ดู: 2297|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ขอคำปรึกษา และแนะนำด่วนคะทเรื่องตา เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elhasung เมื่อ 2014-6-6 17:53

เป็นคนไม่มีชั้นตาเลยคะ และมีไขมัน  เลยตัดสินใจไปทำตา สองชั้น ที่ คลีนิก แห่งนึงซึ่งดังมากๆ ปรึกษาหมอ   หมอก็ให้คำแนะนำว่า เราเป็นคิ้วต่ำ ชั้นตาไม่เท่ากัน  เฉพาะนั้น ต้องยกติ้ว ราคา 2แสน เปิดหัวตา 60,000บาท ค่าทำตา 25,000 ดูดไขมัน 10,000บาท แล้วหมอบอกว่า ทำเท่าที่จำเป็นพอ คือ ทำตากับดูดไขมัน เป็น 35,000 บาท ออเค เราก็ตกลง  ถึงวันมาทำ หมอ ก็บอกว่า เราจะได้ชั้นตาไม่ใหญ่เพราะคิ้วต่ำ  เราก็ออเคนะ เราแค่อยากมีชั้นตา  ทำออก ชั้นตาไม่เท่ากัน อันนี้เราเข้าใจ ว่า ออเค หายบวม แล้วตาจะรู้สึกรั้งตึงๆตลอดเวลา เราคิด เรื่องปกติ 1-2วัน   วันที่3-4 ก็ไม่หาย อาการรั้งตาของเราคือ  มันรั้งมาก ถึงขั้นมันล้าตา ปวดกะบอกตาสุดๆๆ เรามองตรงไม่ได้เลยต้องมองต่ำๆ  เราคิดแง่ดี ออเค เด๋วหาย สรุป ครบ7วัน ต้องไป ฟอลโล่วตามหมอ ก็กะ ไปถามหมอ เรื่องนี้ เพราะไม่ไหว ใช้ชีวิตไม่ได้  อาการรั้งผิดปกติ ถามเพื่อน ที่ทำที่นี่และที่อื่น ทำแบบ วิธีเย็บ เหมือนกัน และมีดูดไขมัน  ทุกคนบอกว่า รั้ง 1-2วัน ก็ไม่รู้แล้ว   วันที่ไปถามหมอ  หมอบอกว่า เพราะเราเองคิ้วต่ำ  เราถามว่าจะดีขึ้นจะหายไหม หมอ ตอบว่า จะดีขึ้นแต่ไม่รู้เมื่อไหร่  และหมอ บอกว่า เอาออกไหม T^T  (ตอนคุยกับหมอ เราจะถามจะพูดอะไร เกี่ยวอาการเรา หมอขัด เราตลอด และพูดทำนองว่าก็หน้าเราผิด คิ้วต่ำ และดูไม่รับผิดชอบอะไรทั้งสิน แถมไล่เราทปะๆๆๆ) เราคิดแบบ ถ้าเอาออก เราดูดไขมันตา ตาเราจะแย่ไหม จะเหมือนเดิม เราเสีย 35,000 ฟรี เจ็บตัวฟรี ทรมานฟรีๆ
เราอยากทราบคนเคยทำตาคะว่า  เคยเป็นแบบเรา  ที่อาการ รั้งตาแบบล้ามากกกก ปวดกระบอกตา   
เรื่องชั้นตาไม่เท่ากัน หมอบอกอีกว่า เราลึกแต่ละข้างไม่เหมือนกัน ชั้นเลยไม่เท่ากัน  เรามาคิด อืมเป็นหมอ ทำมากี่คนไข้แล้ว  น่าจะเจอเคสเยอะ ไม่มีเทคนิดเลบยหรอ  ว่าทำไงให้เท่าหรือใกล้เครียดที่สุด  แต่ตาเรา ไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดมาก

อ่อ เรื่องคิ้วต่ำ ส่วนตัวเราอะคะ คิดว่าไม่น่าเกี่ยวเลย เพราะว่า มีคนคิ้วต่ำ ก็ทำตาเย็บ ได้  ไม่มีปัญหาแบบเรา รั้บไม่กี่วันหาย

เราลองบอกถามเพื่ือนที่ทำตา ลและบอกเรื่องนี้ หลายคนบอกว่า หมอ เย็บแน่น แน่ๆ  เพราะตอนของเพื่อน ก็มีทำพลาด

แสดงความคิดเห็น

ของเราแทบตามัว ตอนนี้ก็ยังไม่หาย ด้วยนะ ข้างที่เย็บแน่นอะ  โพสต์ 2015-3-19 13:50
เราเป็นเหมือนกันคะ จะรั้งมากยุข้างเดียว เย็บแน่นมาก รุ้สึกได้เลย ตอนหมอเย็บปมที่กล้ามเนื้อตา ตอนนี้ไม่ไหวแล้วคะ ทนมาจะครึ้่งปี จะไปแก้แล้ว มิถุนานี้  โพสต์ 2015-3-19 13:49
มีปัญหาเหมือกันเลย เด๋วว่าจะรีวิวอยู่ถ้าไม่ดีขึ้นเพราะเราก็ทำกะหมอชื่อดังเหมือนกัน(แต่อาจคนละที่)ไงรบกวนบอกชื่อหมอให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งรู้ด้วยเพื่อเป็นวิทยาทานจ้า อ้อ..ลงรูปตาก่อนหลังทำด้วยนะจ๊ะจะได้ช่วยดูหรือเพื่อนๆคนไหนมีความรู้และประสบการก็จะได้เข้ามาตอบจ้าาา...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 18:24:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปยังไงอะคะ  ลงไม่เเป็น >.<  หมอดัง แถวสยาม ดารา ไปทำเยอะ  (ทีเดียวกันหรือป่าว ) มีไลน์ ไหมคะ อยากคุย ด้วยอะคะ ว่าเป็นยังไง แบบไหน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 18:26:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elhasung เมื่อ 2014-6-6 18:34
ต้นฉบับโพสต์โดย lamia เมื่อ 2014-6-6 18:15
มีปัญหาเหมือกันเลย เด๋วว่าจะรีวิวอยู่ถ้าไม่ดีขึ้นเ ...

หมอชื่อดัง ย่านสยามคะ ดาราทำกันเถอะ  มีไลน์ไหมคะ อยากคุย ด้วยอะคะ ว่าเป็นยังไง แล้ว เธอแก้ไหม จัดการยังไงอาการเล่านี้
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 18:31:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elhasung เมื่อ 2014-6-6 18:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elhasung เมื่อ 2014-6-6 18:35

ภาพบนก่อนทำคะ  ภาพล่างหลังทำ 7 วัน  ซึ่งมีอาการรั้งตาสุดๆ ล้าตา ปวดกะบอกตา ซึ่งปกติอาการจะไม่เกิด จะแค่เป็นอการรั้งตาและเป็น แค่1-2 วัน เท่านั้น  จากถามคนทำหลายคนด้วย วิธีเย็บ
เพิ่งอาทิตย์เดียวเอง แต่ทรงสวยแล้วนะ ชั้นตาเท่ากันด้วยรอดูอีกหน่อยนะจ๊ะ ปกติหมอจะบอก3เดือนเข้าที่แหละ แต่ของพี่2อาทิตย์แล้วตายังบวม เบลอ มองขึ้นข้างบนไม่ได้ แย่มากๆ(คนละคลีนิคจ๊า) แถมชั้นตายังไม่เท่ากันแล้วเป็นเหลี่ยมอีกตะหาก ว่าจะรอดูอีกสักพักแต่คงไม่ถึง3เดือนหรอกแล้วเด๋วจะกลับไปพบหมอ เพราะแค่นี้เราก็รู้แล้วว่าตาเราผิดปกติ เห็นหน้าตัวเองตอนนี้แล้วเซ็งมากๆ
คลินิกอะไรค่ะ 35000 ทำตา ราคาไม่ใช่น้อยเลยนะค่ะ
ไม่เกี่ยวกับคิ้วหรอกค่ะ ยังไงทำตาหมอต้องวาดตามตาเรา  อีกอย่างไขมันที่ตามันเป็นถุงไม่ใช่เป็นเม็ดๆดูดไม่ได้หรอก ถ้าเอาออกคงเจาะออกแต่พูดว่าดูดเขาโกหกเราแล้ว น่าจะพูดความจริงนะ จะคิดเงินเราก็จ่ายตามนั้น ชั้นตามันต่างกันอยู่ข้างซายจะดูโตกว่า หมอน่าจะบอกให้คอยสักระยะแล้วแก้ไขให้เพราะเจาะตรงกลางทําถ้าไม่โอก็กรีดทำใหม่น่าจะได้
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 03:42:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lamia เมื่อ 2014-6-6 22:09
เพิ่งอาทิตย์เดียวเอง แต่ทรงสวยแล้วนะ ชั้นตาเท่ากันด ...

คือะรื่อง ตาเข้าที่ ไม่ซีเรียสไรหรอกคะ  ซีเรียสเรื่องทมันรั้งตาค่ะ ทมันรั้งมากๆ  รั้งแบบมองตรงไม่ได้เลยคะ  มันรั้งแบบ ตาล้าๆ ปวดตาเลยคะ  ใช้ชีวิตปกติไม่ได้เลย มองตรงไม่ได้ คุยกับใครก็ต้องก้มหน้า มองหน้ามองตาไม่ได้  เสียบุคลิกไปเลย คะ  เครียดมาก เพราะ ทรมานมากเลย ที่มันรั้ง ขนาดนี้
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 03:44:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-6-6 23:37
ไม่เกี่ยวกับคิ้วหรอกค่ะ ยังไงทำตาหมอต้องวาดตามตาเร ...

เราก็ว่าไม่เกี่ยวกับคิ้วคะ ถ้าสมมติว่าเกี่ยวกับคิ้วต่ำจริง งี้คน  คิ้วต่ำแบบเรรก็มำไใ่ได้เป็นแบบเรากันหมดสิ  T^T  กลับมาพูดโทด ว่าเพราะเราคิ้วต่ำ ถึงเป็น  และพูดว่า  เอาออกไหม  อืมพูดง่ายมากไม่แคร์ความรู้สึกเราเลย ว่าเราจะรู้สีกยังไง เสียเงิน 35,000 เพื่อมาโดนแบบนี้หรอ
ส่วนมากหมอทั้งหลายมักนะโทษคนไข้เวลาที่ทำออกมาไม่ดีโดยเฉพาะตานี่ล่ะ ได้ยินประจำ แก้ตัวมั่วๆ แต่ยังงัยก้ยังเชื่อว่าถึงตาเราอาจไม่เท่ากันจริงๆ แต่มันก็ไม่ได้ดูผิดปกติพิกลพิการอะไร ที่ไปทำศัลก้เพราะอยากดูดีขึ้น แต่ถ้าหมอทำออกมาแล้วไม่ดีแล้วมาโทษเรานั่นก็แปลว่าหมอห่วยมากๆ,เช้าใจอยู่นะถ้าตารั้งอ่ะ เสียบุคลิคหมด แต่ก้อยากให้จขกท.รออีกซักหน่อยนะจ๊ะ อาจดีขึ้นแล้วช่วงนี้ก้พยายามอย่าเพ่งมากเด๋วปวดตานะเพราะตากำลังอ่อนแออยู่แล้วก้พยายามหลบแสงนะจ๊ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 11:53:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lamia เมื่อ 2014-6-7 10:02
ส่วนมากหมอทั้งหลายมักนะโทษคนไข้เวลาที่ทำออกมาไม่ดี ...

เราก็รอ อีก1อาทิตย์คะ ว่ารั้งตาจะดีขึ้นไหม  เพราะปกติ ที่ทำแบบนี้ว่า รั้งไม่กี่วันก็หายค่ะ และ อาการรั้งจะไม่เป็นเราแบบคะ  รั้งปกติ แต่เรารั้ง แบบปวดๆร้าๆตาเลยคะ  รั้งมาก  กลั้มใจมาก คุยกับใครมองหน้าไม่ได้หลบตาตลอด เพราะ ต้องมองต่ำ ไม่งั้น ล้าตา ปวดกระบอกตา ปวดหัวเลยคะ
ตาสวยแล้วนะคะ รอๆๆ ก่อนค่ะ
ของพี่รอ 1 ปี ยังยุบไม่เสร็จเลยค่ะ (แต่แบบกรีดนะคะ)
พี่เคยทำแบบเย็บเหมือนกัน กว่าจะเข้าที่จริง ๆ ยัง 6 เดือนเรยค่ะ

ขอให้ทำใจเย็นๆ นะคะ  เข้าใจค่ะ ความรู้สึกของคนทำตาเป็นงัย
เรื่องตารั้ง ปวดกระบอกตา อาจจะเป็นเพราะเรามั่วแต่จะพยายามไปเกร็ง
จนกล้ามเนื้อตามันเมื่อยนะคะ ให้ทานยาแก้ปวดปกติไปก่อน
พักผ่อนให้มากๆ ค่ะ  รอสักเดือนจะค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 13:32:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rinchapat เมื่อ 2014-6-7 12:43
ตาสวยแล้วนะคะ รอๆๆ ก่อนค่ะ
ของพี่รอ 1 ปี ยังยุบไม่เสร ...

เรื่องเข้าที่ ไม่มีปัญหาคะ รอได้คะ แต่เรื่องรั้งตาไม่ไหวคะ   ก็ไม่ได้เกร็งคะ มองปกติ ทุกอย่าง แค่ตรงเฉยๆ ปล่อยสบายๆ มันรั้งมาก  ถ้าเราฝืนมองตรงอีก ไม่ไหวต้องมองต่ำลง  รั้งจน หนังตาด้านในปลิ้นเลยคะ -"-   เรารู้สึกเสียบุคลิก และลำบากในการใช้ชีวิตมากคะ  ขับรถ ต้องเงยหน้าขับ มองตรงไม่ได้
แล้วตอนนี้ จขกท หายยังคะ
ทรงสวยมากเลยค่ะ แต่เพิ่งอาทิตย์เดียวเอง ใจเย็นๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้