ดู: 70688|ตอบกลับ: 142
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปร้อยไหมละลาย ที่เอเมดคลินิก เทคนิคเกาหลี มาแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2012-1-13 00:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2012-1-13 00:30

ไม่ทราบว่า ใครเคย ร้อยไหมละลายบ้างค่ะ  พอดี เพื่อแนะนำให้ไปทำที่ เอเมดคลินิก ตรงสีลม เพราะหมอเก่งเรื่อง Design รูปหน้า โดยการใช้ Botox fiiller และ การใช้ไหมละลาย PDO ในการปรับรูปหน้าให้สวย เป็นธรรมชาติ

ส่วนตัว แอน อายุ ก็เลข 4 แล้ว และ เคยฉีดโบท็อกซ์ลดกรามมาแล้วหลายครั้ง  แล้วก็ ทำหลายอย่างเพื่อให้แก้มยกขึ้น แต่ ก็กลับมาเป็ฯแบบเดิม และมี ร่องแก้มลึกด้วยค่ะ   เลยศึกษาข้อมูลที่จะทำ การร้อยไหมละลาย  ก็เลยไปทำที่ เอเมดคลินิกค่ะ

ขอแชร์ประสบการณ์ตามจริงเลยว่า หมอ มือเบามาก และ พอใจมาก เพราะ คุณหมอทำให้หน้า เล็กลง และ เป็น V-shape  จริงๆ
ใช้เวลาแค่ 40 นาที ก็เสร็จ หลังทำเสร็จก็ ไม่ค่อยบวมมาก  ไม่มีผลข้างเคียง  ตอนนี้ ทำมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว หน้าตึงๆคล้ายๆกับ ฉีดโบท็อกซ์ แต่รู้สึกว่า หน้าเล็กลง และ แก้มกระชับขึ้นอย่างเห็นได้ชัดมากๆ   หน้าตึงมาก แล้วรู้สึกว่า หน้าขาวใสขึ้นด้วย  และที่สำคัญเห็นคางได้คมชัดมาก โดยไม่ต้องฉีด คางเลยค่ะ

ขอเชียร์ คุณหมอ ที่ เอเมดคลินิก จริงๆค่ะ  ไปทำตอนราคาโปรโมชั่น พอดี  ขอบคุณคุณหมอมากๆค่ะ

กะว่า เดือนหน้าจะไป Design รูปหน้า ด้วย Filler กับ face lift ด้วยโบท็อกซ์ ต่อกับคุณหมอ อดิศร   

จะเอารูปมาฝาก กันอีกนะค่ะ  

ใครที่เคยไปร้อยมา เอารูปมาแชร์กันหน่อยนะค่ะ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

ว๊าววว คือ แบบว่า หน้าเรียว เห็นได้ชัดเลยอ่าค่ะ ชอบๆ ปลื้มมาก
อยากให้คุณพี่บอกเคล็บลับในการดูแลตัวเองบ้างจัง
ส่วนตัวหน้ายังไม่เป๊ะขนาดต้องมาโชว์ให้คนอื่นเห็นเลย
อันนี้แค่ทำร้อยไหมอย่างใช่ป่าวค่ะ ถ้ามีไรทำเพิ่มมากบอกกันด้วยนะคะ ^^
ทำมาเจ็บมากมั๊ยคะ และร้อยไหมกี่เส้น +ราคาเท่าไหร่
ว๊าว คุณพี่จัดหนักมาก แต่หน้าดูเด้ง ดูเด็กลงเยอะเลยอ่า
สุดยอดเลยค่ะ หน้าเด้งมากเลยย ไม่ทราบว่าได้ทำจมูกด้วยป่าวคะ??
สวย หน้าดูเด็กลงไปเลยค่ะ
ร่องแก้มดีขึ้นเยอะเลยค่ะ
เราไปฉีดฟิลเลอร์ที่นี่มาก็ดีเหมือนกัน คุณหมอก็มือเบามากด้วย
สวยมากเลยค่ะ
สวยๆหน้าเด็กลงมากเลยคร้าบ
สวยอยู่แล้ว ทำแล้วสวยขึ้นเยอะเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย gubgib_b เมื่อ 2013-4-18 14:49
เห็นชัดมากเลย เห็นแต่ละเคสที่ทำ Amed Clinic สวยจริงๆ ไม่ท ...

คือ ศึกษาหลายคลินิก ค่ะ เนื่องจากเราก็มีความรู้ค่อนข้างแน่นเรื่อง ศัลยกรรมหน้าอก

จึงตัดสินใจไม่ยากค่ะ จริงๆ แล้วก็มีหลายคลินิก ที่แนะนำมาสุดท้ายเลือก amed ค่ะ เพราะรู้จักคุณหมอเป็นการส่วนตัวด้วย จึงตัดสินใจไม่ยาก แถมได้ราคาเอเจนซี่ค่ะ
เห็นชัดมากเลย เห็นแต่ละเคสที่ทำ Amed Clinic สวยจริงๆ ไม่ทราบว่าทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย an-ny เมื่อ 2012-6-3 18:43
เดี๋ยวมาอัฟเดท นะค่ะ เพราะตอนนี้ เข้าคอร์สหน้าใสเด้ ...

เดี๋ยวมาอัฟเดท นะค่ะ เพราะตอนนี้ เข้าคอร์สหน้าใสเด้ง ต่อแล้วค่ะ เรื่องร้อยไหมยกกระชับแอน แนะนำเลยค่ะ ที่เอเมด สีลม ทำดีมากค่ะ

แล้วทำไม หนุ่มคนนี้หน้าเละละจร้า

http://www.dungdong.com/forum.ph ... page%3D1&page=1
อยากเห็นรูปคุณแอนจังเลยคร๊ะ
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-11 18:28:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะน้องโอ๊ต พี่ไม่ได้เล่นนานมากค่ะ คิดถึงทุกคนจัง
แวะมาทักทายพี่แอนคับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยค่ะสวยทำแล้วดูดีมาก
อยากเห็นรูปปัจจุบันคะ คุณแอน เรากำลังหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจอยู่พอดี
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 13:20:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวเรารูปมารีวิวให้ดูกันนะค่ะ  
อยากเห็นรูปปัจจุบันของป้าแอนนี่อ่ะค่ะ
อยากบอกว่าพี่แอนคือรีวิวแรกๆที่เป็นแรงบันดาลใจให้หวานร้อยไหมเลยนะคะ
สวยมว๊ากกกกกกกกกกกก คร้า
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-7 17:16:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนที่ชม นะค่ะ ตัวลอยเลย 555  แต่การดูแลตัวเองหลังทำ ทุกอย่าง ถือว่า ทำให้เห็นผลได้ชัดเจนและ เป็นที่น่าพอใจด้วยค่ะ  แอนทานวิตามินเสิรม พวก คอลลาเจนและ วิตามินซี ด้วยค่ะ และ เรื่องการพักผ่อนก็สำคัญมากๆ
หนูอายุ24ค่ะ ร้อยไหมให้หน้าเรียวนี้ประมาณเท่าไหร่ค่ะมีงบ20000กลัวไม่พอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้