ดู: 2138|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หน้าเป้นสิวอุดตัน ขอความช่วยเหลือจากผุ้รู้หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือหน้าผมไม่แน่ใจว่าแพ้อะไรมาแต่ปัจจุบันมันกลายเป้นเหมือนผด(สิวอุดตัวเม็ดเล็ก ๆ แข็งๆ) รักษามาหลายที่แล้วแต่ไม่หายสักที มีใครแนะนำได้บ้างครับ ว่าจะลองไปที่นิติพล ไม่รู้ใครให้ข้อมูลอะไรได้บ้าง อยากรักษาเป้นเร่งรัดอะคับเอาแบบที่เห็นผล รักษาด้วยยารู้รู้จะไม่รอด
เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ไปเสริมจมูกมา รักษามาครึ่งปีแล้ว ยุบลงแต่ก้อใช่ว่าจะดีขึ้น หมอบอกน่าจะเป็นเพราะแพ้อะไรบางอย่าง หรือล้างหน้าไม่สะอาด ... ม่ายเจงอ่ะ ทำทุกอย่างเหมือนเคยทำ แล้วเมื่อก่อนก้อไม่เคยเป็น
ไปหาหมอ ศิริราช สิ
เซตาฟิลค่ะ ใช้ดีจริงๆ
ไปหาหมอผิวหนังจริงๆ พวกคลินิก Franchise มักไม่ใช้หมอผิวหนังจริงๆ
ลองไป พวก ราชเทวี พรเกษม หรือ รพ ที่หมอเฉพาะทางผิวหนังประจำอยู่จะตรงจุดกว่า
ใช้เบนแซคทาก่อนล้างหน้าอ่ะค่ะ ทาทิ้งไว้ 15-30 นาที แต่ถ้าชินแล้วบางทีเราทาทิ้งไว้เป็นชั่วโมงเลย
แล้วก็ไปคลีนิกกดสิวค่ะ มันจะกดได้ง่ายขึ้น หรือกดเองก็ได้นะ เราก็กดเอง
เคยได้ยินว่าเกี่ยวกับโรคอะไรบางอย่างที่ทำให้เกิดสิวอุดตันเม็ดเล็กๆ (จำไม่ได้ว่าชื่อโรคอะไร)

การรักษาด้วยวิธีรักษาสิว มันจะไม่หายค่ะ

คงต้องให้แพทย์ผิวหนังตรวจ และบอกอาการเขาไป
สิวผด..สิวอุดตันหนอ
กวนใจความสวยจริง ๆ  ให้ตายเถอะ
ลองใช้พวก BHA ดูซิคะ ช่วยขับสิวอุดตัน แต่ช่วงที่มันขับออกมาต้องอดทนนิดนึงนะคะ รึไม่ทนไม่ไหมก็ไปกดออก ถ้าเอาแบบหาง่ายๆก็ เบนแซคทาก่อนล้างหน้า 15 นาที แล้วล้างด้วยเจลล้างหน้าแอคเน่เอด
ผมมีคลินิคที่นึงแนะนำค้าบเมื่อก่อนผมเป็นสิวเยอะมากเป็นทุกอาการแต่พอไปหาหมอที่นี่หายเลยชื่อษิตาวรรณคลินิคคับอยู่แถวห้วยขวางแต่เปิดเฉพาะตอนกลางคืนค้าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้