว่า คุณไม่จำเป็นต้องเสียเงินแพงๆ เพื่อทำให้ตัวเองดูดีขึ้นหรอกคะ

เพราะทุกครั้งที่เสียเงินแพงๆ แปลว่าคุณกำลังโดนหลอกขายของอยู่คะ
Ivory caps ค่ะ เค๊าบอกลดสิวได้ด้วยตอนที่เรากินอยู่ก็ไม่มีสิวเลยค่ะ แต่ตอนนี้หยุดทานแล้วเพราะหันมาฉีดแทน

แสดงความคิดเห็น

ไม่มีปัญหาค่ะ  โพสต์ 2011-11-18 22:30
ไม่ทราบว่าฉีดด้วยแล้วกินไปด้วยได้ป่ะครับหรือเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง  โพสต์ 2011-11-18 22:22
ทานคู่กับวิตามินซีและเกร๊ปซี๊ดอ่ะ ขาวใสจริงๆ  โพสต์ 2011-11-18 22:18
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-18 22:17:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณ pinkmaya มากนะครับ จริง ๆ แล้วผมตามอ่านความเห็นของคุณในทุก ๆ กระทู้นะเพราะตอบได้แล้วก็ชัดเจน

แต่ผมต้องถามเพราะต้องการคำตอบที่ตรงประเด็นของผมที่สุด อย่างที่คุณอ่ะครับช่ายเลยตรงประเด็นเปะ ขอบคุณจริง ๆ ครับ

ส่วนเรื่อง botox filler แล้วผ่า อันนั้นอีกอย่างที่ผมอยากทำด้วยอ่ะครับ แต่ตอนนี้เอาแค่เรื่องขาวกับใสก่อน พอประสบความสำเร็จแล้วค่อยไปเรื่องผ่าต่อไปอ่ะครับ ซึ่งถึงตอนนั้นก็คงต้องมีมาตั้งคำถามอีกเป็นแน่อ่ะครับ

สรุปได้ว่าผมต้องลอง ตัว complette+วิตามินซี+คอลาเจน. แล้วกินพวก แอล-ซิสเตอีนเพิ่ม. เพื่อให้ได้ขาว

ส่วนใสก็เลือกเอาว่าจะฉีด เมโส หรือ ipl เพื่อใส ใช่ไหมครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
โหย!!!! Pinkmaya เจ๋งมากพี่
ไม่ต้อง ฉีดให้เจ็บ ตัวจร้า พอดีเปนคนดำมาก่อน เคยฉีดแล้วก้กลับมาดำเหมือนเดิม
พี่ที่รุจักเลย ให้ลองใช้โลชั่นสมุนไพรดู มันก้ดีขึ้นนะ พแใช้ไปนาน ขาวไวกว่าฉีดไม่แพงอีก มี อ.ย ด้วย
แล้วก้ทา โลชั่นมะขามป้อม อีกที ตอนนี้ ขาวขึ้นมากๆๆ การันตีโดย พี่ใช่ นับ1000 คนเลย
สอบถามได้จร้า อยากแบ่งเปนประสบการดีๆๆ
faiii_ha@hotmail.c0m
เดียวจะตั้งกระทู้ให้ศึกษาก่อนจร้า
คุน pinkmaya เก่งมากๆค่ะ
พี่..ฟ้าเก่งที่ชู้ดดด!!!!!
ต้องขออธิบายดังนี้ครับ
IPL ไม่เหมาะอย่างยิงในคนผิวคล้ำ เพราะดำหนักกว่าเดิม เนื่องจากการทำงาน .... ยาวมากตามอ่านได้ในห้องแป้ง และ IPL ไม่ได้ช่วยให้ผิวพื้นหลัง ของเรา จะผลกับจุดด่างดำ รอยดำสิว สรุป คือ เอารอยดำออก ไม่ได้ทำให้ขาวขึ้นแต่อย่างใด ถ้าอยากขาวขึ้ว ไปยิง Q Switch ยิงไปเรื่อยๆ 6-10 ครั้งต่อเนื่องไปเป็น ปีๆ จะขาวขึ้นเรื่อยๆ
ส่วน ยาฉีด จะฉีดอะไรขอให้ศึกษาให้ดี เพราะเป็นดาบสองคมทั้งนั้น ไหนจะความปลอดภัย ไหนจะเรื่องการแพ้ยา ไหนจะเรื่องผลระยะยาว ซึ่งยังไม่มีใครในโลกใบนี้ทราบว่า อีก 10 ปี 20 ปี จะเกิดผลอะไรมั้ยกับตัวเรา
แต่ถามว่าเค้าฉีดกันทั่วบ้านทั่วเมือง เพื่อนเป็นพยาบาลมันก็ฉีด เรื่องนี้ แล้วแต่คนจะเลือกแบกความเสี่ยงครับ (หมอเองก็ฉีดกันทั่วไป แต่อีกมากมายก็ไม่ฉีดนะ )
เมโส ช่วยให้ขาวขึ้นได้ครับ จุดด่างดำก้ช่วยได้ มีทั้งใช้เข็มแทงกับไม่ใช่เข็ม
แบบไม่ใช้เข็มจะได้ผลประมาณ 20% ของแบบใช้เข็ม แต่ราคาไม่ต่างกัน แค่ไม่เจ็บ
กลูต้าแบบกินช่วยให้ขาวขึ้นได้ครับ ความเชื่อเดิมๆ มักไม่เชื่อว่ากลูต้าดูดซึมได้
(คณะแพทย์จุฬา จับเอา นศ แพทย์ ปี 5 กินกลูต้ากันทุกหวอด แล้ววัดสีผิวด้วยเครื่อง ปรากฏว่ามันขาวขึ้นหน่อย)
การกินกลูต้าเข้าไป แม้่ว่าบางส่วนถูกสลายไปเป็นอะมิโน แต่ cysteine ที่แยกตัวออกมาจาก Glutathione จะเป็น precursor ในการสร้างใหม่โดยร่างกายเองครับ แต่อีกบางส่วนก็ดูดซึมได้ครับ

และอีกครั้ง ถ้าคิดจะฉีด อย่างน้่อยฉีดกับคนที่เรียนมาจริงๆ ในสถานที่ที่มีความพร้อม หากเกิดอะไรขึ้นมา
เช่น คลินิก  รพ
พยายามอย่าไปฉีดกันตามหอกับคนที่อ้างต่างๆ นาๆ ว่า พี่เป็นหมอ เพื่อนเป็นพยาบาล เคยมีหมอสอน เคยเรียนพยาบาล อะไรต่างๆ นาๆ เพราะพวกนี้ ทำเป็นแค่จิ้ม ๆ ผสมยา เดินยา
แต่หากแพ้ยา respiratory distress anaphylaxis ก็คงเป็นศพนอนเน่าในหอ รอคนมาพบศพ

Finescan รักษาหลุมสิว ผิวไม่เรียบ รูขุมขนใหญ่ แต่ถ้าอยากหน้าใส ยิงตัวอื่นดีกว่าครับ
พี่ฟ้าๆแล้วตัว มิกซิ่งเอนเนอร์ไจซ์ เหมาะกับผู้ชายหรือเปล่าครับ ผมฉีด คอมพรีสมาสองเดือนแล้ว ขาวขึ้นมากๆ
ตอบกระทู้ pekk ตั้งกระทู้

ตัวเองฉีดคอมพลีสรุ่นไหมหรอเก่าค่ะ
ตอบกระทู้ F_M ตั้งกระทู้

ฉีดทั้งสองรุ่นเลย แต่รุ่นเก่าดีกว่านะ
คอมพรีท ตัวเก่าดีกว่าจิงหรอ เห้อ ยังไง
ตอบกระทู้ poknarakcom ตั้งกระทู้

สำหรับผมตัวเก่าขาวเร็วกว่า แอบผ่องด้วย ตัวใหม่ก็ไม่ใช่ย่อย ดีเหมือนกัน แต่ตอนนี้เปล่ยนมาใช่มิกซ์เอนแล้วจ้าา

แสดงความคิดเห็น

ใช่แล้ว ตัวเก่าเวิร์คก่าเยอะ  โพสต์ 2012-1-2 21:26
เราฉีดไงก่ไม่ขาว มีนวลๆๆมาบ้างแค่นั้นเอง  ลอกผิวโอก่าน่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pekk เมื่อ 2011-12-29 00:43
พี่ฟ้าๆแล้วตัว มิกซิ่งเอนเนอร์ไจซ์ เหมาะกับผู้ชายหร ...

ได้สิ เอนเนอจี้ ตัวนี้ผิวผ่อง เพราะยาแรงเวอร์ แต่ถ้าใช้คอมพรีสมาก่อน ต่อด้วย เอนเนอร์จี้ไปเลย

แต่ฉีดครบ 3 เดือน ให้หยุดไป 1-2 เดือนนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้