ดู: 936|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยหน่อยค่ะอยากขาวถามกรุรุผู้รู้ ช่วยตอบด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้ฉีด Nc24กับ P9000ค่ะแต่แค่ดูเนียนขึ้นไม่ได้ขาวนะค่ะแค่เนียน อยากทราบว่าต่อไปควรฉีดตัวไหนต่อค่ะอยากขาวอมชมพูค่ะ ดังเดิมเป็นคนผิวดำแดงค่ะแต่คล้ำแดดด้วยแต่ตอนนี้อยากขาวมากค่ะ แล้วถ้าตอนฉีดไปแล้วไม่มีอาการแพ้อะไรเลย แต่ฉีดไปได้1-2 ชั่วโมงปวดหัวกินยาพาราได้ใหมค่ะ
แรกๆ มันจะเนียนๆ ใสๆ

ซึ่งถือว่าเป็นอาการที่ดี

ให้ใช้ต่อเนื่องไปอีก อย่าเพิ่งเปลี่ยนยา

เพราะมันจะไปเก็บสะสมไว้ใต้ผิว และรอกระบวนการผลัดเซลล์ผิวเก่าออก

ที่ยังไม่ขาวเพราะเซลผิวเก่ายังไม่ถูกผลัดออก ต้องใช้เวลาด้วย

ระยะเวลาการผลัดเซลผิวจะอยู่ที่ 20-25 วันครั้ง

การเปลี่ยนยา จะทำให้ต้องเริ่มนับ 1 ใหม่กันอีกครั้ง

หากยาตัวใหม่ไม่ถุกกับเรา เท่ากับเสียเวลาเปล่า

คนที่เขาฉีดแล้วขาวเวอรื เขาใช้กันมาเป้นปี หรือหลายเดือน ไม่ใช่แค่ 1-2 เดือน

แสดงความคิดเห็น

ลองดูอีก 2-3 ครั้ง ถ้ายังเป็นอยู่ ให้เปลี่ยนยาตัวอื่นดีกว่าค่ะ  โพสต์ 2012-10-7 20:57
ป่าวค่ะกินอิ่มค่ะและก้อไม่มีอาการแพ้อะไรเหมือนที่ในวบบอก แค่ปวดหัวค่ะ และก้อไมได้ฉีดเกินขนาดค่ะทุกอย่   โพสต์ 2012-10-7 10:26
ได้จ๊ะ ทำไมฉีดแล้วปวดหัว ฉีดเยอะไป ฉีดตอนท้องวางอีก อันตรายนะ  โพสต์ 2012-10-7 10:11
ขอบคุนค่ะทีแนะนำ และถ้าฉีด1-2ไปชัวโมงปวดหัวทานยาพาราได้ใหมค่ะ  โพสต์ 2012-10-7 08:55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้