ดู: 1502|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เป็นสิวอักเสบเม็ดเบอเร่อ หน้าแพ้ง่าย ทำไงดี?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า เป็นคนผิวแพ้ง่าย ช่วงนี้เกิดแพ้อะไรอีกไม่รู้ สิวอักเสบขึ้นเต็มเลย เม็ดใหญ่ๆ ทั้งนั้น สงสัยช่วงนี้ซ้อมกีฬาสีที่โรงเรียนทุกวัน เหงื่อก็เลยออก สิวก็เลยขึ้น รำคาญสิวอักเสบจังเลยค่ะ มีอะไรที่ทำให้สิวยุบทันใจมั้ย ขอบคุณนะค้า พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน^^
มีคะพี่เคยเแนมาก่อน อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณนะคะแนะนำเฉยๆๆ คือเปนสิวอักเสบทั้งหน้าแล้วไปหาหมอ ษิตาวรร
ษิตาวรรณคลีนิคห้วยขวาง
เบสิกง่่ายๆสำหรับน้องๆที่ฮอร์โมนกะเปิบกะป๊าบ กิจกรรมเยอะ อันดับแรกเลยคือการทำความสะอาดผิวหน้าให้หมดจดด้วยผลิตภัณที่อ่อนโยนกับผิวแนะนำเป็นเจลล้างหน้าค่ะ หากมีสิวอักเสบเยอะๆหา ยาชื่อคลินด้ามัยซินเจล มาแต้มทาบริเวณที่เป็นสิว 3-5 วันสิวจะค่อยๆแห้งค่ะ ในคนที่ผิวมันมากกกแนะนำให้ทานแอกโนติน 10 วันเว้นวัน ซัก 7-10วัน อย่าพยายามแกะเกาสิวนะค่ะ จะยิ่งไปใหญ่แล้วก็อย่าเพิ่งทำทรีตเม้นต์หรือใช้ผลิตภัณใดๆใดๆเพื่อกระตุ้นการเกิดสิวนะค่ะ ถ้าสิวแห้งแล้วแต่มีรอยดำอยู่อนุโลมเป็นยิงIPLได้ค่ะ
smooth E  แต้มง่าย พกง่าย ถ้าขยันหน่อย แนะนำให้แต้มระหว่างวัน แต้มหลังอาบน้ำเช้าเย็นก่อน แล้วระหว่างวันอีกซัก  3ครั้ง นี่เป็นเทคนิคเราเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้