ดู: 1529|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีใครเคยเป็นบ้างคะ??

[คัดลอกลิงก์]

ตอนนี้จมูกที่ทำมาได้อาทิตย์นึงแล้ว แต่สงสัยว่าตั้งแกะเฝือกวันที่ 3 ของการทำ มีรอยช้ำบริเวณเกือบโคนจมูกฝั่งซ้าย

ซึ่งพอลูบๆดูข้างๆกลับพบว่าฝั่งซ้ายมีความนูนคล้ายซิลิโคน แต่พอลูบฝั่งขวาดูแล้วเรียบมากเลยค่ะ

เลยสงสัยว่าซิลิโคนจะเบี้ยวตรงโคน(ระหว่างตา)ไปทางฝั่งซ้าย แล้วรอยช้ำที่เกิดขึ้นอาจจะเป็นเพราะการถูกกดทับในเวลานอนน่ะค่ะ

ซึ่งรู้สึกตึงๆบริเวณฝั่งซ้ายที่มีรอยช้ำ และคิดว่าไม่ได้รู้สึกไปเอง นอนหัวสูง+หมอนรองคอนะคะ

เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามีใครเคยมีอาการลักษณะนี้ไหมคะ??

แล้วมันจะเบี้ยวไหม กลัวจัง เพราะรู้สึกได้เวลาสัมผัสฝั่งซ้ายตรงโคนมันนูนๆจริงๆ แต่ฝั่งขวานี่เรียบมากเลยค่ะ  กังวลจัง มีรูปให้ดูนะคะ

ตามนี้เลยค่ะ ช่วยดูให้หน่อยนะคะเพื่อนๆ กังวลจนจิตตกแล้วค่ะ!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย praetawun เมื่อ 2015-7-19 21:50

ถ้าถามว่ามันจะเบี้ยวไหมอันนี้ตอบยากนะคะ ต้องเข้าไปให้หมอดู หรือไม่ก็ต้องรอให้มันแห้งแล้วยุบไปเอง ส่วนรอยช้ำทีเ่กิดนั้น ไม่ได้เกิดจากการกดทับแน่นอนค่ะ แต่เกิดจากการที่เนื้อเยื่อบริเวณนั้นเกิดการบาดเจ็บจากการที่เราใส่ซิลิโคนเข้าไปค่ะ เกิดได้บ่อยในคนที่เสริมจมูก เพราะเวลาใส่ซิลิโคนเราต้องดันมันขึ้นไป แล้วมันก็เลยทำให้เนื้อเยื่อบริเวณนั้นมันบอบช้ำ เสินเลือดฝอยเล็กๆ อาจจะแตก เลยทำให้เกิดอาการช้ำค่ะ เหมือนกับการชนขอบโต๊ะแล้วขาช้ำอะคะ เหมือนกั้น ไม่อันตรายค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ จริงๆอาการบวมจะประคบเย็นภายใน 24-72 ชม หลังจากทำเสร็จ คือให้เอาผ้าเย็น        วางข้างๆจมูก ไม่ใช่ตรงสันจมูกนะคะ แต่ถ้าเสริมมาหลายวันแล้ว ไม่ต้องทำนะคะ ไม่เห็นผลค่ะ รอให้มันค่อยๆจางไปดีกว่าถ้าตามรูปที่ถ่ายมาให้ดู ไม่น่าจะเบี้ยวนะคะ หรือให้คุณลองอยู่หน้ากระจก แล้งเงยหน้านะคะ ดูแนวสันจมูก ว่าตรงกับร่องริมฝีปากไหม แล้วก็ดูแนวสัน สามารถตรวจเช็คเบื้องต้นด้วยตัวเองได้ค่ะ ปต่ถ้าไม่มั่นใจไปพบแพทย์จะได้สบายใจนะคะ ดูจากรูปเหมือนยังไม่ตัดไหม วันที่ตัด ค่อยถาามหมอก็ได้ค่ะ
รอให้หายค่ะ รอเวลาอย่างเดียวค่ะ มันยังไม่เข้าที่ รอให้ครบ 1 เดือน แล้วค่อยเข้าพบหมอค่ะ ทุกที่มีประกัน 3เดือน แก้ฟรี เราทำเลอลักษณ์หมอปิติ เดือนกว่าแล้วค่ะ
รอให้หายค่ะ รอเวลาอย่างเดียวค่ะ มันยังไม่เข้าที่ รอให้ครบ 1 เดือน แล้วค่อยเข้าพบหมอค่ะ ทุกที่มีประกัน 3เดือน แก้ฟรี เราทำเลอลักษณ์หมอปิติ เดือนกว่าแล้วค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 10:11:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
praetawun ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 21:48
ถ้าถามว่ามันจะเบี้ยวไหมอันนี้ตอบยากนะคะ ต้องเข้าไป ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ไหมที่ใช้เป็นไหมละลายน่ะค่ะ แล้วหมอนัดเช็คอีกที 1 สิงหาคม ซึ่งเป็นสัปดาห์ที่สามของการทำน่ะค่ะ คงต้องรอดูไปก่อนแหละเน๊อะ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ ตอบได้ละเอียดจริงๆค่ะ ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 10:12:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mallikaza555 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 04:45
รอให้หายค่ะ รอเวลาอย่างเดียวค่ะ มันยังไม่เข้าที่ รอ ...

ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวจะรอลุ้นดูค่ะ ขอให้อย่าเป็นอะไรเลย ^^
รอให้ยุบบวมก่อนคะ
farafern ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 10:11
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ไหมที่ใช้เป็นไหมละลายน่ะค่ ...

ยินดีค่ะ ใจเย็นๆนะคะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ ต้องรอให้เนื้อเยื่อมันเซทตัว ถ้าให้ชัวร์แล้วก็เอาความสบายใจถามคุณหมอเลยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 13:16:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Grilzaa ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 10:53
รอให้ยุบบวมก่อนคะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 13:19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
praetawun ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 11:11
ยินดีค่ะ ใจเย็นๆนะคะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ ต้องร ...

คงได้ถามทีเดียววันที่ไปพบหมอเลยอ่ะค่ะ เพราะว่าเคยโทรไปถามแต่เป็นผู้ช่วยรับเขาก็บอกว่าให้รอก่อน ใจเย็นๆก่อน แล้วรอพบหมอวันนัดทีเดียวอ่ะค่ะ
ไม่เบี้ยว แต่ดูแข็งๆไปหน่อย รอสัก 3 เดือนน่าจะดีกว่านี้เยอะ แต่น้องหน้าตาสวยมากนะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 19:30:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
anmk ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 15:11
ไม่เบี้ยว แต่ดูแข็งๆไปหน่อย รอสัก 3 เดือนน่าจะดีกว่านี้เยอะ แต่น้องหน้าตาสวยมากนะ

ขอบคุณนะคะพี่ ยังไงเดี๋ยวจะรอดูค่ะ ลุ้นมากๆ กลายเป็นโรคชอบเดินไปส่องกระจกไปเลยน่ะค่ะ ^^
ตอนนี้ทำได้ 6 วันแล้ว อาการคล้าย จขกท เลยครับ ผมแผลอยู่ด้านขวา จับสันระหว่างหัวตะ แล้วรู้สึกว่ามันเองไปซ้าย แต่ก็ไม่ได้ทำไรมันนะ คิดว่ามันยังบวมๆอยู่ รอดูสักพัก ให้หมอดูจะดีกว่า อย่าคิดมากนะครับ รอมันยุบ สู้ๆ

ปล.ช่วงนี้ติดกระจมมากเลย ส่องทุกวัน 55
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 16:31:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
dilekrid ตอบกลับเมื่อ 2015-7-22 14:55
ตอนนี้ทำได้ 6 วันแล้ว อาการคล้าย จขกท เลยครับ ผมแผลอย ...

55555 ติดกระจกเหมือนกันเลยค่ะ วันนี้เราเพิ่งไปหาหมอมา หมอจับแกนดูบอกว่ายังอยู่ตรงจุดค่ะ แต่ที่ลูบแล้วเป็นก้อนหมอบอกว่ารอยุบอย่างเดียวน่ะค่ะ ตอนนี้หน้าก็ยังเหลือง มีช้ำตรงสันจมูก แผลที่ทำอยู่ฝั่งขวาเหมือนกันค่ะ ยังไงก็รอวันหมอนัดแล้วกันนะคะ ส่องกระจกได้ แต่อย่าไปแตะมันมาก เราเคยแตะตอนที่แกะเฝือกออกเพราะตกใจ ก็ลูบไปลูบมาเผลอลูบแรงปวดเลยค่ะ หลังจากนั้นเลิกเลย เข็ดค่ะ 55555 ยังไงก็รอเวลาเท่านั้นค่ะ อย่าเพิ่งจิตตกเหมือนเราในตอนแรกนะคะ ^^
อาการคล้ายกันเลยค่ะนี่ก้อเกือบ5เดือนแล้วยังเหมือนเดิมไม่ทราบว่าหมอจะแก้ไขยังคะรบกวนบอกด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้