เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] Review : เสริมคาง ครั้งที่ 1

[คัดลอกลิงก์]
เห็นคางยาวออกมานิดแล้ว อยากทำบ้างจัง

ทีแรกก็คิด ๆ ว่าอยากทำคางเหมือนกันคะ
วันก่อนไปให้คุณหมอตรวจจมูก  พ ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-9 21:49

ไม่ต้องแอบคับพี่แคท

ไปแบบ สวยๆ เรย

จมูกบ้าง คางบ้าง สวยๆบ้าง หุหุ
ขอบคุณทั้งโอเปิ้ล และ ซี

ทีแรกก็ไม่คิดจะเพิ่มหรอก

แต่คุณหมอถาม ก็เลยขออีกหน่อย ไม่มากนะซี

แค่3-4มิลล์เอ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-10 01:45

แอบอยากได้เปงเซนเรยง่ะ คิคิ

แค่นี้กะดูดีแร้ว แต่เพิ่มคางยาวอีก

หน้าคงดูเรียวขึ้นอีกง่า  น่าอิจฉาจางเรยน้อ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 17:14:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอบอยากได้เปงเซนเรยง่ะ คิคิ

แค่นี้กะดูดีแร้ว แต่เพิ่มคางยาวอีก

หน้าคงดูเรียวขึ้นอีกง่า  น่าอิจฉาจางเ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-10 09:41

คุณหมอเห็นว่า คางยังยาวได้อีกอ่ะซี

เพราะ ตอนนี้ความยาวของคางยังไม่ได้ตามแบบที่คุยกับคุณหมอไว้ตั้งแต่แรก

ที่สำคัญคิอ ต้องปรับรูปคางใหม่ให้สมส่วนขึ้น

คุณหมอถึงให้รอดูไปอีก3-4เดือน

เมื่อวานพี่เลยจองคิวไว้ก่อน

เพราะ ถ้าไปจองตอนนั้นคงได้ทำปลายปีแน่เลย
เข้ามาชมฝีมือคุณหมอเฉลิมค่ะ เจอรูปที่ถ่ายปัจจุบันเข้าไป ตะลึงเลยค่ะ คุณหมอเก่งจริงๆค่ะ
ซีจ๊ะ...พี่หมายถึงแอบแฟนพี่หนะ หุหุหุ
กลัวจะโดนไม่ใช้น้อยเลย

ได้วันนัดแก้จมูกแล้วนะ  วันที่ 8 ก.ค. 4 โมง
ซีมาซิ  พี่ละเลี้ยงไอติม    มามั้ย ๆ

พี่โอมจะเพิ่มคางอีกหรือคะ  แต่ของเก่าก็สวยแล้วนะ
ยังงั้นปูเสื่อรอดูด้วยคน  
คุณหมอเห็นว่า คางยังยาวได้อีกอ่ะซี

เพราะ ตอนนี้ความยาวของคางยังไม่ได้ตามแบบที่คุยกับคุณหมอไว้ตั้งแต ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-10 17:14

อืมช่าย ถ้ามีโครงการที่วางไว้แน่นอน  ต้องจองคิวไว้เรยอ่ะ ไม่งั้นจะต้องรอไปอีก

วันนี้ซี ไปคลีนิค มาแร่ะ  พี่หญิง แก้คางอีกรอบ

และทำปากบางด้วย แบบว่าออกมาปากบางสวย เซกซี่ออกมาเรย

หมอเย็บแผลสวยมากๆ  ปกติทำปากจะดูน่ากัวๆ หน่อย แต่นี่แบบ หูย แผลสวยอ่ะ

หายแร้วต้องสวยมากแน่ๆ  เด๋วรอให้โอเปิ้ลมารีวิวรูปเนอะ รูปอยู่ที่โอเปิ้ลล่ะ คิคิ
ซีจ๊ะ...พี่หมายถึงแอบแฟนพี่หนะ หุหุหุ

ได้วันนัดแก้จมูกแล้วนะ  วันที่ 8 ก.ค. 4 โมง
ซีม ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-10 22:40

8 ก.ค. เหรอคัฟ  

เอาของมาล่อ กันขนาดนี้เรย  หุหุ

เด๋วดูปลายเดือน มิ.ย.อ่ะคับ ตารางงานออก

ถ้าไปได้ ไม่พลาดแน่นอนคัฟ  (ไอติม ไอติม ไอ๊ติ๊มมมมมมม คิคิ)
เห็นแล้วอยากทำคางบ้างครับ แต่กลัวเจ็บจัง
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 03:05:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นแล้วอยากทำคางบ้างครับ แต่กลัวเจ็บจัง
ต้นฉบับโพสโดย 2NE1 เมื่อ 2009-5-10 23:49

ไม่เจ็บเลย พี่ทำจมูกตอนฉีดยาชายังเจ็บกว่า

คางนี่ เข็มแรกยังไม่รู้สึกเลยครับ
ถามหน่อยคะ ถ้าเราจะทำศัลยกรรมระหว่างจมูก กับ เสริมคาง นี่เราควรทำไรก่อนดีอะคะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 22:02:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามหน่อยคะ ถ้าเราจะทำศัลยกรรมระหว่างจมูก กับ เสริมคาง นี่เราควรทำไรก่อนดีอะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ople_a1 เมื่อ 2009-5-14 20:03

ตอบได้ทันทีเลยครับ

จมูก ครับ:)
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 23:11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งรู้ต้วว่า พี่ไม่ได้เล่ารายละเอียดการเสริมคางจากกระทู้ของน้อง tooky

เลย copy มาลงไว้ที่นี่ด้วยเลย

คุณหมอบอกว่า ความต่างของการเสริมคางด้านนอกกับด้านในอยู่ที่การดูแลรักษาหลังทำครับ

ผ่าด้านนอกดูแลง่ายกว่ามากครับ แต่ข้อเสียคือ มีแผลใต้คางนิดนึง ซึ่งบางคนแทบดูไม่ออก

ถึงจะมองก็ไม่เห็นเพราะ แผลอยู่ด้านล่างเล็กๆเท่านั้น

การบลอคคางจำเป็นอย่างยิ่ง เพราะ ป้องกันซิลิโคนเคลื่อนที่

เนื่องจากยังไม่มีพังผืดมาเกาะ แต่ก็บลอคแค่ 3 วันเอง

ช่วงบลอคคงทานอะไรไม่สะดวกนัก แต่ไม่เจ็บนะครับ

เพียงแต่อ้าปากกว้างๆตามปกติไม่ได้

การดูแลไม่ยุ่งยาก จะว่า ต้องเตรียมตัวอะไรมั้ยก็ไม่มีนะครับ

แค่เตรียมตัวที่จะสวย(หล่อ)ขึ้นเท่านั้นครับ

มีข้อแนะนำตรงการสื่อสารเรื่อง รูปทรงของคางที่เราต้องการ

ข้อนี้ห้ามพลาดเลยนะครับ มีรูปตัวอย่างไปให้คุณหมอได้ดูจะดีที่สุดครับ
คือเปิ้ลเคยไปปรึกษาหมอเรื่องการเสริมหมูกมาแล้วถึงสองแห่งอะคะ
ที่แรกถามว่าเราไม่พอใจจมูกตัวเองตรงไหน เปิ้ลก้อบอกว่าตรงหว่างคิ้วอะคะ
มานไม่ค่อยโด่ง  หมอก้อให้เราส่องกระจุกแล้วก้อบอกว่ามานโด่งอยู่แล้ว
ปีนั้นก้อเลยผ่านไป แล้วก้อเลยไม่ได้ทำ
ส่วนอีกที่ก้อไปปรึกษากับคุณหมอท่านหนึ่งมาว่าเนี่ยะ
หนูอยากเสริมหมูก หมอว่าหนูทำได้มั๊ยคะ
หมอก้อบอกว่ามานเป็นสันอยู่แล้วนะ
ถ้าให้ดีก้อตัดปีกหมูกก้อพอแล้วเพราะว่าถ้าเสริมก้อคงทำได้แค่นิดเดียวคือไม่สามารถเสริมให้มานโด่งไปก่านี้ได้อีกเท่าไหร่
ก้อเลยไม่ได้ทำอีกตามเคย

แล้วก้อกลับมาบ้านมานั่งมองหน้าตัวเองคือหมูกเปิ้ลมานจะว่าโด่งก้อไม่โด่งนะคะ
ตามฟามรู้สึกตัวเอง แล้วอีกอย่างที่ไม่ชอบหมูกตัวเอง คือทรงมานไม่สวยเหมือนทำอะคะ
อย่างนี้ถ้าเราอยากแค่ไขทรงจมูกให้สวยๆนี่ หมอเฉลิมทำได้มะคะ
(แต่อยากทำให้ให้หน้าเปลี่ยนๆๆบ้าง แต่เท่าที่ปรึกษาหมอมาสองท่าน
มีฟามเห็นตรงกันว่าหน้าจะไม่เปลี่ยนไป)  เลยแอบเซ็งจิต
คือเปิ้ลเคยไปปรึกษาหมอเรื่องการเสริมหมูกมาแล้วถึงสองแห่งอะคะ
ที่แรกถามว่าเราไม่พอใจจมูกตัวเองตรงไหน เ ...
ต้นฉบับโพสโดย ople_a1 เมื่อ 2009-5-15 10:07

มีรูปมาให้เพื่อนๆ ช่วยดูมั้ยอ่ะคับ
พี่โอมนู๋กำทำแล้วไม่ ธรรมชาติจังเลยอะ

กัวมันไม่ Balance กะหน้าอะ

แต่อยากหน้ายาวขึ้นงะ

66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 16:28:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมนู๋กำทำแล้วไม่ ธรรมชาติจังเลยอะ

กัวมันไม่ Balance กะหน้าอะ

แต่อยากหน้ายาวขึ้นงะ

...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-15 12:05

ไม่ต้องกลัวหรอกอาร์ท

คุณหมอไม่ทำยาวเกินจนเสียสมดุลหรอก

เพราะ เห็นฝีมือคุณหมอทำคางมาหลายคนแล้วครับ

ข้อนี้คุณหมอก็ระวังอยู่แล้ว

ปกติระหว่างทำคุณหมอก็ดูแล้วดูอีกจนแน่ใจถึงปิดแผล

ให้เราดูก่อนปิดแผลด้วยว่า พอใจมั้ยนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
พี่โอมขา สอบถามนิดนึงค่ะ เห็นว่าหมอเฉลิมเสริมคางได้ทั้งด้านนอกและด้านในช่องปาก อยากทราบว่าถ้าเราทำด้านในช่องปากเนี๊ยะ เราต้องโดนบล็อคคางด้วยรึเปล่าค่ะ พอดีมีนัดหมอวันที่ 30 พ.ค. แต่วันที่ 31 พ.ค. มีธุระอะค่ะ ไม่อย่างนั้นจะได้ยกเลิกคิวหมอไปค่ะ
พี่โอมเข้ามาตอบหั้ยน้องหน่อยน้าคัฟ
โอเปิ้ลก้ออยากรุเหมือนกานคัฟ

ซีม ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-10 22:40

มีเลี้ยงไอติมด้วยหรอคัฟพี่แคท{:13_842:}
อยากไปด้วยจังเยย หุหุ
{:13_854:}
โอมตอบได้ดีมาก ให้ปราโยชน์กับน้องๆดีจริงๆ

รู้สึกทำคางนี่ ผลจาออกมายังไม่ถูกใจร้อยเปอร์เซ็นต์กันเท่าไหร่นะครับ

เอ เรื่องบล๊อคคางนี่เพิ่งเคยเห็น

ตอนผมทำนี่ รู้สึกจะไม่บล๊อคนะ ใส่แต่พลาสเตอร์
กลับโรงแรมวันรุ่งขึ้นผมก็ถอดออกเลย รำคาญอ่ะ
แต่ก็ไม่เห็นเป็นไรเลย ทุกอย่างคงที่ดี
คุณ tigerbalm ทำกับคุณหมอเฉลิมด้วยเหรอค่ะ ทำแบบผ่าด้านนอกหรือด้านในค่ะ
มีเลี้ยงไอติมด้วยหรอคัฟพี่แคท{:13_842:}
อยากไปด้วยจังเยย หุหุ{:13_854:}
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-17 12:23

อยากไปด้วยคน

ไปกินไอ ติม

อิ อิ

GetAttachmentCA21005L.jpg (25.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 00:38:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมขา สอบถามนิดนึงค่ะ เห็นว่าหมอเฉลิมเสริมคางได้ทั้งด้านนอกและด้านในช่องปาก อยากทราบว่าถ้าเราทำด้า ...
ต้นฉบับโพสโดย tooky เมื่อ 2009-5-17 12:17

เคสทำคางของคุณหมอเฉลิมส่วนมากผ่าจากด้านนอกใต้คางครับ

รวมทั้งคุณ tigerbalm ด้วย (ขออนุญาติตอบคำถามนี้แทนพี่พลนะครับ)

เคยเห็นเคสที่คุณหมอผ่าในปาก แต่ไม่มากเท่าที่ผ่าใต้คาง

ในกรณีของคุณ tooky ขอแนะนำให้เลื่อนนัดออกไปดีกว่านะครับ

ไม่ว่า ผ่าข้างในหรือข้างนอก วันรุ่งขึ้นถ้ามีธุระคงไม่สะดวก

ยังไงคางก็บวมช้ำ ควรรักษาตัวอยู่ที่บ้านมากกว่าครับ

คางไม่เหมือนจมูกนะครับ ถ้าเราพูดหรือทานอาหาร มันก็ขยับตาม

ขนาดจมูกที่อยู่นิ่งๆบนหน้า ยังบวมยังช้ำเลยครับ

แนะนำให้เลื่อนนัดไปทำวันที่สะดวกไม่มีธุระดีกว่า

ไม่งั้นต้องเอาคางบวมๆช้ำๆไปทำธุระด้วย คงลำบากใจ

ถึงแม้จะบลอคหรือไม่บลอคคางก็ตาม
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 00:47:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอมตอบได้ดีมาก ให้ปราโยชน์กับน้องๆดีจริงๆ

รู้สึกทำคางนี่ ผลจาออกมายังไม่ถูกใจร้อยเปอร์เซ็นต์กันเท่าไห ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-17 17:04

ปกติต้องบลอคนะครับพี่พล

ขนาดบางคนบลอคแล้วยังมีโอกาสเคลื่อนเลย

เคสพี่พลถือว่า โชคดี นะครับที่ไม่เป็นไร

เคยมีคุณหมอท่านนึงเล่าว่า บางคนทำคางแล้วถูกใจ

วันๆก็เอาแต่ลูบๆคลำๆคาง จนในที่สุดก็เบี้ยวต้องมาให้หมอแก้ก็พบอยู่บ่อยนะครับ

เพราะฉะนั้น ช่วงเดือนแรกไม่ควรตายใจ ก็เหมือนจมูกนะครับ

ถ้าเข้าที่แล้วจะยังไงก็ได้ ลุยได้เต็มที่

แต่ช่วงแรกถนอมๆหน่อยดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องที่ว่า ยังไม่ถูกใจกันนัก

ก็เพราะ คุณหมอไม่ได้ทำยาวมาก

ส่วนใหญ่อยากได้คางยาวกว่าที่คุณหมอทำให้ทั้งนั้นเลยครับ

เดี๋ยวรอดูว่า ต่อไปคุณหมอจะทำให้ยาวเป็นเซ็นต์รึป่าว

ที่ผ่านมาส่วนใหญ่ยาวไม่กี่มิลล์ เลยไม่เห็นความต่างมากนัก

นอกจากรูปทรงของคางที่สวยขึ้นอ่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้