123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: yampotter
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์ทำจมูกอันเลวร้าย อยากแก้จมูก ใครมีหมอท่านไหนแนะนำมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-2 14:22:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-12-2 11:36
เราก็เคยทำกับหมอพิชิต ศิริวรรณค่ะ

ทำกับหมอพิชิตแล้วเป็นยังไงบ้างคะ

แล้วเห็นที่บอกว่าทำมา 4 ครั้งนี่ ทำที่ไหนมาบ้างหรอคะ แล้วทำไมถึงต้องแก้ล่ะค่ะ เล่าให้ฟังได้มั้ยเอ่ย
แนะนำหมอจำรูญคร่าา
โทรคุยได้คะ 083-0909955
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-7 15:04:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานไปปรึกษาหมอที่ The klinique แถว Siam มาค่ะ
ก่อนอื่นคุณหมอหล่อมากกกก 555 (แอบไม่เกี่ยว)

หมอบอกว่ารอยช้ำตรงกลางจมูกเราเกิดจากการที่เค้าขูดไป ทำให้เม็ดสีผิวมันเปลี่ยนสี เค้าบอกว่าสามารถแก้ด้วยการทำ Laser ปกติ ไม่น่ามีปัญหาอะไร ตอนนี้เรารู้สึกว่ามันเริ่มสร้างเนื้อเยื่อมากขึ้นตรงกลางจมูก เพราะบีบๆแล้วรู้สึกมันมีเนื้อมากขึ้นและไม่รู้สึกเจ็บแล้ว จากเมื่อก่อนที่เนื้อบางมากแทบจะบีบไม่ได้เลย

ตอนนี้ผ่านมา 1 เดือนเต็มแล้ว เราก็รอให้จมูกมันพักฟื้นอีกซัก 2-3 เดือน แล้วว่าจะทำใหม่

ตอนนี้ Plan เราคือจะไปปรึกษาหมอพิชาญศักดิ์ที่ V-Plast เกี่ยวกับเคสของเรา เราจะลองปรึกษาหมอว่าถ้าเคสเรา สามารถแก้โดยการใส่ซิลิโคน+เอาเนื้อเยื่อสังเคราะห์มาต่อปลาย ได้มั้ย เพราะไหนๆถ้าจะแก้แล้ว เราก็อยากแก้เป็นครั้งสุดท้าย ทำให้จมุกมันออกมาสวย ดูดี มีหยดน้ำ (แต่เราไม่เสี่ยงเอากระดูกอ่อนหลังหูใหม่มาต่อแน่นอน เพราะเราเข็ดแล้ว)

เพื่อนๆคนไหนที่เคยทำเคสนี้ ใส่ซิลิโคน+เอาเนื้อเยื่อสังเคราะห์มาต่อปลาย รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jizzako เมื่อ 2013-12-22 14:53

เราเคยอ่านเจอซิลิโคน ที่นุ่มตรงปลาย สามารถบิด ได้ แล้วก็ทำหยดน้ำได้ด้วย ลองศึกษาดูนะคะ

ที่รายการ สามแซบ ที่กุ๊บกิ๊บมาอ่ะค่ะ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-29 19:30:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ล่าสุดได้ไปปรึกษาอีก 2 หมอค่ะ

1) คุณหมอสุวิทย์ที่ รพ.เซ็นทรัลเยนเนอรัล ผลคือ แกไม่รับแก้ค่ะ เพราะเคสเรามันเป็นในเรื่องของเทคนิคอีกขั้นนึงซึ่งแกไม่ถนัดเคสแก้กระดูกหลังหู  ก็ ok จบไป

2) คุณหมอพิชาญศักดิ์ที่ V-Plast บางแสน หมอบอกว่าจมูกเรายังไม่ผิดรูปมาก ตอนนี้ตรงปลายเราเป็นพังผืดเกาะกันทำให้ปลายมันแข็ง หมอแนะนำให้นวดจมูกบ่อยๆ โดยเฉพาะตรงปลาย เพื่อให้พังผืดมันคลายและนิ่มขึ้น หมั่นทาครีมและนวดทุกวันๆ หมอก็ให้ยามาทาตรงปลายจมูกเหมือนกันค่ะ เอาคัตเติ้ลบัตรชุบและทาเช้า-เย็น แต่ระหว่างวันก็ให้เอา Baby Oil นวดตรงปลายจมูกเพื่อทำให้มันนิ่ม (ประทับใจที่นี่มากกว่าที่อื่นๆคือ คุณหมอเค้าบอกว่าเราควรจะทำและปฏิบัติกับจมูกเราอย่างไรบ้างในระหว่างที่รอแก้) คือถ้าแก้ได้หมอก็แก้ไปแล้ว แต่หมอบอกว่าตอนนี้เคสเราต้องรอและไปให้เค้าตรวจเป็นระยะๆเพื่อดูว่าเราสามารถแก้ได้หรือไม่ ถ้าเนื้อเรายังไม่เข้าที่ ยังไม่พร้อม แกก็จะให้รอจนกว่าจะสามารถแก้ได้

ตอนนี้เราก็ไม่ค่อยเครียดแล้ว เพราะรอยช้ำเริ่มจางลง เราก็หวังว่ามันจะหายช้ำไปในที่สุด ตอนนี้ได้แต่หมั่นนวดจมูก ทานวิตามินซี ทาน Collagen เราก็ไม่รู้ว่ามันช่วยมั้ย แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย เพราะมันคือจมูกเรา ยังไงมันก็ต้องอยู่กับเราไปตลอดชีวิต ถ้าเจอปัญหาเราก็จะพยายามทกวิถีทางให้มันกลับมาดูดีให้ได้!!
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-29 19:45:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yampotter เมื่อ 2013-12-29 19:56

นี่คือจมูกเราปัจจุบันค่ะ สังเกตุได้ว่ารอยช้ำตรงกลางจมูกเริ่มจางลงไปเยอะแล้วค่ะ ตอนนี้ผ่านมาประมาณ 2 เดือนแล้วหลังจากเอาออกล่าสุด

อีกรูปค่ะ เปรียบเทียบกัน

ดูดีกว่าเดิมน่ะ
ขอให้ เจอหมอที่ดี แก้ครั้งสุดท้ายนะครับ

ปล หมอ รณ  และ หมออื่นๆ แถวอุดมสุข ให้เลี่ยงไปเลยครับ กับการทำจมูก
พวกแปลงเพศ พอไหว
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-8 11:56:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2014-1-8 03:21
ขอให้ เจอหมอที่ดี แก้ครั้งสุดท้ายนะครับ

ปล หมอ รณ  แ ...

ขอบคุณค่ะ
ลองดูนะคะ อีกทางเลือกหนึ่ง
www.facebook.com/beautysurgerybb
ลองไปแก้ที่คุณหมอเฉลิมดีไหมค่ะ คุณหมอเก่งค่ะแต่แพง
ต้นฉบับโพสต์โดย yampotter เมื่อ 2013-11-21 16:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yampotter เมื่อ 2013-11-21 16:52

ตอนนี้ผ่า ...

จริงๆไม่น่าทําให้ตั้งแต่ครั้งแรกเลยเนื่องจากกระดูกหลังใบหูจะหําได้เฉพาะปลาย เลยทําให้มีขั้นๆไม่ต่อเนื่อง ครั้งที่ไปใส่ก็ไม่เกี่ยวกะไม่สบาย ผ่าตัดแแล้วติดเชื้อ แนะนําให้ขอเงินคืนอย่างน้อยครึ่งหนึ่ง โทรหลังไมล์นะคะจะช่วย089-710-6481 ไม่ต้องหมดหวังยังมีโอกาศรอให้โพรงจมูกหายดีก่อนก็ทําได้ ติดต่อทางlineได้นะคะ line id:kiddyvนะคะ
สู้ๆนะค้าทุกปัญหามีทางออกเสมอ ;)
ขอเงินคืนได้ด้วยเหรอ
ดีจัง  ถ้าได้ก็โอเคนะ แต่ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ ๆๆ
เข้าใจน้องค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะ. เราไว้ใจหมอ. แต่ผลออกมา ทำให้เราผิดหวัง มันสุดเศร้า. แต่อดทนนะค่ะ
แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oxynoodee เมื่อ 2014-4-22 18:48

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  หายไวๆ นะค่ะ  จมูกที่ช้ำมากๆ กินยาที่ชือว่า Arnica ทานวันละ 2 เม็ด 3 เวลาหลังอาหาร รอยที่ช้ำจะยุบไวมากค่ะ  ดีกว่าเสียเวลานั่งประคบค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคับ สู้ๆๆ

ลองไปปรึกษาหมอมนัสดูซิค่ะ
เคสแก้กะแกเยอะค่ะ
สวยทุกคน
เป็นกำลังใจให้นะคะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้