เจ้าของ: cutecutecute
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนคะ เราควรจะแก้จมูกดีมั้ยคะ เครียดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เท่าที่ดูพี่ว่าเเกนเห็นชัดจริงๆค่ะ เเต่ปลายยังไม่ยุบเท่าไหร่
รอดูอีกสักพักสักเดือนกว่าๆก็เห็นทรงชัดเจนเเล้วค่ะ ทีนี้หนูจะรู้ละว่ารับมันได้ไหม ถ้ารับไม่ได้ก็เเก้ เเต่อยากให้รอพักเนื้อเยื่อสัก 3 เดือนค่ะ ถ้าเเก้ไวไปมันจะส่งผลกับเนื้อหนูเอง จะหายช้า
ช่วงนี้หาข้อมูล นัดปรึษาหมอหลายๆที่ไปก่อน (ที่ๆไม่เสียค่านัดปรึกษา เอาให้ครบเลยค่ะ)
เป็นไปได้จองคิวไว้เลยเพราะถ้าต้องเเก้จริงๆจะได้ไม่ต้องรอไปอีกนาน

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยค่ะ ระหว่างรอก็เก็บข้อมูลไปด้วย แก้คราวนี้จะได้ถูกใจจริงๆ  โพสต์ 2011-5-4 19:45
ของเราปลายก้อบวมมมมเหมือนกันค่ะ อยากให้มันยุบเร็วๆๆจัง เเหะๆๆๆ เเต่ยังไงก้อต้องรอ จขกท. ใจเย็นๆๆๆนะคะ สู้ๆๆ ทำใจให้สบายรอก่อนซักเดือน
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 12:43:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กังวลเรื่องแกนเล็กเป็นท่อนไม้มากเลยค่ะ มันคงไม่ใหญ่ไปกว่านี้ใช่มั้ยคะ
มองกระจกแล้วรู้สึก ทุเรศอะค่ะ
ปกตอหมอทำแกนให้ใหญ่นะคะ เท่าที่ดุ๊กดูรีวิวมา  เด่วรอซักเดือน นะคะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 15:38:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-4 15:38

พี่ว่าจะไม่รอแล้วหละ ยิ่งรอยิ่งเล็กลงๆอะ  
โหงวเฮ้งเสียด้วย ตกงานด้วยค่ะ  
ทามกะหมอไหนมาค่
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 20:23:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-4 20:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-4 20:26

วันที่ 21 ยังคงเห็นเป็นแท่งๆ ทุเรศๆ

เราว่าก่อนทำไม่สวยแล้วนะ ทำแล้วน่าเกลียดอะ   

คนอื่นทำแล้วดูดีขึ้น ของเราทำแล้วขี้เหร่ลงอย่างมาก ทุกวันต้องใส่แว่นบังดั้งแท่งๆนี่ไว้เพราะเราอาย

เราอยากกลับเป็น E แหมบเหมือนเดิมอะค่ะ

รูปขวาคือแบนๆแบบเดิม

ของเรา ทำหมอเดียวกัน ไม่สวยเลย เครียดจนนอนไม่หลับ ตรงหัวตาแกนใหญ่มาก  โพสต์ 2011-5-5 18:35
ทำได้กี่วันแล้วค่ะ  ดูเป็นแท่งตามที่บอกเลยอ่ะ อดทนรอเหมือนที่ทุกคนว่าดีกว่ารอครบเดือนแล้วค่อยว่ากันใหม่เป็นกำลังใจให้นะ
ตามมานะคะ
เราว่า... มันดูทำจมูกมากไป ไม่ธรรมชาติอะ แล้ว เห็นแท่งชัดมากๆ ถ้าไม่ชอบก็แก้ คะ แต่ รอสัก 2เดือนกำลังดีนะ จมูกเราจะเปลี่ยนไป แต่ไม่มากหรอกนะ (ตามประสบการณ์) ถ้าเห็นแล้วไม่ชอบ ยังไงก้คงไม่ชอบ สู้ๆคะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 18:49:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาจะครบเดือนแล้ว ไม่มีวันไหนที่มีความสุขเลยตั้งแต่ทำมา
เราหน้าหมวย ทำทรงนี้แล้วดับมากเลยค่ะ เราคงไม่ทำตากับหมอคนนี้แล้วอะค่ะ  
เราโทรไปคลินิกพี่เดือนก็บอกบวม  
เราว่ามันไม่ได้บวมแล้วเพราะเรากดแล้วเราไม่เจ็บ แต่ซิลลี่แกนเล็ก แถมหัวตาสูง น่าเกลียด  

ตอนแรกเราตัดสินใจจจะไปแก้กับหมอศรัณย์ แต่กลัวหน้าแย่กว่าเดิมอีก
เลยเอาออกไปเลยดีกว่า อยากทำค่อยไปฉีดเอา เข็ดแล้วอะค่ะ

ของอังก๊เสริมตั้งแต่หัวคิ้วเลยค่ะ เหมือนกัน แค่มันไม่โด่งเองอ่ะ ๅTT  โพสต์ 2011-5-6 14:13
เล็กเหมือนกัน และดูไม่ออกว่าเสริมมาเลย ได้มาน้อย ๆจิง ๆ  โพสต์ 2011-5-6 14:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeDomPiaS เมื่อ 2011-5-6 20:48

ตัวเองอันนี้ความเห็นเค้าที่เค้าดูมาทั้งหมดนะ  ถ้าตัวเอง ตัดปีกออกอะเค้าว่าจะสวยเลยละ มันจะดูเข้าทรงเข้าที่กว่าปะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 21:50:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เราไปคุยกับคุณหมอมาแล้วนะคะ
-หมอบอกรอยุบ ยังไม่ยุบเลย หัวตาก็จะยุบอีก
-จะแก้ก็ได้แก้ฟรี ถ้าเปลี่ยนซิลิโคนก็เพิ่มอีกพันนึง
-พี่เดือนจัดแก้อักเสบมาให้อีก 1 ชุด
-ตัดไหมละลายออก ชีวิตสบายขึ้นมาก
เห็นด้วย ว่ายังบวมอยู่ยังไม่เห็นทรงชัดเจน
ตอนที่บวมจมูกหมอท่านนี้ทรงจะไม่สวยเจ้าตัวต้องทำใจต้องอดทนรออย่างเดียว จากประสบการณ์ของเราเองตอนนี้จะสองเดือนจมูกเข้าทรงมากขึ้นจากที่ไม่ชอบตอนนี้ชอบม๊ากกกกกกกกกกกกจากที่บอกตัวเองฉันแก้แน่นอนตอนนี้ไม่แล้ว สวยถูกใจอาจจะไม่ใช่จมูกที่สวยในสายตาคนอื่นแต่มันเข้ากับหน้าเราค่ะ หัวตาจะค่อยๆยุบลงเรื่อยๆค่ะ

40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 23:46:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-6 23:46
ต้นฉบับโพสต์โดย kittykat@ เมื่อ 2011-5-6 23:07
ตอนที่บวมจมูกหมอท่านนี้ทรงจะไม่สวยเจ้าตัวต้องทำใจต ...

จริงหรอค้า  ตอนนี้มรสุมชีวิตรุมเร้า   ตันไปหมดเลย
อ่านแล้วรู้สึกดีขึ้นมากเลย

ขอบคุณค่ะ
ใจเย็นๆก่อนนะคะ รอตามที่คุณkittykatบอกไปก่อนนะคะ
ตอนนี้คุณอาจมีหลายเรื่องให้จิตตก  พยายามอย่าไปคิดมากค่ะ
ถ้าจมูกมันไม่ได้มีปัญหาที่แผลต้องรีบแก้  อดทนไปก่อนนะคะ
เพราะถ้าแก้ ก็ต้องมานั่งนอยด์ตอนมันบวมอีก คิดดู บวกเวลาที่คุณอดทนมาถึงตอนนี้เพิ่มขึ้นไปอีก ยิ่งจะคิดมากนะคะ
ปัญหาตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ทรงจมูกอย่างเดียว  มันอยู่ที่ใจล้วนๆ เข้มแข็งนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ปล ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตัวคุณเองอ่ะนะคะ  ที่พิมพ์มาทั้งหมด แค่อยากให้กำลังใจ สู้ๆค่ะ
ตอบกระทู้ kikaiii ตั้งกระทู้

ถ้าทางหมอเขารับผิดชอบหากตัวเราเองนั้นไม่พอใจผลงานหรือผลงานไม่ถูกใจเราโดยการเเก้ให้ฟรีหรือเหลาซิลิโคนอันใหม่ให้ จ่ายเพิ่มอีก 1,000 บาทได้ซิลิโคนใหม่ที่อาจจะเหลาสวยเเละพอดีกับเเกนกระดูก(ถ้าเป็นพี่ๆก็เลือกที่จะจ่ายเพิ่ม 1,000 บาทเเล้วได้เเกนใหม่ ดีกว่าไปหาเเก้ที่อื่นให้เสียเงินหลักหมื่นขึ้นอะจ้า) เพราะยังไงทางคุณหมอก็ยังรับผิดชอบผลงานอยู่
ก็น่าจะรอให้ยุบเหมือนทางคลีนิคบอกอะนะ เพราะยังไงตอนนี้มันก็ยังบวมเเละทำอะไรไม่ได้
อดทนเเล้วก็พยายามไม่มองกระจกบ่อยๆนะ
ใจเย็นๆนะ ต้องใช้เวลานิดนึง  เอาใจช่วยนะคะ

44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-8 08:09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alexandra เมื่อ 2011-5-7 15:23
ตอบกระทู้ kikaiii ตั้งกระทู้

ถ้าทางหมอเขารับผิดชอบห ...

คิดเหมือนกันค่ะ แต่ของเก่ายังบวมอยู่เลย กว่าจะได้ได้ก็อีกสองเดือนเลยค่ะ
ต้องทนไอแท่งหลอดๆนี่ไปต่ออีก

บอกตรงๆว่าอายอะ ต้องใส่แว่นบังไว้ตลอดเวลา

หลายเดือนกว่ารอยจะหาย แต่ตอนนี้ก้อสวยของชีอยู่อ่ะ  โพสต์ 2011-5-20 21:04
เพื่อนพีทำจมูกใหม่ๆแล้วใส่แว่นสันจมููกเป็นรอยแว่นหนีบอย่างแรงจ้า  โพสต์ 2011-5-20 21:03
สวัสดีจ้า แวะมาทักทาย ไม่ได้เข้าเว็บเลย เพราะเข้า web ไมได้คะ ตั้งแต่ลง window ใหม่ เลยต้องใช้ของเพื่อนแทน

เรื่องจมูก ภีว่ามันเป็นสันจัง ว่าแต่หมอยุทธถนัดสันค่อนข้างใหญ่ไม่ใช่เหรอ?? แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น รอให้ยุบก่อนดีกว่านะจ้า อย่าเพิ่งนอยนะ มันไม่น่าเกลียดอย่างที่คิดหรอก ใจเย็น รอดูสักพักนะ ส่วนพี่ภีคงไม่ทำจมูกแล้วอ่าจา ที่บ้านไม่สนับสนุนจ้า ใจเย็นๆ นะ ทุกอย่างมันจะดีเองจ๊ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 02:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย piggypeaches เมื่อ 2011-5-9 21:39
สวัสดีจ้า แวะมาทักทาย ไม่ได้เข้าเว็บเลย เพราะเข้า web  ...

ซักปีหน้าอาจจะไปถอดออกแล้วทำไขมันแบบพี่บ้างค่ะ ดีมั้ยคะ
ยังเขียวช้ำอยู่เลยค่ะ
ดูยังไม่ออกค่ะ
ต้องสามเดือน
แต่ระหว่างนี้ต้องคอยดูด้วยนะว่ามันเบี้ยวรึป่าว
ถ้ารู้สึกว่าเบี้ยวก็ใช้มือดันๆดัดๆ อ่ะค่ะ มันก็ตรงเอง
น้องหน้าใสมากเลยคะ เรื่องที่กลุ้มๆรอสามก่อนนะคะ พอหายบวมแล้วทุกอย่างจะดีขึ้นคะ
ถ้าไม่ชอบถึงตอนนั้นค่อยแก้คะ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 04:37:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-11 03:40
น้องหน้าใสมากเลยคะ เรื่องที่กลุ้มๆรอสามก่อนนะคะ พอห ...

ปกติไม่ค่อยมีสิวเลยค่ะ มีตอนมีประจำเดือน ไม่เคยเข้าคอร์สทำหน้าเลย
โชคดีที่ชีวิตนี้ยังมีอะไรดีๆอยู่บ้าง หน้าไม่มีสิวแต่ไม่ขาว
ตอนนี้ก็เริ่มชินหน้าแท่งๆของตัวเองหน่อยแล้ว
แอบหวังว่ามันจะยุบลงเร็วๆ ไม่อยากแก้เลย
เจ็บค่ะ
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

เชื่อป๊ะพี่เคยบ่นกะคนรอบตัวทุกวัน ว่ามันใหญ่ บวม บลาๆๆๆ จนครบเดือนกว่าไกล้สองเดือน สังเกตุว่ามันแตกต่างขึ้น เริ่มชอบนิดหน่อยคะ พอมาตอนนี้สองเดือนครึ่ง ชอบคะมากคะ เพราะเป็นคนปีกหนาปลายหนา พอมันแห้ง ระหว่างตาเริ่มสมดุลย์กับปลาย เลยโล่งอกคะ ตอนแรกแกนออกโค้งด้วยคะตกใจมากแต่ที่แท้มาจากอาการบวมด้านขวาที่หมอผ่าและแทรกสิลิเข้าไปคะ ตอนนี้หายบวมแกนเสมอเท่ากันคะ มีนิดเดียวคะคือปลาย แต่รอสาม ถึงหกเดือนคะ ขอให้อย่ากังวลมากเกินไปคะ รอหน่อยคะน้อง เท่าที่ดูเปรียบเทียบของเก่าหน้าน้องมีมิติมากคะตอนนี้ หายบวมก่อนนะคะค่อยตัดสินใจที่หลังว่าจะแก้ดีไหมคะเป็นกำลังใจให้น้องนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้