ดู: 2697|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] มีประสบการณ์ ฉีดใต้ตา ฉีดร่องแก้ม มาเล่าให้ฟังคะ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่มีปให้ดูนะคะเพราะผ่านมา1ปีแล้ว คือเราเคยฉีดใต้ตามาคะปัญหาที่ตามมาหลังจากฉีดได้1อาทิตย์ ก็คือ ตอนล้างหน้ารู้สึกเจ็บนิดๆใต้ตาข้างขวาแต่ก็ไม่ได้เจ็บมากเลยไม่ได้คิดอะไรแต่พอวันถัดไป หลังจากตื่นนอนก็ส่องกระจกดู...โอ้วแม่เจ้าใต้ตาขวาปวมฉึ่งเลยคะ ลองจับดูก็เจ็บนิดๆแต่ก็ทำไม่ได้เพราะหลังจากฉีดเราก็ไปเที่ยวตจว เลยไม่ได้เข้าไปหาหมอตอนที่ใต้ตาปวม.แต่พอเย็นๆใต้ตาก็หายบวมไปเองคะ เป็นอยู่แบบนี้ประมาณ2-3ครั้งคะ. ไปหาหมอที่ฉีดให้ก็บอกว่าไม่น่ามีไร.แต่ก็งงคะไม่มีไรแล้วทำไหมถึงบวม. แต่ก็เป็นเองแล้วก็หายเองคะ.  ต่อไปก็ร่องแก้มคะ ทำที่เดียวกันและพร้อมกันคะ.  ร่องแก้มก็มีปัญหาคะ หมอฉีดให้ไม่เท่ากันข้างขวาฉีดซะเยอะจนนูนขึ้นมา ส่วนข้างซ้ายฉีดยังไงยังเห็นเป็นร่องอยู่เลยแล้วหมอยังมาบอกว่าแก้มเราไม่เท่ากัน(เกี่ยวด้วยเหรอเนี๊ยะ). หลังจากฉัดได้4-5วันปัญหามาเลยคะ สงสัยยามันจะไหลลงมารึเพราะไรไม่ทราบ ปากบนขวามีเป็นเม็ดใหญ่เหมือนสิว แต่ก็ไม่ใช่เพราะไม่เจ็บไม่แดงไม่มีหัวสิว จับดูก็นิ่มๆ เป็นอยู่3-4วันก็หายเองคะ แต่นี้สิคะหนัก ริมฝีปากบนด้านขวามบวมฉึ่งเลยแต่ไม่เจ็บไม่ปวด แม่เห็นเพื่อนเห็นตกใจ เราก็นอนไม่หลับเลยคะคืนนั้น เช้าวันถัดมาก็โทรหาหมอเลยคะ แต่หมอให้เข้าไปหาเราก็ดันอยู่ตจว.2-3วันก็หายไปเอง พอกลับกทมก็ตรงดิ่งไปหาหมอ(แต่ว่าหายเป็นปรกติแล้วคะ)แต่ก็อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร หมอก็ไม่สามารถให้คำตอบได้. ตอนนี้ผ่านไป1ปีแล้วคะ ที่ฉีดๆเข้าไปคงสลายตัวไปหมดแล้ว.ตัวที่ฉีดเป็นสารเติมเต็มฟิลเลอร์คะ. คลินิกก็ชื่อเสียงโด่งดังนะคะ.อยู่ปากซอยสุขุมวิท24คะเสียตังไปหลายหมื่นเหมือนกัน. แต่ความคิดของเรา เราว่าหมอฉีดไม่เก่งคะ ฉัดโบท็อกก็ไม่เห็นว่าหน้าจะเรียวขึ้น.เราฉีดเติมคางด้วยนะคะ แต่หมอฉีดให้เพื่อนๆทักนึกว่าเป็นสิวเม็ดใหญ่ที่คาง.5555เสียตังไปเป็นหมื่นได้คางเหมือนเม็ดสิวขึ้น. ก่อนจะฉีดอะไรขอให้คิดใหิดีก่อนนะคะ.
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-14 18:55:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราคิดว่าเป็นเพราะหมอฉีดไม่เก่งคะ.  เพราะเราเข้าไปเติมคางอีกครั้งกับหมออีกคน คนใหม่ฉีดให้เป็นมืออาชีพมากๆเลยคะ ฉีดเสร็จคุณหมอปั้นคางให้ด้วย. แต่คนเก่าฉีดไปครึ่งเข็มถามเราว่าพอรึยังคะ. แล้วเราจะไปรู้เหรอเนี๊ยะ???  คนทุกคนเสียตังค์ไปแล้วก็อยากสวยขึ้นดูดีขึ้น ยังไงใครคิดจะทำอะไรก็ขอให้สวยๆกันทุกคนนะคะและก็ศึกษาหาข้อมูลกันดีๆด้วยนะคะ
ฉีดที่ไหนมาหรอครับ อยากไปทำตาสองชั้นกับฉีดใต้ตาบ้างจัง
หมอไม่ชำนาญก็ทำให้เกิดแบบนี้แหละ มีหลายเคสที่เป็น
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้