ดู: 41119|ตอบกลับ: 95
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวตัดกราม+คาง หมอเทพ ประตูน้ำโพลีคลินิค มาฝากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

รีวิวตัดกราม+คางกับหมอเทพ ประตู้น้ำโพลีคลินิค ค่ะ เพิ่งไปทำมาเมื่อวันที่ 4/03/2015 ที่ผ่านมานี่เอง ก็ประมาณ 6 วันละคะ เริ่มเลยนะคะ คือตอนแรกโทรไปจองคิววันที่ 1 มีนา แต่คิวยาวถึง ตุลา เลยค่ะ เลยLine ไปคุยกับหมอเป็นการส่วนตัว หมอเลยให้คิวมาค่ะ ไปถึงประมาณ 4 โมงเย็น ยื่นบัตร นั่งรอ แป๊บเดียวพยาบาลดรียกขึ้นห้องผ่า แอบกลัวนิดๆ คุณหมอก็วาดหน้าเราว่าจะตัดถึงไหน พระเจ้าตัดเยอะเกือบถึงปลายคาง จากนั้นพยาบาลให้ยาสลบ แล้วก็ไม่รู้เรื่องอีก ตื่นมาก็นินอยู่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ มีผ้าพันรอบหน้า ตอนแรก ที่โทรมาบอกพักคลินิค 1 คืน ที่ไหนได้ 2 คืน อิอิ อาหารฟรีครบ 3 มื้อนะคะ (พยาบาลดูแลดีมากค่ะ) วันที่ 2 นึกว่ากลับบ้านได้เลย ต้องใส่สายระบายเลือดก่อนกลับ ครบ 3 วันมาเอาออกค่ะ ตัดกรามไม่เจ็บมากค่ะ น้อยกว่าฟันคุดด้วยซ้ำ ไม่ได้สะตอนะคะ หลังจากนั้น 7 วันตัดไหมค่ะ ตอนนี้เรายังไม่ตัดไหมนะคะ บวมเป่ง เอามารีวิวให้เพื่อนๆดูก่อน

image.jpg (569.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 172)

image.jpg (566.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 94)

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-27 21:10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Angiemiiz ตอบกลับเมื่อ 2015-3-22 12:48
เราทำที่เกาหลี แต่เป็นแผลข้างในปากนะคะตอนนี้ วันที่3

เท่าไหร่คะ เรียวสวยแน่เลย
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-13 18:28:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
hiphoptommy ตอบกลับเมื่อ 2015-3-13 18:19
อ่อผมถามเรื่องตัดหนังหน้าท้องกับตัดหน้าอกอ่ะครับ  ...

ตัดหน้าท้อง กับ ตัดหน้าอก ไม่แน่ใจนะคะ เดี๋ยวถ้าเจอคุณหมอจะถามให้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

คือปีที่แล้วเมล์ถามหมอตอบว่าทำไม ปีนี้ไลน์ไปไม่ทำและ เลย งงนิดหน่อย ไม่งั้นสงสัยต้องไปเชียงใหม่ ถูฏหน่อย  โพสต์ 2015-3-14 06:48
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-12 00:33:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอจะไม่ได้ตัดจากด้านในนะคะ แต่แนะนำว่าให้ตัดหมอเทพนะคะ ศึกษามาหลายที่ ที่อื่นๆบอกตัดเฉพาะมุมกลามอย่างเดียว ถ้าตัดลงมาถึงคางด้วย จ่ายเพิ่มอีกเท่าตัว เราขอบายค่ะ แต่หมอเทพ ตัดให้ยาวมาถึงเกือบคางเลย เอาเป็นว่าตัดได้เยอะมาก สู้ๆนะคะ อีก 2-3 วันจะนำภาพ มารีวิว อีกนะคะ ฝากไลน์คุณหมอ Line : drthep
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-12 00:29:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
teerapon ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 23:42
มารีวิวให้ตลอดน่ะครับ พอดีผมจะตัดอยู่ครับ ที่ใต้ รา ...

ได้จ้า ตัดที่ไหนคะ แนะนำหมอเทพนะคะ หมอจะตัดให้ กราม ถึงคางเลย
อยากเห็นหน้าตรงภาพก่อนและหลังตัดอะค่ะ
หมอรับทำvlineด้วยไหมค่ะ กำลังศึกษาดูหลายๆที่อยู่ค่ะ
มาอัปเดตรูปบ่อยๆนะคร๊าบบบ  ติดตามๆๆ อิอิ
บอก ได้ คำ เดียว  ว่า สวย มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
หมอเทพรับเลื่อนคางไหมคะ
อยากเห็นเช่นกันค่ะ
ตอนนี้เปนไงบ้างคะ อยากเหนหน้าตรงจัง
ราคาเท่าไหร่คะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี และ line ของคุณหทอเทพน่ะค่ะ
อยากทำบ้างสวยมาก ๆ เลย แผลเป็นไงบ้างคะ
ดูแผลดูดีนะคะ. แต่ทำจะเป็นแผลเป็นไมํ
พี่เจ้าของกะทู้ขอเฟสหน่อยค่ะ
จะเป็นแผลเป็นไปตลอดชีวิตไหมคะ    คือสวยนะ  แต่แอบกลัวเรื่องแผลเป็นอะคะ   ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง อัพเดทหน่อยนะคะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ
สวยมากคะ ไม่ค่อยช้ำ ตัดออกเยอะมั้ยคะ อยากดูรูปก่อนหน้า จขกท
คือไม่เข้าใจอ้ะค่ะ ตัดไปถึงคางนี่คือยังไงอ้อค่ะ พอดีมีปัญหาคา่งเหลี่ยมอ้ะค่ะ พอช่วยได้ไหมค่ะๆ
อยากตัดมากเลยค่ะรวมค่าได้จ่ายแล้วทั้งหมด 40,000 ใช่ไหมคะ
เอ็กสเรย์ก่อนผ่าไหมครับ
รอติดตามด้วยคนค่ะ กำลังตัดสินใจตัดกรามและโหนกค่ะ คุณหมอทำโหนกด้วยไหมค่ะ
มีภาพหน้าตรงก่อนทำและหลังทำไหม่ครับ ผมเป็นคนกรามใหญ่เด่นชัดมาแต่ไกล 555 ถ่ายภาพหน้าตรงไม่ได้เลย ต้องด้านข้างเวลาถ่ายภาพตลอดครับ เลยอยากจะลองพิจารณาตัดสินใจไปทำบ้าง ค่าเสียหายพอรับไหว ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สวยมากครับ แต่ตะเข็บเด่นทีเดียว

อยากเห็นแผลจัง ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ ฉีดสลายแผลไปกี่ครั้งง่า
รออัพเดทๆค่ะ อยากทำมากๆๆๆ มีผลข้างเคียงอะไรมั้ยคะ
,มีรูปหน้าตรงก่อนทำและหลังทำมั้ย่ค่ะ แล้วคุณหมอรับตัดโหนกแก้มด้วยมัย้ค่ะเตง
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-27 21:09:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
meth123 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-27 14:45
ตอนนี้แผลและความเรียวเป็นไงบ้างคะ แวะมาตามดูอัพเดทค่าาาา

ดีขึ้นมากค่ะ แต่ยังบวมอยู่ ยังไม่เข้าที่ดี ให้เวลาเต็มที่ 6 เดือนค่ะ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-27 21:09:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
15072206 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-25 00:07
คืออยากถามว่าใช้ยาเบลอหรือยาสลบค่ะ? เห็นบางเว็บบอกยาเบลอ

ยาสลบค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลยขณะผ่าตัด
ตอนนี้แผลและความเรียวเป็นไงบ้างคะ แวะมาตามดูอัพเดทค่าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้