เจ้าของ: Dhee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สภาพหลังเสริมจมูก รบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ แนะนำทีนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
หนูก้พึ่งไปทำจมูกมาเืมื่อวานค่ะ บวมมาก ๆ เลย ตรงตาเขียวเปนวง ๆ เลยอ่ะ สักกี่วันมันจะหายอ่าคะ กังวลมาก ๆ เลย แล้วคุณหมอบอกว่าเนื้อตรงจมูกหนูน้อยทำโด่งมากไม่ได้เพราะตามันจะจิก กลัวออกมาไม่สวยจังเลยค่ะ ทำไงดี ๆ ๆ
เรื่อง อ้วน ผอม รูปหน้าจะลดลงค่ะ หน้าจะเล็กลง เรียวขึ้น จมูกจะเด่นชัดขึ้น แต่ว่าไม่ถึงกับเห็นสันซิลิโคนมากขึ้นนะคะ เพราะคุณหมอบอกว่า จมูกเรามีไขมันใต้ผิวหนังน้อยค่ะ ถ้าไม่ได้ลงชนิด 20-30 โลอัพ ก็ไม่มีความเปลี่ยนแปลงค่ะ
ผมกำลังจะทำแล้วเลยเข้ามาเก็บความรู้ซกหน่อย ขอบคุณครับ
ขอถามด้วยคนครับ ยังไม่ได้ทำ( อีกตั้งหลายเดือน) แต่รู้ว่า วันที่1-3 ต้องหน้าบวมแน่ๆ ผมได้คิววันที่ 26/1/54 เวลา14.00
ผมจะต้องกลับไปทำงาน 2 ทุ่ม (เล่นดนตรี) ระหว่างวันที่หน้าบวมใครมีวิธีแนะนำการอำพรางหน้าบ้างขึ้นเวทีบ้าง
... ขอบคุณนะคร้าบบบบ ได้ความรู้เตรียมตัวเยอะเลย

แต่อยากรู้ว่า ปกติผมเปนคนติดนอนตะแคง กับนอนคว่ำอะครับ ... ถ้านอนหงายนอนไม่หลับเลยครับ

ควรจะทำยังไงดีครับ !!!
คลีนิคหมอเฉลืมอยู่ที่ไหนค่ะ
ขอถามด้วยคนครับ ยังไม่ได้ทำ( อีกตั้งหลายเดือน) แต่รู ...
ต้นฉบับโพสต์โดย chet6253 เมื่อ 2010-9-16 06:29

อำพรางไม่มิดอ่ะ นอกจากว่าเป็นคนบวมน้อยมากๆ ก็อาจจะเอาผ้าปิดจมูกมาปิดไปพลางๆก่อน
ขอบคุณคร้าาาาาาา
หลังทำเสร็จควรประเย็นให้เร็วที่สุด และประคบตลอด
ใช้น้ำ+น้ำแข็ง ใส่กระติ๊ก แล้วเอาคลูแพค 2อัน แช่และสลับกันใช้

เราทำ22/10/53 ทำเสร็จ เริ่มบวม เลือดก็ซึมๆ กลับบ้านเริ่มประคบ (ประคบไม่เยอะเท่าไหร่ เพาะอุปกรณ์ไม่พร้อม)
วันที่2 หน้า ตา หว่างคิ้ว จมูก บวมมากๆๆๆๆ ประคบตลอดๆๆๆๆๆ
วันที่3 อาการบวมลดลงมากๆๆ ตาและปลายจมูก บวมนิดหน่อย((ได้ผลจากการประคบทั้งวันจากวันที่2))

ทานยาตามหมอสั่ง)))
เรากินเพิ่มเติมเองนะ น้ำมะพร้าว+แคปซูลใบบัวบก
เเผลนี่มีโอกาสปริได้ไหมคะ เพราะมีความรู็สึกว่าจะหัวเราะจะยิ้มจะทานข้าวเเล้วพออ้าปากปุ๊บๆ มันเจ็บๆที่เเผลอ่าคะ ขอข้อมูลหน่อยนะคะ
ทำมาแล้วจะไปแก้ไหม่เท่าไหร่ได้ค่ะ  ใครรู้บอกหน่อย
สู้ๆ คร่า  เพิ่งทำเหมือนกัน 5 กพ
:)  พุ่งนี้ไปทำจมูกกะหมอบุญถิ่นแล้ววว ... ตื่นเต้นที่สุดด
ต้นฉบับโพสต์โดย Kwanie เมื่อ 2009-10-22 18:09
ทำไปได้วันนี้วันที่ 8 แล้วค่ะ ยังมีอาการเขียวช้ำตรงร ...

เราก้อไปทำมา นี่ก้อวันที่ 8 แล้ว แต่จมูกยังบวมเป็นนาเนียอยู่เลยค่ะ หน้าก้อบวมนิดๆ แถมตรงดั้ง เป็นรอยช้ำสีแด๊งแดง เห็นชัดมั่กๆๆ ตาไม่ช้ำนะ แต่หน้าเหลืองสุดๆ กำ!!

ลองเข้ามาดูใน web ดั้งโด่ง บางคนก้อหายเร็วมากๆๆ ไม่ทราบใครมีวิธีลดบวมและลดช้ำแนะนำบ้างไหมคะ ตอนนี้เราก้อกลุ้มใจมากๆเลยค่ะ

-- ขอบคุณมั่กๆๆ ค่ะ --
ขอบคุณนะคร้าบบ สำหรับข้อมูล จะได้เอาไว้เตรียมตัว
ได้ความรู้ไปเยอะ ช่วยเยอะเลยค่ะ เด๋ววันเสาร์ที่9นี้ขึ้นเขียงแล้ว
ตอบกระทู้ seeb ตั้งกระทู้

คนบ้านเดียวกัน  55
ยุบไวกันจังเลยครับ ผมเพิ่งไปทำมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานะครับ เข้าห้องผ่าตัดตอน 11 โมงเช้าตื่นมาอีกทีตอน 18.00 น. สลบไปประมาณ 7 ชม. เพราะว่าเป็นงานแก้แล้วตัดปลายกระดูกอ่อนที่หูมาแต่งปลาย แล้วรออีกสามเดิอนว่าจะไปใส่กอร์เท็กซ์นะครับ ตอนนี้หน้าบวมอยู่เลยเข้าวันที่สี่แล้ว นอนหัวสูงตลอกจมูกก้ยังดามอยู่ไม่กล้าไปเจอผู้คนเลยเบื่อมากครับ ทรมานสุดๆครับ ตอนนี้ได้แต่พักฟื้นภาวนาให้หายบวมทันวันอาทิตย์เพื่อวันจันทร์จะได้ไปทำงานนะครับ
ยุบไวกันจังเลยครับ ผมเพิ่งไปทำมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานะครับ เข้าห้องผ่าตัดตอน 11 โมงเช้าตื่นมาอีกทีตอน 18.00 น. สลบไปประมาณ 7 ชม. เพราะว่าเป็นงานแก้แล้วตัดปลายกระดูกอ่อนที่หูมาแต่งปลาย แล้วรออีกสามเดิอนว่าจะไปใส่กอร์เท็กซ์นะครับ ตอนนี้หน้าบวมอยู่เลยเข้าวันที่สี่แล้ว นอนหัวสูงตลอกจมูกก้ยังดามอยู่ไม่กล้าไปเจอผู้คนเลยเบื่อมากครับ ทรมานสุดๆครับ ตอนนี้ได้แต่พักฟื้นภาวนาให้หายบวมทันวันอาทิตย์เพื่อวันจันทร์จะได้ไปทำงานนะครับ
หมอคมกริชมืิอเบามากคะ บวมเเต่หน้าไม่เขียวเลย เสริมมา4วันแล้วคร้า รอดูผลอยู่^^
เราก้อพึ่งไปทำมาได้สี่วันเอง ของเราตอนนี้ไม่ค่อยช้ำมีแค่บวมกับช้ำตรงระหว่างตานิดเดียวแค่นั้นเองอ่ะค่ะ เรากินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกพร้อมกับประคบเย็นตั้งแต่วันแรกตลอดเลยช่วยได้เยอะค่ะ
จะไปทำบ้างค่ะ แต่ไม่รู้หมอไหนดี :)
บวมทั้งใบหน้าเลยคะ ทำไงดีคะ
ไปทามมาเหมือนกันคร้าMDคลีนิก

ไม่บวมเลยแล้วก็ไม่เจ็บด้วยมีช้ำบ้างนิดหน่อยคร้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้