ดู: 645|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกได้ 15 วันมีเลือดคลั่งที่จมูกเป็นไรมากหรือเปล่า

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกมาค่ะเป็นครั้งแรกที่ทำในชีวิต 2-3 วันแรกจมูกและหน้ามีบวมๆค่ะ แต่ไม่เยอะ ซักประมาณ 1 อาทิตย์เริ่มยุบปกติค่ะ แต่ที่ไม่ปกติคือพอเข้าประมาณวันที่ 11 ส่องกระจกเริ่มเห็นรอยเขียวๆ บริเวณโครนจมูกอ่ะค่ะ ก็คิดว่าเป็นรอยเขียวธรรมดา พอครบเมื่อวานเป็นวันที่ 14 คุณหมอนัดดูแผล คุณหมอเห็นก็บอกว่าเป็นเลือดคลั่ง น่าจะพึ่งเกิดขึ้นไม่กิวัน อาจจะมาจากกระกะทบที่บริเวณจมูก แต่เราก็ระวังจมูกตลอดน่ะ แต่ถ้าเป็นช่วงที่หลับอันนี้ไม่แน่ใจค่ะ คุณหมอก็เลยเอาเข็มดูดเลือดออกมา แต่ดูดไม่ออก เลยนัดอีกทีอาทิตย์หน้าให้มาดูดเลือดใหม่ คือเราทั้งกลัวและจิตตกมาก คุณหมอก็ไม่ได้ให้ยา หรือแนะนำการปฏิบัติตัวอะไรมาเลยน่ะค่ะ เรานี้กลัวมาก กลัวติดเชื้อ กลัวต้องถอดซิลิโครน แล้วถ้าเราไปซื้อยาแก้อักเสพหรือยาฆ่าเชื้อมากินเองนี้ได้หรือเปล่าค่ะ อาการโดยรวมตอนนี้ไม่ได้เจ็บเวลาถูกจมูกน่ะค่ะ แต่จะรู้สึกปวดยวบๆ เป็นระยะอ่ะค่ะเหมือนมันบวมๆตึงๆประมาณนั้นค่ะ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ รบกวนช่วยแนะนำวิธีการดูแลจมูกหน่อยค่ะ
เอ่อ ไม่มีประสบการณ์ค่ะ ใจเย็นๆ ก่อนถ้ายังไม่ถึงขั้นอักเสบติดเชื้อก็น่าจะรอดูอีกสัก 3-4 วัน เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้