ดู: 3097|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ใครทำปากอายุครบ 1 เดือนบ้าง มาแชร์กันหน่อยค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
คือ เราทำปากมาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ อาการตอนนี้คือเป็นไตแข็งตลอดแนวเย็บและก็เป็นรอยเส้นขาวๆ ที่หนักใจมากๆคือ เราอ้าปากกว้างไม่ได้ ยิ้มปากกว้างไม่ได้ เวลายิ้มปากตึงรั้งมากๆเลยค่ะ คนที่บ้านก็ทักไปทำไรมาทำไมปากยิ้มและเป็นแบบนั้น
ปากเราแคบมากเลย ตอนนี้เรากลัวมากเลยค่ะที่บ้านก็บ่นๆ ว่าทำทำไม? ทำแล้วน่าเกลียดกว่าเดิม
เพื่อนๆเป็นแบบนี้กันบ้างมั้ยคะ? แล้วจะต้องทำยังไง ให้ปากกลับมายิ้มกว้างได้เหมือนเดิม

สาเหตุที่เราทำ : เพราะปากเรามีปัญหาตรงติ่งตรงกลางอ่ะค่ะคือโดนตะขาบกัดและตรงกลางบวมตลอดไม่ยุบ (แต่บวมไม่น่าเกลียดมาก) ตกลงกะหมอว่าแก้แค่ตรงจุดนี้ แต่หมอต้องตัดทั้งปาก ทำให้ปากเราบางลงอีก ยิ้มกว้างแล้วรั้งแบบเห็นเหงือก
เพื่อนๆแนะนำหน่อยนะคะ
ทำหมอไหนมาอ่ะค่ะ มีรูปให้ดูประกอบไหมค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-28 14:35:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-1-27 14:46
ทำหมอไหนมาอ่ะค่ะ มีรูปให้ดูประกอบไหมค่ะ ...

หมอจำนงค์จร้า..รูปเราลงแล้วนะแต่ไม่ขึ้น
ืำืทำมาเหมือนกันค่ะ  เกือบ ๆ สองเดือนแล้ว เริ่มนวดตอนสามอาทิตย์ เพราะไม่ได้ไปตัดไหมตามหมอนัด เพราะว่าไหมหลุดออกหมดปาก เพิ่งทราบว่าต้องนวดต้องอาทิตย์ที่สามเอง  หลังจากทำมาห้าอาทิตย์ ถึงพอหุบปากได้ เราใช้วาสลีนทาแล้วก็นวดประจำนะ ตรงไตก็เริ่มคลายลงบ้าง ตอนเช้าใช้มือสองข้างพยายามยืดปากออกให้กว้างที่สุด
ทำเรื่อย ๆ ปากก็ค่อย ๆ อ้ากว้างได้มากขึ้นแต่ก็ยังไม่เท่าก่อนทำ  ยิ้มก็ยังดูฝืน ๆ อยู่ คงต้องฝึกยิ้มและใช้กล้ามเนื่อปากมาก ๆ มั้งคะ โดยรวมแล้วก็ดีกว่าเดิมนะคะ เพียงแต่ยังพูดก็ยิ้มไม่เหมือนเดิมเท่าไหร่ สู้ต่อไปค่ะ ต้องให้เวลานะคะ กว่าจะเข้าที่ เห็นเค้าว่ากันว่า สามเดือนขึ้นไป
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-30 13:05:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tHe_mAnJu เมื่อ 2014-1-30 09:37
ืำืทำมาเหมือนกันค่ะ  เกือบ ๆ สองเดือนแล้ว เริ่มนวดตอ ...

ขอ ID Line ไว้แชร์กันได้มั้ยคะ?
บางทีเราจิตตก ชอบคิดว่าตัวเองเป็นคนเดียว
เป็นกำลังใจให้คะ สนใจจะทำปากอยู่คะ กะลังหาข้อมูลยุคะ
the_manju

Please add and then we can talk via Line chat program.
เราทำมา 2 เดือนก็ยังเป็นไตบ้่างนิดหน่อย แต่ไม่เยอะเท่าเดือนแรก
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-7 09:39:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Gno_boy1 เมื่อ 2014-2-6 15:29
เราทำมา 2 เดือนก็ยังเป็นไตบ้่างนิดหน่อย แต่ไม่เยอะเท ...

แล้วสามารถยิ้มกว้างได้เหมือนเดิมรึยังคะ..?
เรายังยิ้มแบบตลกๆอยู่เลยอ่ะ อยากยิ้มได้เหมือนเดิมเร็วๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย anglenan เมื่อ 2014-2-7 09:39
แล้วสามารถยิ้มกว้างได้เหมือนเดิมรึยังคะ..?
เรายังยิ ...

ยิ้มได้ปกติแล้วครับ แต่รู้สึกปากแคบกว่าเดิม ปกติกินคำใหญ่ๆ เดี๋ยวนี้ต้องแอ๊พกินแบบผู้ดีขึ้นเยอะ อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-8 14:27:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Gno_boy1 เมื่อ 2014-2-7 18:38
ยิ้มได้ปกติแล้วครับ แต่รู้สึกปากแคบกว่าเดิม ปกติกิ ...

แล้วภาพโดยรวมแล้วดีขึ้นกว่าเดิมมั้ยคะ? เราก็รู้สึกได้นะว่าปากแคบบกว่าเดิม
บางที ก็แอบคิดถึงปากเก่าแหะ 555+
ดีขึ้นครับ ถ้าย้อนเวลาได้ก็จะทำเหมือนเดิม แต่เรากินยากหน่อยนึง เพราะโบท๊อกกราม กับเสริมคางด้วย มันเลยยิ่งรั้งไปกันใหญ่ เพื่อความสวย ความหล่อ ทนได้ จ่ะ อิอิ
ของเราไปทำมา เพ่ิงจะ  19 วันเองค่ะ แต่ก้อยังบวมอยู่นิดๆๆๆ และตึงค่ะ ยิ้มแปลก ยิ้มกว้างไม่ได้เลยรู้สึกเจ็บตรงขอบปากด้านข้างค่ะ ต้องพยายามนวด และทำให้ปากชุ่มชื่น และฝึกยิ้มไปเรื่อยๆๆๆ ค่ะ กลุ้มใจจังค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-15 14:38:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ต้องกลุ้มนะคะ ตอนนี้เรา 6 เดือนแล้วปากเข้าที่ดียิ้มได้ดีกว่าตอนแรกมากๆ แต่ยังมีไตแข็งๆอยู่บ้างแต่จะค่อยๆดีขึ้นเอง รอนะคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 2 เดือนแล้วอ้าปากได้ไม่ปกติ มีแต่คนว่าทำแล้วไม่เหนดีก่าเดิมเลย เศร้ามาก

ตอนนี้ของเจ้าของกระทู้เปนไงบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้