ดู: 3290|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาได้สองเดือนแล้ว มีเรื่องอยากปรึกษา

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำตามาได้สองเดือนแล้ว กับคุนหมอชลทิศแล้ว แต่สังเกตุว่าบริเวณใต้รอยเจอะ ยังมีรอยช้ำเล็กน้อย ชั้นตาล่างยังดูคล้ำๆเทาๆอยู่ และถ้าสังเกตุดีๆจะมีเหมือนต่อมไขมันเล็กๆๆหลายๆเม็ดสีขาวๆเกาะกลุ่มกันอยู่ใต้เปลือกตา แต่ไม่ใช่สิวอะครับ เคยถามพยาบาลแล้วเขาให้อะไรไม่รู้คล้ายๆขี้ผึ้งมาทาเขาบอกว่าเป็นรกแกะครับ เขาบอกให้ทาไปเรื่อยๆแล้วจะดีขึ้น แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจอยู่ดีว่ามันจะดีขึ้นจิงหรือ เพราะผมก็ทายาตามที่เขาให้มานานแล้ว ก็ยังไม่ได้รุ้สึกดีขึ้นเท่าไร เลยอยากถามน่ะครับว่าใครเคยทำตาแล้วมีอาการตามนี้บ้าง แล้วควรจะดูแลตัวเองยังไง หรือมีวิธียังไงให้เปลือกตากระจ่างใส ไม่ได้เป็นสีเทาๆหรือมีเม็ดขาวๆใต้เปลือกตาตามที่ผมกล่าวมาครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
ผมว่าเม็ดขาวๆที่ว่านี่ดูจากรูปเหมือนพวกต่อมไขมันใต้ผิวหนังมากกว่านะครั้บ ไม่น่าจะใช่ผลจากการผ่าตัด ส่วนรอยสีช้ำๆที่หายช้าอาจจะเป็นจากเส้นเลือดฝอยใต้ผิวหนังบอบช้ำหรือเลือดที่คั่งอยู่ซึ่งควรจะหายเป็นปกติภายในเดือนแรกแล้ว แต่ขึ้นอยู่กับระบบการดูดกลับเลือดเส่ียของแต่ละคนซึ่งถ้าระบบเหล่านี้ของคุณไม่ดีก้ออาจทำให้ใช้เวลานานกว่าคนอื่นได้ ควรจะประคบอุ่นหรือนวดเบาๆด้วยยาที่หมอให้เป็นการกระตุ้นการไหลเวียนเลือดบริเวณนั้น งดสูบบุหรี่ งดกินยาพวกวิตามินอี แปะก๊วย น้ำมันตับปลา เท่าที่ผมทราบมีเท่านี้ครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มต่อไปครับ
อยากทำตาสองชั้น  ราคาเท่ารัยคะ
ไม่เป็นนะค่ะ
ว่าแต่แผลของเจ้าของกระทู้รอยน้อยมาก

เทียบกับเราแล้ว  เฮ้อๆ หลายเดือนแล้วยังเป็นรอยอยู่เลย แถม... ไม่เท่ากันอีก
ต้นฉบับโพสต์โดย modnoy20 เมื่อ 2012-12-26 05:03
ไม่เป็นนะค่ะ
ว่าแต่แผลของเจ้าของกระทู้รอยน้อยมาก

คุณ mod ทำกับหมอชลทิศเหรอคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aon_ka เมื่อ 2012-12-26 12:48
คุณ mod ทำกับหมอชลทิศเหรอคะ

เปล่าค่ะ ทำย่านอโศกค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณหมอชลทิศจะรับงานแก้ไหม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 14:22:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย modnoy20 เมื่อ 2012-12-26 14:40
เปล่าค่ะ ทำย่านอโศกค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณหมอชลทิศจะรับ ...

รับครับ แต่ต้องไปให้คุนหมอดูด้วยนะครับผม
ถ้าเป็นต่อมไขมันแล้วมันไม่หาย มีวิธีครับ เป็นการจีี้ด้วยเลเซอร์ แต่จะทิ้งจุดดำๆเอาไว้ นานๆไปก้อจะจางไปเอง ถ้าทายาด้วยก้อไวหน่อย
เอา ฮีรูดอยหลอดขาวฟ้าทานะคะ ค่อยๆยุบไปเองจร้า เราก็เป็นตอนนี้ยุบหายแล้ว แต่ประเด็นคือหมอทำตาไม่เท่ากันเซงคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้