ดู: 1416|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องวิตซีที่เอามาทาหน้าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากสอบถามเกี่ยวกับวิตซีแบบฉีดอะค่ะว่านำมาทาหน้าหรือทาตัวได้จริงกรือป่าว
แล้วทาหน้าไม่ล้างออกได้ไม๊คะแบบทาทิ้งไว้ตอนกลางคืนอะค่ะ และผลที่ได้คือหน้าใสจริงหรือป่าว
ใครเคยใช้ แนะนำทีจ้า^^
รอคำตอบด้วยคน^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-8-28 12:00

ให้ทาทิ้งไว้ 10 นาที แล้วล้างออก

อย่าทาทิ้งไว้ทั้งคืน สิวขึ้นแน่นอน

สาเหตุเพราะ อากาศที่มาสัมผัสผิวที่เราทา จะมีเชื้อโรคไปจับกับวิตามินซีที่ค้างอยู่บนผิว

ทำให้ วิตามินซีนั้นเสื่อมสภาพ และทำให้ผิวหายใจลำบาก จนบางรายมีสิวขึ้น หรือมีผื่นขึ้นมา

การทาทิ้งไว้เพียง 5-10 นาทีแล้วล้างออก จะไม่เกิดปัญหานี้

วิตามินซีเป็นสารที่เสื่อมง่ายมาก เมื่อสัมผัสแสงแดด อากาศ และความร้อน

รวมทั้งยังเป็นสารที่ละลายได้ในน้ำ ดูดซึมได้ไว

การเก็บยานี้ จะต้องเก็บในขวดสีชา เพื่อป้องกันแสง และอากาศ

เพื่อไม่ให้ยาเสื่อมจากการสัมผัสอากาสภายนอก และแสง

วิตามินซีแบบฉีด จึงเก็บในขวดแก้วแบบสูญญากาศ ที่เรียกว่า ในขวดแอมป์เล็กๆ 2ml

เมื่อหักออกมาใช้ ไม่ต้องเก็บไว้

และอย่าเอาไปผสมครีมทาหน้าในกระปุกครีมนะคะ เดี๋ยวยาในกระปุกเสียหมดนะคะ

แสดงความคิดเห็น

จร้า  โพสต์ 2012-8-28 14:04
กระจ่างเรยค่ะ ขอบคุณมากคร้าพี่ฟ้า  โพสต์ 2012-8-28 13:36
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้