ดู: 10978|ตอบกลับ: 47
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] คราวนี้เป็นเรื่อง ตา บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
มาดูกันว่า ตา2ชั้น แบบกรีดเป็นไงบ้าง เป็นการทำครั้งแรกและครั้งเดียวครับ

ใช้เลเซอร์ร่วมด้วย ฝีมือของหมอกมล ทาวน์อินทาวน์

คราวนี้ลงรูปเป็นเรื่องเป็นราวหน่อย

เคยแต่เล่าผ่านๆ เผื่อมีคนอยากได้ข้อมูล

(เออ...หรือว่า เราคิดไปเองอ่ะ)

2รูปแรกเป็น ตาซ้ายและขวา ก่อนทำ รูปนี้ถ่ายตอนเดือนสิงหา ปี 51

เนื่องจากอายุย่าง 49ปีแล้ว เปลือกตาจะตกนิดหน่อย มีไขมันเปลือกตาบ้าง

ย่อ 010.jpg (20.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

ย่อ 010.jpg

ย่อ 010 ตาขวา.jpg (22.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ย่อ 010 ตาขวา.jpg

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 05:13:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อมาเป็นรูปหลังทำครับ

ทำตาตอนต้นเดือนตุลา ปี 51

จากในรูปเป็นช่วงหลังทำประมาณ7-10วัน

ถ่ายภาพมาเรื่อยๆจนรูปสุดท้าย คือ รูปปัจจุบัน ต้นปี52นี่เอง

อายุย่าง 50 ปีแล้ว เผื่อมีใครเข้ามาหาข้อมูลให้คุณพ่อคุณแม่ที่คิดจะแก้ไขชั้นตา

เดี๋ยวนี้ผู้ใหญ่ที่มีอาการหนังตาตก นิยมทำกันแพร่หลายกว่าสมัยก่อนมาก

ส่วนรูประหว่างทำ ไม่อยากให้ดูนะครับ

หวาดเสียวนิดๆ กลัวบางคนดูแล้วหลอน เดี๋ยวจะไม่กล้าทำตาอ่าครับ

การทำ ไม่ได้เปลี่ยนชั้นตาหรือรูปทรงของตาเลย

ใช้ขนาดของชั้นตาเดิม และ รูปทรงเดิมเป็นหลัก

โดยไม่มีรูปต้นแบบและไม่ได้ทำในสไตล์เกาหลีที่กำลังเป็นที่นิยมกันอยู่ คิดว่า ไม่เหมาะกับหน้า(และอายุ)

(ทุกรูปไม่ได้ใส่บิ๊กอายหรือคอนแทคเลนส์ใดๆนะครับ เข็ดครับ ใส่แว่นตาเหมือนเดิมดีกว่า)

ย่อ 027.jpg (13.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ย่อ  027.jpg

ย่อ 158.jpg (16.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ย่อ 158.jpg

ย่อ 085.jpg (18.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ย่อ 085.jpg

ย่อ 156.jpg (15.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ย่อ 156.jpg

ย่อ 163.jpg (12.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ย่อ 163.jpg
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ  อยากไปทำตาอยู่พอดีเลยค่ะ
หล่อ ตามวัย เลย พี่ชาย
ย่องๆๆ  แอบดูแร้วกะไป
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 16:37:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หล่อ ตามวัย เลย พี่ชาย
ต้นฉบับโพสโดย pond เมื่อ 2009-5-2 16:01

จะว่า พี่แก่ละซิ555

แล้วซี ทำไมต้องย่องอ่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 16:39:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมไป จะว่า ไม่มีต้นแบบก็ไม่เชิง

เอารูปนี้ไปให้คุณหมอกมลดูเป็นแนวทางอยู่ ไม่รู้เหมือนกันว่า เป็นตาใคร ไงก็ขอบคุณเจ้าของตานี้ด้วยนะครับ

เหมือนรึป่าวก็ไม่แน่ใจ ลองเทียบกับรูปสุดท้ายข้างบนดูนะครับ

0i7E6B289561-02.jpg (28.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

โทรไปนัดคุณหมอกมลหาคิวยากมากเลยค่ะ

แน่นเอียด หมอไปต่างประเทศอีก

แต่เจ้าของกระทู้ตาสวยเหมือนผู้หญิงเลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-2 23:52:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรไปนัดคุณหมอกมลหาคิวยากมากเลยค่ะ

แน่นเอียด หมอไปต่างประเทศอีก

แต่เจ้าของกระทู้ตาสวยเหมือนผู้หญิงเล ...
ต้นฉบับโพสโดย badbadz_7 เมื่อ 2009-5-2 19:33

ขอบคุณครับคุณ badbadz_7  

จริงๆไม่ชอบตาเหมือนผู้หญิงเลย แต่มันแก้ไม่ได้อ่าครับ ถ้าแก้ได้คงทำไปแล้ว

เดียวนี้หมอแต่ละท่าน ทำไมคิวยาวๆทั้งน้าน

ปีที่แล้วคุณหมอกมลไม่ต้องนัดด้วยซ้ำ บางคนเข้ามาก็ได้ทำเลย

บางคนทำออกมาแล้วคนที่ไปเป็นเพื่อนเห็นแล้วอยากทำมั่ง ก็ได้ทำเลย

ปีนี้กระแสคงแรงกว่าทุกปี บรรดาคุณหมอถึงคิวแน่นไปตามๆกัน
บอบว่าคล้ายๆ ต้นแบบน่ะคัฟ

ตาหวานดีคัฟ

อิ อิ
จะว่า พี่แก่ละซิ555

แล้วซี ทำไมต้องย่องอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-2 16:37

มาแบบเบาๆ อ่ะคัฟพี่โอม  ไม่อยากออกตัวแรง คิคิ

ตอนนี้มันยุบลง ชั้นเล็กลงมะคัฟ
ตาพี่โอมสวยอยู่แล้วอ่าคัฟ
ยิ่งเหนตัวจิง โอเปิ้ลยิ่งชอบอ่าคัฟ สวย ๆ จิงคัฟผม
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 05:43:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแบบเบาๆ อ่ะคัฟพี่โอม  ไม่อยากออกตัวแรง คิคิ

ตอนนี้มันยุบลง ชั้นเล็กลงมะคัฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-3 13:09

มันยุบลงเรื่อยๆนะซี

พี่ถึงได้เลือกทำชั้นตาเดิมที่เป็นชั้นตากว้างอยู่แล้ว

คุณหมอบางท่านบอกว่า ถ้าทำชั้นตาเล็กแบบเกาหลี

ไม่นาน หนังตาก็ตก แล้วต้องกลับมาแก้อีก

ขอบคุณครับโอเปิ้ลที่ให้กำลังใจพี่
มันยุบลงเรื่อยๆนะซี

พี่ถึงได้เลือกทำชั้นตาเดิมที่เป็นชั้นตากว้างอยู่แล้ว

คุณหมอบางท่านบอกว่า ถ้าทำช ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-4 05:43

ใช่คัฟพี่โอม ซีคิดว่ามันต้องยุบลงอีกอ่ะ
แต่พี่โอมตาโตอยู่แร้วอ่ะ ทำชั้นตากว้างกะเป็นแนวยุโรปได้เรย
ถ้าทำตา คงทำชั้นโตๆหน่อยเหมือนกันอ่ะคัฟ มันคงตกลงมาอีกเยอะเรย

ตอนนี้พี่โอมคงแฮปปี้ ลัลลาแร้วอ่ะเนอะ

ตาสวย  จมูกโด่ง คางคงเข้าที่เรื่อยๆ

ผิวกะดีอีกอ่า  โอ้ย ไม่ไหวจะเคลียร์ คงตามพี่โอมไม่ทันแร่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 17:22:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่คัฟพี่โอม ซีคิดว่ามันต้องยุบลงอีกอ่ะ
แต่พี่โอมตาโตอยู่แร้วอ่ะ ทำชั้นตากว้างกะเป็นแนวยุโรปได้เรย
ถ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-4 10:25

ตามทันนะซี เพราะ ซียังอายุน้อยอยู่เลย

ถ้าซีจะทำตา พี่แนะให้ทำชั้นตากว้างหน่อยจะดีกว่า

พี่ยังเสียดายที่ใช้ชั้นตาเดิม เพราะของเดิมก็กว้างอยู่แล้ว

แต่พอมีประสบการณ์ พี่คิดว่า ตอนนั้นน่าจะทำชั้นตาให้กว้างกว่าเดิมนิดนึง

พี่ว่า ตาไม่เหมือนจมูก ตามันตกได้ ทำเผื่อไว้ในอนาคต ยิ่งอายุมากโอกาสตกยิ่งมีมากกว่าคนอายุน้อยๆ

ส่วนจมูกมันไม่ต้องเผื่อ เพราะ มันไม่ตกไม่ย้อยไปไหนได้อีก

แต่คนอายุน้อยก็มีโอกาสหนังตาตกหรือเปลือกตาไม่เท่ากันได้นะ

เท่าที่ลองโพสต์เรื่อง การทำตา2ชั้น มีคนให้ความสนใจน้อยกว่าการเสริมจมูกอ่ะซี

จมูกนี่ คนให้ความสำคัญเป็นอันดับแรกเลยถ้าคิดจะทำศัลยกรรม

จริงมั้ยซี:)
จิงที่สุดคัฟ  เพราจมูกเหมือนเป็นส่วนที่เด่นบนใบหน้าอ่ะ

แต่พอดีว่าเด่นไม่ค่อยสวย เรยต้องจมูกมาก่อนอ่ะ

ส่วนตา บางทีจมุกสวย ส่งผลให้ตามีเสน่ห์ ซะงั้น ไม่ว่าจะตาตี่ ตาโต

กะมีเสน่ห์ได้ ถ้ามันสมดุลอ่า ว่ามะ อิอิ

แต่ยังไงกะว่าจะทำ อยากเห็นกว้างกว่านี้อ่า คิคิ
เค้าว่ากัลว่า
ตัวจิงพี่โอมหล่อมาก ก
สงสัยจาจิง
คริคริ
ตา จมูก เป๊ะมาก
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-5 02:29:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าว่ากัลว่า
ตัวจิงพี่โอมหล่อมาก ก
สงสัยจาจิง
คริคริ
ตา จมูก เป๊ะมาก
ต้นฉบับโพสโดย Ezii เมื่อ 2009-5-5 02:18

โอ๊ะ...ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ยังห่างไกลคำว่า หล่อ

อาศัยความขาวมาช่วยมากกว่าครับ
พอดีดูเรื่องการศัลยกรรมตาอะครับ ผมอยากรู้ว่านอกจากหมอเฉลิมและหมอกมลที่ทำตาของผู้ชายได้สวยแล้ว
มีหมออื่นอีกเปล่าอะครับ ที่ทำตาสวยๆ เหมาะกับผู้ชาย ข้อมูลผมยังน้อยอยู่อะครับ
คือ วินมีปัญหาคือเวลามองตรงๆ วินดูเหมือนตาลอยๆจะหลับ นัยตาเศร้า โหวงเฮงมันไม่ดีอะครับ - -*
ตอนนี้ทำจมุกกับหมอเฉลิมแล้วตาเปลี่ยนแปลงไปนิดหน่อยครับ ดูคมขึ้นโตขึ้นเล็กน้อย แต่ปัญหาตาลอยมันยังอยู่
เคยหาหมอหลุยส์ หมอหลุยส์ปฏิเสธไม่ทำให้
แต่หมอเฉลิมกับหมอบุญถิ่นบอกว่าทำให้ได้
ไม่รู้จะเชื่อหมอไหนดี T^T  พี่โอมและเพื่อนๆมีอะไรแนะนำบ้างครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 02:06:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เท่าที่พี่ดูผลงานมา พี่ก็ชอบของคุณหมอกมล ทั้ง 2 กมลเลยครับ

ทั้งที่ทาวน์อินทาวน์และยูเนี่ยนมอลล์ แล้วก็ของคุณหมอเฉลิม

ที่น้องวินว่า ตาลอยๆ นี่เป็นที่ลูกตาดำมันลอยอยู่บนตาขาวรึป่าว

พี่นึกภาพไม่ออก ลองครอปส่วนที่เป็นตามาให้ดูหน่อยนะครับว่า เป็นไง
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 02:29:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพโดยรวมทั้งหน้าก็ประมาณนี้ครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เท่าที่พี่ดูผลงานมา พี่ก็ชอบของคุณหมอกมล ทั้ง 2 กมลเลยครับ

ทั้งที่ทาวน์อินทาวน์และยูเนี่ยนมอลล์ แล้วก็ข ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-6 02:06

-------------------------------------
"นี่เป็นที่ลูกตาดำมันลอยอยู่บนตาขาวรึป่าว" ใช่เลยครับพี่โอม วินปรึกษาหมอเฉลิมแล้วครับ
หมอบอกว่าทำตาบนให้เป็น2ชั้นจริงๆอะได้ เอาไขมันหนังตาบนออก แต่ถ้าจะให้แก้ไม่ให้ตาลอยนี้
หมอทำให้ไม่ได้  ต้องให้จักษุแพทย์แก้ไขให้ ซึ่งเป็นเรื่องใหญ่มาก เหมือนผ่าตัดตาเหล่อะครับ
ต้องผ่าตัดด้านในปรับให้ตาทั้งสองข้างอยู่ในตำแหน่ง Center สมดุลกัน
เศร้ามากครับ ทุกวันนี้เวลาถ่ายรุปต้องบีบหนังตาล่างขึ้นมาข้างบน ปกปิดตาขาวไว้ครับ ถึงจะดูดี
แต่ก่อนที่ไม่ได้ทำจมุกมา  ตาจะเศร้า ดูเศร้าโศกมาก บางครั้งตาจะเพลีย ดูจะหลับ *-*
ตอนนี้ทำจมุกมาแล้ว ก็แก้ปัญหาตาได้บ้าง ครับ ไม่ดูตาโศรกเหมือนในอดีตแล้ว
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้