ดู: 1113|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปวดเข่าแปล้บๆ ไม่รู้เป็นเพราะวิ่งหรือเปล่า?

[คัดลอกลิงก์]
เด๋วนี้เวลาวิ่งนานๆ จะปวดเข่าซ้ายเป็นพิเศษ ทั้งที่ไม่ได้วิ่งหนักขนาดนั้น จ็อกกิ้งบนลู่ธรรมดา มีวิธีแก้มั้ยคะ ได้ยินมาว่ากินวิตามินบำรุงได้?
กินน้ำมันปลาบำรุงค่ะ นอกจากพวกลดไขมัน ช่วยเรื่องความจำ ก็ยังบรรเทาพวกอาการบาดเจ็บข้อเข่า บางทีหมอก็จะชอบจ่ายให้พวกเป็นเกาท์ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 15:31:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วกินยี่ห้อไหนดีคะ? แนะนำหน่อย
เรากินของ Mega we care ค่ะ ที่เขียนว่า Fish oil นะคะ ตัวนี้ทานดีนะคะ ช่วยได้หลายอย่างเลยละ
มันจะมีวิตตามินตัวนึงช่วยในเรื่องข้อ พวกน้ำหล่อเลี้ยงข้อกระดูก ลองถามเภสัชดีกว่าค่ะ ราคาค่อนข้างสูงแต่จำชื่อไม่ได้ จริงๆ เคยซื้อให้ญาติสูงอายุทานค่ะ ในเมืองไทยร้านใหญ่ๆน่าจะมี อีกอย่างลองงดวิ่งดูซักระยะค่ะ แนะนำใส่รองเท้าที่เป็นรองเท้าวิ่งจริงๆ สังเกตุคนไทยให้ความสำคัญกะสุขภาพเท้าน้อยมากค่ะ จะเห็นว่ารองเท้าเพื่อสุขภาพมีน้อยมาก มีไม่กี่แบบค่ะ อีกอย่างเป็นเรื่องของน้ำหนักตัวด้วยนะคะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้