ดู: 47258|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาแชร์ประสบการณ์การถอดซิลิโคนจมูก

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูก2ปี กับอีก 9 เดือน ที่ยันฮี เดิมทีเป็นคนมีดั้งพอสมควร
แต่หลายๆคนทักว่า ถ้าเสริมขึ้นอีกนิดน่าจะดูดีขึ้น ไอ้เราก็ได้แค่ฟังๆ
แต่พอหลายคนเข้า เอ๊ะ!!หรือมันจะจริง ความคิดเปลี่ยนอยากเสริมทันที
ก็หาข้อมูลมาพอสมควร ตัดสินใจทำ ครั้งแรกขมูกเหมือนสิงห์โตมาก ก็โอเคอดทน
เพื่อมันยุบ ใช้เวลานานพอควร6 เดือนได้กว้าจะเข้าที่
มันก็ดูดีในระดับ1ละนะ แต่เราว่า มันโด่ง สูงเวอร์ไปนิดๆ
หลังจากนั้นประมาณปี "จัดฟัน" .. แรกๆก็ดูไม่มีปัญหา แต่พอจัดฟันไป 1ปี
เอาละสิ จมูกพุ่ง ..มันพุ่งจริงๆ เหมือนแม่มด(เพื่อนบอก)
ไปหาหมอจมูกเพื่อปรึกษาเรื่ิองจมูกกลับได้รับคำแนะนำให้เสริมคางแทน
โอ้..แม่เจ้า ไม่เอาดีกว่า..เป็นไงเป็นกันเอาจมูกออกน่าจะดีกว่า
ต้องเสริมคางเพิ่ม ไหนฟันก็ยังจัดไม่เสร็จ หน้าต้องเปลี่ยนไปอีกแน่ ตกลงเลยหาข้อมูลเรื่องเอาจมูกออก
จนได้ฤกษ์...เอาออกเมื่อวานนี้เอง...ผลปรากฏว่า..

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 19:48:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย som99 เมื่อ 2013-3-28 12:20
อยากเอาออกเหมือนกันทำมา5ปีแล้วไปเอาออกที่ไหนมาค่ะไ ...

เอาออกที่ขอนแก่นค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 10:53:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jaysamek เมื่อ 2013-3-26 11:47

ตอนทำเสร็จหมอเอากระจกให้ส่อง ปรากฏว่า จมูกช่วงสันมันยุบ และ.."เหี่ยว" แต่ปลายไม่ยุบ เห็นตังเองในกระจกตกใจมาก
จะร้องก็ร้องไม่ออก ตัวเองทำตังเองทั้งนั้น..ไม่น่าเลย
ก็นั่งพักที่คลีนิคเพื่อให้ยาหมดฤทธิ์ ขับรถกลับบ้านมีสำลีอุดรูจมูกทั้ง2 ข้าง
กว่าจะกลับมาถึงบ้าน2ชั่วโมงบนรถ เลือดจมูกก็ทะลัก ..
ขากลับยังมีกะใจมาซื้อน้ำแข็งกับผ้าเย็น ถึงบ้านประคบเย็นเลย..ได้แต่ภาวนาขอให้จมูกอย่าเหี่ยวเลย
แต่ได้ผลนะ.. จมูกเริ่มกลับคืนสภาพเดิมแล้วถึงแม้จะไม่100% แต่ความเหี่ยวหายไป ปลายจ ูกก็แค่บวมนิดหน่อย
ตอนนี้ก็ได้แต่ประคบเย็นตลอดและทานยาที่หมอให้มา.. เพิ่งวันที่2 อาการก็ดูดีขึ้น

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 11:49:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซิลิโคนที่อยู่กับจมูกมา2ปีกับ9เดือน
ถอดออกแล้ว โครงสร้างจมูกเปนไงบ้างค่ะ อยากเห็นภาพจัง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 12:05:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jaysamek เมื่อ 2013-3-26 14:17

โค

โครงสร้างก็คล้ายเดิมค่ะ แต่สันอาจจะต่ำลงนิดๆค่ะ
ทำเสร็จใหม่ค่ะ..นั่งพักฟื้นที่คลีนิค
จะเห็นว่า สันดั้งหายวับ ไปในพริบตาและไม่กี่นาทีต่อมาคือ
"เหี่ยวค่ะ สันเหี่ยว"
มารอดูรูปค่ะ ของตัวเอง สองปี ของเค้าสองอาทิตย์
อยากเอาออกใจจะขาด เฮ้อ เซ็ง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 15:10:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย โลกสวย เมื่อ 2013-3-26 13:10
มารอดูรูปค่ะ ของตัวเอง สองปี ของเค้าสองอาทิตย์
อยาก ...

ลองให้มันยุบหรือเข้าที่ก่อนไหมคะ แต่ถ้าจมูกมีปัญหาลองปรึกษาหมอดูนะคะ
เผื่อมีทางแก้ เอาใจช่วยนะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 15:11:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย puipj เมื่อ 2013-3-26 11:59
ถอดออกแล้ว โครงสร้างจมูกเปนไงบ้างค่ะ อยากเห็นภาพจัง ...

ลงรูปหลังถอดซิลิโคนให้ดูแล้วนะจ๊ะ..รูปนี้ออกจากห้องหมอสดๆเลย
อยากเอาออกเหมือนกันทำมา5ปีแล้วไปเอาออกที่ไหนมาค่ะไ
ค่าแก้เท่าไหร่คะ? ทำที่ไหนเอ่ย?
ดูธรรมชาติมากอยากแก้ทำบ้าง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 19:47:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Harischaya เมื่อ 2013-3-28 17:34
ค่าแก้เท่าไหร่คะ? ทำที่ไหนเอ่ย?
ดูธรรมชาติมากอยากแก้ ...

ไม่ได้แก้ค่ะ เอาซิลิโคนออกเลย เพราะมันโด่งเวอร์ ดูไม่เป็นธรรมชาติค่ะ
รูปที่เห็นคือจมูกที่เอาซิลี่ออกแล้วค่ะ
ค่าเอาออก 3000 ค่ะ
มีรีวิวเรื่อยๆน่ะค่ะอยากรู้ว่ามันจะหายเหมือนเดิมเลยไหมน่ะค่ะ เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆที่อยากถอดออก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 20:40:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jaysamek เมื่อ 2013-3-28 21:02

รูปนี้หลังถอดซิลี่ได้ 2 วันค่ะ ยังแอบมีสำลีปิดไว้หน่อยๆเพราะมีน้ำมูกกลัวแผลไม่แห้งด้วยค่ะ
แต่โดยรวมก็ดีขึ้นค่ะ สันจมูกที่ว่าเหี่ยวๆ เริ่มไม่ค่อยเห็นแล้วค่ะ
ส่วนปลายยังบวมนิดๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

บวมกี่วันคะหลังเอาออก  โพสต์ 2015-7-20 20:14
เอาออกที่ไหนคะ เราก็อยู่ขอนแก่นน่ะค่ะ
ช่ววยตอบหน่อยน้า ของเราประมาณสองปีกว่าเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้เป็นไงแล้วบ้างคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 10:32:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lafinta เมื่อ 2013-3-31 09:56
เอาออกที่ไหนคะ เราก็อยู่ขอนแก่นน่ะค่ะ
ช่ววยตอบหน่อย ...

เอาออกที่ สุรพลคลีนิคค่ะ อาการตอนนี้แทบจะเป็นปกติแล้วค่ะ
ที่เคยกลัวว่าจมูกจะบี้ลง หรือจมูกทู่ก็ไม่เป็นค่ะ กลับสู่สภาวะปกติค่ะ
อาจจะเป็นเพราะว่า จมูกไม่ได้มีปัญหาทะลุหรืออักเสบอะไร แค่รู้สึกว่า
มันโด่งเวอร์ ไม่เป็นธรรมชาติน่ะค่ะ...ยิ่งตอนนี้รู้สึกดีมากๆเลยค่ะ ที่ได้จมูกเดิมกลับมา
อาจจะไม่ได้โด่งมากมาย แต่ชอบค่ะ
เราทำมาได้เพียงแค่ 5 เดือน ก็มีอาการปลายจมูกแดงๆ มาในช่วงเดือนที่ 4 จากทรงหยดน้ำกลายเป็นทรงแม่มดภายใน 1 สัปดาห์ คุณหมอแนะนำให้ถอดออกเพราะปัญหาคือซิลิโคนบริเวณหัวคิ้วเคลื่อนตัวลงมาเนื้อเยื่อบริเวณนั้นฉีกจึงแนะนำให้เอาออกและพักฟื้น 6 เดือน
คุณ Jaysamek นับว่ายังโชคดีกว่าเค๊าอีก ที่ยังคงไ่ม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนักแต่ก็ OK เค้าจมูกเดิมก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ ....ตอนนี้มีแต่คนทักพี่ว่า "น่ารักเหมือนลูกหมาน้อย" เพราะว่าปลายจมูกเป็นสีดำๆ เหมือนโดนเขม่าควันยังงัย..ยังงั้นเลย
เราก้ออยากเอาออกเหมือนกัน แต่ของเราทำมา 4 ปีแร้ว ไม่รุ้จะเหมือนเดิมไหมน๊อ
มีคัยเคยเคยทำนานแร้วเอาออกบ้างคะ เหมือนเดิมไหม
ตอนเอาออกเจ็บไหมค๊ะ ใช้เวลานานแค่ไหน
จมูกไม่เสริมก็โด่งดีนะ เราว่าไม่ต้องเสริมแล้วค่ะ ขอให้หายไวไวนะคะ
ขอให้หายเร็ว ๆนะคะ
คิดจะเอาออกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้เป็นไงมั่งค่ะ
ตอนนี้เปนไงมั้งค่ะ? อยากเอาออกเหมือนกัน เพิ่ทำมาปลายจมูกเห็นซิริโคน ตาลอยๆ อยากเอาออกมากๆ
กลัวไมีเหมือนเดิม
จมูกอักเสบไปเอาซิลิโคลนออกวันนี้ ไม่เจ็บเลย คุณหมอทำไม่ถึง10นาทีเสร็จเเล้วคร๊า โล่งละ

แสดงความคิดเห็น

ตอนเอาออกเจ็บมั้ยคะแล้วกี่วันถึงจะหายบวมคะอยากเอาออกเหมือนกันคะ  โพสต์ 2015-7-20 20:11
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้