ดู: 21074|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกมันแข็งจัง

[คัดลอกลิงก์]
ไปเสริมจมูกมา  รู้สึกปลายจมูกแข็ง  มีใครเป็นมั่ง สงสัยเป็นที่ซิลิโคนตอนไปทำไม่ได้ถามคุณหมอ คุณหมอก็ไม่แนะนำด้วยว่ามีแบบไหนให้เลือกมั่ง  แย่จัง
เสริมแบบไหนครับ ถ้าเสริมแบบมีขา อาจจะแข็งนิสๆๆ  เพราะเพื่อนตั้มเสริมแบบมีขามา ปลายจมูกแข็งนิสๆๆๆๆ
ทะมายหมอม่ะถามเลยหรอเนี๊ยะว่าจาเอาซิลิโคนแบบไหน
ช่วงเเรกๆจะเเข็งนะครับ  เด๊ยวมันก็นิ่ม
เออ..ของเราก็เปง
จิงเหรอ  เราพึ่งไปทำมาปลายแข็งๆเหมือนกันอ่ะ
มันจันิ่มลงจิงๆนะจะไดสบายใจ
เป็นเหมือนกัน แต่หลายเดือนมากแล้วยังไม่นิ่มขึ้นเลย สงสัยเป็นซิลิแบบแข็ง+มีขา ยิ่งไปกันใหญ่
...จิงเหรอคะ มันจะนิ่มขึ้นจิงๆเหรอ คะ นู๋ เสริมมาวันเนี่ยเลยอ่ะ สดๆร้อนๆ...ปวดหัวตึ๊บๆ เลยอ่า...มันเป็นอาการ ปกติ ช่ายมั้ย คะ...ใครก้อ ได้ ช่วย ตอบนู๋หน่อย...
ทำมากี่เดือนมันถึงจะนิ่มขึ้นอ่ะ...เราทำมาสี่เดือนละยังแข็งอยู่เลย T T
มันไม่นิ่มเองน่ะค่ะ ต้องนวดปลายจมูกบ่อยๆๆหน่อย ซิลิโคนจาได้ไม่แข็ง
คุนหมอเคยบอกว่าไม่ว่าซิลิโคนจานิ่มแค่ไหนก้อต้องนวดน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ต้องนวดด้วยใช่ไหมค่ะนานแค่ไหนค่ะนวดแบบไหนค่ะแนะนำด้วย  โพสต์ 2011-4-3 04:45
ต้นฉบับโพสต์โดย s.meaw เมื่อ 2010-8-24 14:18
ทำมากี่เดือนมันถึงจะนิ่มขึ้นอ่ะ...เราทำมาสี่เดือนละ ...

เราสามเดือนละก็แข็งอยู่แถมรู้สึกตึงๆด้วยอ่ะ ใส แดงอีกต่างหาก อันตรายไม๊คะ?
แต่มันไม่แสบร้อน รึบวมนะคะ
มาบอกต่อ 3 เดือนครึ่งหายแดง บวม ใสละ แต่ตึงๆปลายอยู่จ้า..
พี่ว่านะ แข็งไม่แข็งมันขึ้นอยู่กับชนิดของซิลิโคนมากกว่า อย่างตอนพี่ทำก็มีให้เลือก ตั้งแต่ ออกแข็งๆไปจนถึง นิ่มมากๆ ก่อนทำทางคลินิคเขาก็น่าจะแนะนำอยู่นะ เพราะมันเป็นสิทธิของเราที่ควรได้เลือก สิ่งแปลกปลอมชิ้นหนึ่ง เข้าสู่ร่างกาย ส่วนราคาบางคลีนิคก็ไล่ระดับตามความแข็ง-นิ่ม จ่ะ
ของเราก้อแข็งไม่เห้นหมอบอกว่าต้องนวดเลยสงสัยขึ้นอยู่กับชนิดสิลิโคนที่เราเลือกนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Platongnoy เมื่อ 2010-8-31 01:00
มันไม่นิ่มเองน่ะค่ะ ต้องนวดปลายจมูกบ่อยๆๆหน่อย ซิลิ ...

นวดแบบไหนอ่าคะพี่ ต้องนวดตอนไหนคะ หลังจากทำจมูกนานแค่ไหนคะ
มีซีลีโคนอยู่แล้วแข็งผมว่าไม่แปลกเลยนะ

ของผมนี่สิเอาซีลีโคนออกแล้วยังแข็งอยู่เลย
ต้นฉบับโพสต์โดย se7entime เมื่อ 2011-7-4 17:35
มีซีลีโคนอยู่แล้วแข็งผมว่าไม่แปลกเลยนะ

ของผมนี่สิเ ...

นานๆไปมันจะนิ่มลงมั้ยคะ หรือว่าจะเเข็งไปตลอดคะ

แสดงความคิดเห็น

น่าจะแข็งกว่าก่อนทำ นะ  โพสต์ 2011-7-6 16:47
ของเราก็แข็ง 2 เดือนแล้วยังแข็งอยู่เลย เศร้าอ่ะ
ขอเราซิลิโคนนิ่มพิเศษ แต่ปลายก็ยังแข็งจ้า แต่บิดได้
ปกติแค่ปรึกษาก่อนทำก็น่าจะถามแล้วนะค่ะว่าเราอยากเสริมซิลิโคนอะไร
อาจจะแรกๆอยู่มั้งคะ ยังไงใจเย็นๆสู้ๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้