ดู: 4244|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] อยากแก้จมูกกับตัดปีกจมูก มาช่วยดูรูปทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เคยทำจมูกมาหลายปีแล้วค่ะ อยากแก้จมูกแล้วก็ตัดปีกจมูกด้วย
ช่วยๆดูให้ด้วยนะคะว่า  ถ้าจะแก้จมูกให้ยาวกว่านี้แล้วก็ให้จมูกมีหยดน้ำจะทำได้ไหมคะ
แล้วควรตัดปีกจมูกเพิ่มดีไหมคะ  อยากไปแก้กับหมอเฉลิมมากๆเลย  แต่โทรไปจองไม่ได้เลยค่ะ

[img][/img]
จะให้ดูปีกจมูกก็ต้องรูปหันหน้าตรงจิคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-25 21:04:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด star เมื่อ 2009-5-25 21:06

[img][/img]

นี่รูปด้านหน้าที่สุดที่หาได้ตอนนี้แล้วค่ะ
อืมมมม จริง ๆ ตัดปีกก็ดีนะคะ เท่าที่ดูปีกก็กว้างเหมือนกัน ส่วนจะทำให้จมูกยาวเนี่ย โดยมากที่รู้ หมอเฉลิมจะดึงปลายลงเป็นหยดน้ำ ทำให้ดูยาวขึ้นนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-25 21:14:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะคุณsantababe
พอจะมีรูปจมูกผู้หญิงที่มีหยดน้ำสวยๆบ้างไหมคะ
จมูกอย่างเราจะดึงออกมาเป็นหยดน้ำได้ไหมอ่าคะ  หรือว่าต้องใช้กระดูกหลังหูแบบคุณกั้งคะ?
เราไม่ได้อยู่ในกทม.เลยไม่สะดวกเข้าไปปรึกษาคุณหมออ่ะค่ะ กะว่าจะขึ้นไปทำเลยทีเดียว
จะขึ้นมาทำทีเดียวเลยก็ไม่ได้นะคะ ต้องจองคิวก่อน + มันจำ 1000 บาท โอนจองไม่ได้นะคะ
ต้องไปจองด้วยตัวเองค่ะ
ตอนนี้คิวถึงวัุนที่ 2 สิงหาคมค่ะ

อันนี้รูปจมูกหลาย ๆ แบบค่ะ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=116&extra=page%3D1
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-25 21:33:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแต่แบบสวยๆทั้งนั้นเลย  ขอบคุณมากๆนะคะ^^
นี่ต้องไปจองเองเลยเหรอเนี่ย...เฮ้ออออ  ทำไงๆๆๆๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ดูจากรูปแล้ว ปีกของน้องจะคล้ายๆกับของพี่ก่อนตัดครับ

ถ้าตัดจากด้านใน ปีกก็จะหุบเข้าไปนิดนึง รูจมูกจะเล็กลง

ลองปรึกษาคุณหมออีกทีนะครับว่าจะตัดแบบไหนดี

เพราะมีวิธีตัดหลายแบบ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-25 22:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่าคุณกั้ง  ตอบเร็วทันใจมากมาย^^
ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำแนะนำ มีกำลังใจขึ้นเป็นกองเลย
แอบกลัวเหมือนกันว่าจะอยู่ในเคสต้องใช้กระดูกหลังหูหรือเปล่า  
ซึ่งถ้าต้องใช้แล้วผลที่ได้ จมูกออกมายาวสวย เหมือนที่คุณกั้งพอใจเราก็อยากทำเหมือนกันอ่า^^
(นี่ขนาดยังไม่เห็นรูปแต่คุณกั้งบอกว่าพอใจมากๆเราก็เชื่อแล้วว่าต้องสวยแหงมๆ)
เราจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอเร็วๆนี้ค่ะ^^

คุณกั้งเป็นยังไงบ้างคะ ที่ว่าปวดนี่ปวดแผลที่จมูกหรือที่หูมากกว่ากันคะ?
คุณกั้งใจเด็ดมากเลยอ่ะ  หายเร็วๆนะคะ สู้ๆ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-25 22:18:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่เอ= ขอบคุณมากๆนะคะพี่เอ ตอนนี้ก็ยังงงๆอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าตัดจากด้านในกับตัดแล้วยกอันไหนจะเหมาะกว่ากัน
สงสัยต้องตัดทั้ง2อย่างมั้งคะเนี่ย ตมูกบานขนาดนี้555 (อยากจาบอกว่ามันเป็นปมด้อยของนู๋มานานแล้วนะคะเนี่ยT^T)
คงต้องไปปรึกษาหมอเร็วๆนี้แล้วค่า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
น่าจะลองเข้าไปหาหมอดูนะคะ  แล้วก็นัดวันทำเลย
น่าจะทำได้อย่างที่คุณฝ้ายอยากได้ด้วยแหละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้